• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

em nghĩ chắc không phải hỏng cáp ạ, vì khi em dùng phím cuộn thì vẫn bình thường, man hình vẫn long lanh. bác nào ở Hà nội chỉ giúp em chỗ sửa với ạ

Kh biết còn cãi
tự sửa lấy đi

Máy mình gọi 3g màn hình hơi tối, nếu gọi buổi tối nửa thì bên kia chả thấy ji` luôn dù dang đứng trong phòng sáng. có cách ji` chỉnh camera trước ko nhỉ?

Chiếc Kaiser 8925 của em tự nhiên xạc pin không vào, thường khi xạc pin là nó sáng đèn vàng, còn bây giờ cắm xạc vào đèn vàng nó nhấp nháy và ko xạc được. Syn với máy tính cũng không được. Em có mang đến chỗ quảng cáo chuyên O2 ở 92 Lê thánh Tôn quận 10 và nằm ở đó 4 ngày thì thợ trả lại, không sửa được.
Bác nào đã từng bị chia sẻ kinh nghiệm với, hoặc có cách nào khác ko ạ? Thanks.

Chiếc Kaiser 8925 của em tự nhiên xạc pin không vào, thường khi xạc pin là nó sáng đèn vàng, còn bây giờ cắm xạc vào đèn vàng nó nhấp nháy và ko xạc được. Syn với máy tính cũng không được. Em có mang đến chỗ quảng cáo chuyên O2 ở 92 Lê thánh Tôn quận 10 và nằm ở đó 4 ngày thì thợ trả lại, không sửa được.
Bác nào đã từng bị chia sẻ kinh nghiệm với, hoặc có cách nào khác ko ạ? Thanks.

Nháy kiểu gì hả bạn? Nháy đều đặn theo chu kỳ hay ngẫu nhiên? Để loại trừ khả năng hỏng cáp hoặc cổng USB đấy mà :)

Em mới tham gia hội Kaiser nên tìm trên PV thấy nhiều Rom quá nên hoa mắt nhưng ko có thời gian đọc. Thôi thì bác nào tốt bụng chỉ cho em 1 Bản 6.5 ROM Clean với Buil mới nhất với, em chỉ thích Rom sạch thôi! Thanks!

Lỗi kết nối USB

các bạn cho mình hỏi chút, khi mình kết nối dt với máy tính bằng rắc cắm USB thì ko kết nối dc mặc dù đèn báo sạc vẫn sáng.

các bạn cho mình hỏi chút, khi mình kết nối dt với máy tính bằng rắc cắm USB thì ko kết nối dc mặc dù đèn báo sạc vẫn sáng.

Để tạo kết nối giữa máy tính và PPC thì bạn phải cài thêm ActiveSync 4.5(cho win XP) hoặc Windows mobile Device Center 6.1(cho Win Vista,Win7).
Và để đồng bộ danh bạ,Email...thì máy tính phải có thêm OutLook(trong bộ MicroSoft Office)

may của mình xài rom : v4.3 shifu. radio:1.71.09..01 cho mình hỏi tại sao mình bật wifi cho kết nối thành công mà vẫn không vào mạng được nhỉ? có cần chỉnh ji trong máy ko? (mình xài laptop vào wifi tốt)

cho mình hỏi mình đang dùng htc tytn 2 .. mình có cài mật khẩu cho máy nhưng không nhớ. giờ không thể mở đc. bạn nào biết cách phá pass không .... xin giúp mình... xin cảm ơn

cho mình hỏi mình đang dùng htc tytn 2 .. mình có cài mật khẩu cho máy nhưng không nhớ. giờ không thể mở đc. bạn nào biết cách phá pass không .... xin giúp mình... xin cảm ơn
Nếu là Pass Lockscreen WM default thì chỉ còn cách HR hoặc Up lại ROM thôi, Nếu là S2U2 vào Topic Việt hóa S2U2 có hướng dẫn mở pass.

FM radio cho kaiser

Kaiser có phần mềm chạy Fm radio ko vậy. Bác nào có phần mềm thì share cho em zới nhé. Thanks/ ;;);;);;)

cái này thì không thể có giống như của mấy dòng Nokia được cài đặt sẵn trong phần cứng đâu bạn. chỉ có phần mềm cập nhật radio trực tuyến thôi!bạn có thể tham khảo phần mềm đó trong diễn đàn.

Anh em chỉ giúp em chỗ nào bán pin Kaiser chất lượng tốt với!!!

Tình hình máy đã sử dụng được 2 năm. Cục pin bây giờ em xài chưa tới 1 ngày đã hết. Mong các bác chỉ em nơi bán pin chất lượng tốt với. Thanks các bác nhiều lắm!!!

con kaiser 140 của mình xài radio 1.71.09.01 / rom version padviet rom 6.1 wwe ko bik bị gì mà cảm ứng của nó bị đơ đơ lúc ăn lúc ko . bác nào bik chỉ mình với . tks

con kaiser 140 của mình xài radio 1.71.09.01 / rom version padviet rom 6.1 wwe ko bik bị gì mà cảm ứng của nó bị đơ đơ lúc ăn lúc ko . bác nào bik chỉ mình với . tks

Cảm ứng ko liên quan đến Radio, Xem lại Cáp kết nối giữa Màn hình và Keyboard xem sao! Hoặc HardReset lại, hay Up ROM khác xem có hết ko??

Cảm ứng ko liên quan đến Radio, Xem lại Cáp kết nối giữa Màn hình và Keyboard xem sao! Hoặc HardReset lại, hay Up ROM khác xem có hết ko??

Đối với Kaiser thì Radio có liên quan đến cảm ứng đó a! Nếu Radio ko thích hợp với Rom thì khi nhấn bạn sẽ cảm nhận nó có độ trễ (đơ đơ như bạn nói) khoảng chưa tới 1s (người ta gọi là freeze), nhưng sẽ rất bực mình. Hiện tượng này xảy ra trên Kaiser nếu Radio ko tương thích, ngoài các hiện tượng sóng yếu, chất lượng đàm thoại kém, camera bị lỗi...

giúp tôi với, mới xài ppc nên ko rành lắm. vừa rồi up rom wm 6.5 v4.3 của shifu ,radio 1.70.19.09 (sau khi up đã HR) bây giờ không bắn bluetooth được mặc dù đã kết nối bluetooth giữa 2 điện thoại thành công . mỗi khi sen file thì nó báo cannot copy file "..................." system cannot write to the specified device .Kiểm tra file đã nhận bên đt kia thì thấy tên chứ ko có 1kb nào. Đã thử sen qua file explorer và resco file explorer vẫn báo như vậy . Trước khi up rom xài bản rom wm6.1 ( ko nhớ v nào thì vẫn bắn bluetooth bình thường. Đang xài tytn2 của HTC

Back