• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

không hiểu sao khi mình tắt máy để sạc pin. sau khi đèn báo sạc đầy thì bậy máy lên chỉ chạy được chử Htc, hiện lên thông tin về rom và Radio thì lại khởi động lại, cứ liên tục như vậy... :(( mình đả thử hard Reset nhưng ko được.. giúp mình với. máy mình chạy win6.5, shifu. radio. 1.71.09.01

không hiểu sao khi mình tắt máy để sạc pin. sau khi đèn báo sạc đầy thì bậy máy lên chỉ chạy được chử Htc, hiện lên thông tin về rom và Radio thì lại khởi động lại, cứ liên tục như vậy... :(( mình đả thử hard Reset nhưng ko được.. giúp mình với. máy mình chạy win6.5, shifu. radio. 1.71.09.01

Tải ROM Ship về up lại nhé bạn,chọn bản 3.29 hoặc 3.34 mà dùng.

Mình đã làm theo lời bạn nói là up Radio 1.65.xx nhưng vẫn không vào wifi được ! bạn chỉ mình cách khắc phục nhe !

Mình đã làm theo lời bạn nói là up Radio 1.65.xx nhưng vẫn không vào wifi được ! bạn chỉ mình cách khắc phục nhe !

Radio dòng 1.65 sẽ khắc phục lỗi camera đen & mất sound,còn Wifi thì không do radio,bạn xem lại bản ROM mình đang dùng,bộ phát Wiffi.

chào
Cục Wifi của mình đang xài cho IPHONE 3G bình thường mà, iphone vào internet bình thường, nhưng Kaser (S11HT) thì bị như vậy đó, báo là connected nhưng vào internet, youtube đều không được hết! Bác NhậtToai có cách nào khắc phục được thì giúp mình nhe ! máy mình mua về là tiếng Nhật, mình xài Kaiserunlocker để HARD SPL rồi up ROM SB03 của bác Sonblack thì bị như vậy đó !
thanks

chào
Cục Wifi của mình đang xài cho IPHONE 3G bình thường mà, iphone vào internet bình thường, nhưng Kaser (S11HT) thì bị như vậy đó, báo là connected nhưng vào internet, youtube đều không được hết! Bác NhậtToai có cách nào khắc phục được thì giúp mình nhe ! máy mình mua về là tiếng Nhật, mình xài Kaiserunlocker để HARD SPL rồi up ROM SB03 của bác Sonblack thì bị như vậy đó !
thanks
Vậy thì úp thử bản rom khác xem sao nhé... Nếu không được thì úp lại Ship rom để kiểm tra.

Hi! Rom SHIP mình tìm hoài không thây! các pác thường thường cho đường dẩn đến trang xda. rồi vô đó tìm hok thấy gì hết, pác có thể giúp em dc không? máy em là kaiser 8900 AT&T. Thanks pác

8925 cầu cứu cao thủ ( ko gửi tin nhắn đc )

em có con htc 8925 đang xài bình thường giờ ko gửi tin nhắn đc xin mấy huynh chỉ giáo , dòng htc này em gà lắm nên ko bít làm từ đâu mấy huynh giúp giùm em :D

em có con htc 8925 đang xài bình thường giờ ko gửi tin nhắn đc xin mấy huynh chỉ giáo , dòng htc này em gà lắm nên ko bít làm từ đâu mấy huynh giúp giùm em :D
Bạn vào Start/Settings/Personal/Phone, ở Tab Services/Voice Mail and Text Message bạn vào Get Settings... rồi xem lại số Trung tâm nhắn tin đã đúng chưa nhé...

bác nhattoai ơi máy em toi dồi hix.tình hình là con kaiser130 của em ắp rom mới,bây giờ cứ vào đến màn hình windaw là kêu toeng một tiếng dồi tắt nguồn.em đã ắp nhiều rom cả rom sipp nữa mà cũng không được.không biết máy của em bị làm sao bác nhi.xin bác rúp em cái thank bác nhìu.

mã trung tâm đúng rồi mà vẫn gửi ko đc hix
Tùy theo cấu trúc của bản ROM mà có phần Setting khác nhau.Nếu ROM 6.1 thì bạn vào Start/Settings/Connections/SMS Service,tại dòng SMS over bạn chọn là GSM (nếu trong này mà chọn là GPRS thì sẽ không sử dụng SMS được).Còn trên ROM 6.5 thì mục này nằm trong bảng xử lý của Advanced Network.Ngoài ra lưu ý trước mã trung tâm có dấu + nhé.
bác nhattoai ơi máy em toi dồi hix.tình hình là con kaiser130 của em ắp rom mới,bây giờ cứ vào đến màn hình windaw là kêu toeng một tiếng dồi tắt nguồn.em đã ắp nhiều rom cả rom sipp nữa mà cũng không được.không biết máy của em bị làm sao bác nhi.xin bác rúp em cái thank bác nhìu.
Bạn trình bày cụ thể tí xem sao,máy đã có HSPL chưa,có vào được Bootloader hay không?thông số Bootloader như thế nào?Quá trình up ROM diễn ra có hoàn tất hay đứt giữa chừng?Trong quá trình sử dụng có bị rơi rớt hay không...

Rom nào chạy tốt GPS cho Kaiser?

Các bác ơi cho em hỏi, em mới tậu Kaiser ,mục đích chủ yếu là dùng GPS nhưng em thấy khả năng bắt sóng của nó yếu quá: phải mất 15p mới bắt được hoặc là không luôn. Em đang dùng Rom 6.5 V4.3 by Shifu, Radio 1.70.19.09 và HardPSL 3.29. Các bác có kinh nghiệm giúp em bản Rom nào cho cái GPS này chạy ổn nhất với ạ.
Cám ơn các bác.

mình đả tải dc bản rom ship wm6.1 ở topic này
nhưng mình tìm chả thấy chổ nào có Rom ship wm6.5 cả (mình dùng htc tytnII loại 2 camera ấy.)
Kaiser không có Ship rom WM6.5 đâu bạn nhé, chỉ có rom cook thôi...

các bác giúp em với, sự thực là em dùng máy với đúng chức năng là cái đt thôi, nghĩa là em cũng chẳng vọc vạch j mấy, nên nói chung là rất gà ạ, cái máy em đang dùng thì tự dưng màn hinh cảm ứng ảngmất tác dụng ( nghĩa là chạm vào nó cứ trơ trơ) nhưng mà vãn hiển thị tốt, bây giờ em đang dùng thanh cuộn với bàn phím nhưng chắc chẳng kéo dài lâu được. Các bác bắt bệnh và đưa ra phương án cứu chữa cho em với, nếu phái đưa đi bệnh viện thì các bác chỉ giúp em ( đi của hàng nào tin tương - em ở Hà nội ạ) còn có bác nào khắc phục được thì nhân có mấy ngày nghỉ các bác cho em tí thời gian ạ,em cũng muốn được hướng dẫn kiểu càm tay chỉ việc những như Up Rom chẳng hạn.
Em rất cảm ơn ạ.

các bác giúp em với, sự thực là em dùng máy với đúng chức năng là cái đt thôi, nghĩa là em cũng chẳng vọc vạch j mấy, nên nói chung là rất gà ạ, cái máy em đang dùng thì tự dưng màn hinh cảm ứng ảngmất tác dụng ( nghĩa là chạm vào nó cứ trơ trơ) nhưng mà vãn hiển thị tốt, bây giờ em đang dùng thanh cuộn với bàn phím nhưng chắc chẳng kéo dài lâu được. Các bác bắt bệnh và đưa ra phương án cứu chữa cho em với, nếu phái đưa đi bệnh viện thì các bác chỉ giúp em ( đi của hàng nào tin tương - em ở Hà nội ạ) còn có bác nào khắc phục được thì nhân có mấy ngày nghỉ các bác cho em tí thời gian ạ,em cũng muốn được hướng dẫn kiểu càm tay chỉ việc những như Up Rom chẳng hạn.
Em rất cảm ơn ạ.
Máy bạn có thể có 2 bệnh sau:

- Hỏng cảm ứng.
- Hỏng cable.

Ở HN thì mình không rành lắm, bạn có thể tham khảo tại DỊCH VỤ SỬA CHỮA - UNLOCK - TIỆN ÍCH ĐTDĐ & CNTT

em nghĩ chắc không phải hỏng cáp ạ, vì khi em dùng phím cuộn thì vẫn bình thường, man hình vẫn long lanh. bác nào ở Hà nội chỉ giúp em chỗ sửa với ạ

Back