• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

Chán giao diện TFLO 2D nên cài thử SPB Shell 3.55 vào nhưng ko hiện toàn bộ các icon của Windows trong Setting cũng như trong Programme. ( Vd như Internet explorer , Win media, Calendar...) nhưng bấm vào thì vẫn chạy.Mình hiện đang dùng bản room Kaiser Touch build 23569 của AF974 bên Xda forums. Thử cài lại room ship 6.1 thì các icon trong SPB Shell lại hiện lên đầy đủ.Up lên 21907 cũng của af974 thì lại ko được Các bác chỉ giáo dùm vụ này với ah.Chả nhẽ bỏ xài spb shell thì uổng quá

Cho máy về bootloader Up lại bản Ship rồi up tiếp chứ không sao cả,ROM của af974 thì bản 21907 chạy ổn nhất.

Thanks anh NhatToai nha,e xử lý đc rùi! nhưng a cho e hỏi tại sao máy em lại bị như thế nhỉ? trong quá trình up rom có vấn đề j sao? e vẫn up như mọi khi mà!

Thanks anh NhatToai nha,e xử lý đc rùi! nhưng a cho e hỏi tại sao máy em lại bị như thế nhỉ? trong quá trình up rom có vấn đề j sao? e vẫn up như mọi khi mà!

Các build 23xxx của af974 mình không test,chỉ dùng 219xx thôi.Lỗi xảy ra trên máy bạn có thể do quá trình flash,do chưa HardReset...
Ngoài ra dùng PPC thường up ROM thì thỉnh thoảng nên up lại Ship ROM và việc HR sau khi up ROM xong cũng khá quan trọng(đôi khi phải HR 2-3 lần sau khi up ROM),phải thực hiện HR bằng tổ hợp phím cứng thì máy hoạt động về sau mới hiệu quả.

các anh cho em hỏi! hiện con kaiser của em đang sài win6.5 rom 3.34.gangs wwe! mà em thấy cái tuoch Flo 3d nặng wá! có cách nào bỏ nó đi ko? như remo hoặc up rom khác chẳng hạn!
và cái 3g nữa ạh! em ko cài đựoc! vào web seach thì thấy có nhưng nó chỉ cái gì đó! xem trong máy mình thì ko có những thứ đó! xin giúp !

các anh cho em hỏi! hiện con kaiser của em đang sài win6.5 rom 3.34.gangs wwe! mà em thấy cái tuoch Flo 3d nặng wá! có cách nào bỏ nó đi ko? như remo hoặc up rom khác chẳng hạn!
và cái 3g nữa ạh! em ko cài đựoc! vào web seach thì thấy có nhưng nó chỉ cái gì đó! xem trong máy mình thì ko có những thứ đó! xin giúp !

Kaiser chạy TF3D là không nên vì nặng nề lắm,chơi với manila 2.0 là tuyệt rồi.
Soft có sẵn trong ROM thì không remove được,bạn chỉ cần up lại ROM khác là xong.
Phần 3G như bạn hỏi thì quả thật không rõ bạn muốn thắc mắc gì....có thể ý bạn muốn dùng video call?Nếu đúng vậy thì còn phụ thuộc vào đời máy và cả bản ROM đang dùng nữa đấy.

tình hình là e mới xài HTC 8925 nên chưa biết rành cách up rom lắm
ai có thể chỉ e cách up rom từ 6.0 lên 6.5 chi tiết từng bước đc k?? bản nào xài tốt mà k bị lỗi đó (tại vì e thấy các pro cm thấy up rom toàn bị lỗi)
các pro giúp e với nha

tình hình là e mới xài HTC 8925 nên chưa biết rành cách up rom lắm
ai có thể chỉ e cách up rom từ 6.0 lên 6.5 chi tiết từng bước đc k?? bản nào xài tốt mà k bị lỗi đó (tại vì e thấy các pro cm thấy up rom toàn bị lỗi)
các pro giúp e với nha
Đọc kỹ topic này là bạn sẽ biết cần phải làm gì cho việc chuẩn bị up ROM
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-BẢN-ĐỂ-SỬ-DỤNG-amp-UPGRADE-ROM-RADIO-HARDSPL

Các bác cho hỏi, dùng Core player và một số phần mềm xem phim phổ biến trên PPC có những phim hay đoạn video xem rất tốt ko bị giật hình, nhưng cũng cùng định dạng thì lại bị giật hình ko thể xem dc, có biện pháp nào khắc phục ko ah, nhất là các file đuôi mp4 và Flv down từ youtube hay các nguồn khác trên mạng

Chỉnh sửa cuối:
Kaiser chạy TF3D là không nên vì nặng nề lắm,chơi với manila 2.0 là tuyệt rồi.
Soft có sẵn trong ROM thì không remove được,bạn chỉ cần up lại ROM khác là xong.
Phần 3G như bạn hỏi thì quả thật không rõ bạn muốn thắc mắc gì....có thể ý bạn muốn dùng video call?Nếu đúng vậy thì còn phụ thuộc vào đời máy và cả bản ROM đang dùng nữa đấy.

anh có thể cho em biết bản rom nào được ko! hiện em đang sài rom 6.5!
còn em muốn cài mang 3G de lướt web thôi! em vào đây http://viettelonline.com/3g-viettel/cai-dat-3g-viettel/htc/tytn-ii-kaiser
có chỉ cách cài dặt 3G nhưng em vào máy thì ko đúng như những gì nó chỉ
vd: Start -> Settings -> Chọn tab Personal -> Phone -> Band:
nhưng máy em sài rom 6.5 vào thì thấy Start -> Settings -> Chọn tab Personal -> Phone ->thì ko có Band? mấy cái dòng kia cũng tương tự! ai cài 3g thành công rồi chia sẻ em với ! vào inter net toàn hiện lên chữ E ko ah!

còn em muốn cài mang 3G de lướt web thôi! em vào đây http://viettelonline.com/3g-viettel/cai-dat-3g-viettel/htc/tytn-ii-kaiser
nhưng máy em sài rom 6.5 vào thì thấy Start -> Settings -> Chọn tab Personal -> Phone ->thì ko có Band? mấy cái dòng kia cũng tương tự! ai cài 3g thành công rồi chia sẻ em với ! vào inter net toàn hiện lên chữ E ko ah!

Trường hợp trên bản ROM này tab Band nằm trong Settings/Personal/Phone >> GSM/UMTS Services >> chọn Band rồi bấm Get Settings.Tiếp tục chọn Auto cho cả 2 dòng trong mục này là dùng được 3G.

chán quá mình up đi up lại rom hoài mà sọc màn hình camera vẫn còn,mình dùng radio 1.65.21.18.spl 3.34.ai khắc phục đc rồi bày cho mình với.camera chụp cứ ra tùm lum sọc nhìn nãn quá!!!!!

hix,hôm bữa mình bị 3 sọc,dạo này lên diễn đàn thấy có nói cách khắc phục bằng cách đổi radio và bản rom,up liên tục cả ngày hôm nay mất đc 1 sọc,hi vọng sẽ làm nó mất hết đc,,hix.

Một số bản ROM không có tab Band đó, bạn thử cài cái này vào xem sao

cách tăng độ nét camera kaiser

tình cờ e fát hiện ra chia sẻ cho ace,
cac bạn để ý sẽ thấy lúc tháolắp pin ra chụp ảnh sẽ nét hơn đấy là do fần kình chán camera gắn tren lắp pin co 1lớp son chống lóa mỏng sau 1thời gian sd sẽ bị đục,và đơn giản,bạn dùng khan ẩm kỳ manh. ,lớp tBsơn sẽ bị tróc ra,và huỏng kết quà thôi :D
thak fát nếu thấy co ích nha ;)

Bác nào đã xài pin dung lượng cao cho Kaiser cho em hỏi thời gian sử dụng pin loại này so với pin chuẩn theo máy thế nào ah?

Em đang xài 1 em Kaiser at&t 8925 . Mới đc gửi cho Unlock . nhưng lạ 1 điều là sao lúc sạc pin phải tắt nguồn thì pin mới zô.còn để bình thường thì không thấy dấu hiệu gì hết.cũng chẳng báo sạc pin .Mà cục pin em thấy tới 1600mA. Sạc gần 5h mà mới đc 78%.
Device máy em là : Windows Mobie R 6 professional - CE Os 5.2.1622 (build 18128.0.4.4)
-Rom ver : 1.62.502.0
-Rom date : 01/17/08
-Radio Ver : 1.27.14.09
-Protocol ver: 22.45.88.07H
-- Xin nhờ anh em giúp giùm em . Chân thành cảm ơn ạ !

- Cho em hỏi thêm xíu nữa là máy em coi youtube.com không đc ạ.. Có cách nào fix lỗi RealPlayer đc không ? Xin chỉ giúp cho em.

Bác nào biết hướng dẫn em cách tắt gợi ý từ của kaiser với, em mò mãi không ra (WM6.5) nó cứ nhớ lại những từ mình đã đánh, hoặc từ tiếng anh rồi lúc mình gõ 1 vài chữ cái đầu là nó lại hiện ra ý ạ, giúp em với!

Bác nào biết hướng dẫn em cách tắt gợi ý từ của kaiser với, em mò mãi không ra (WM6.5) nó cứ nhớ lại những từ mình đã đánh, hoặc từ tiếng anh rồi lúc mình gõ 1 vài chữ cái đầu là nó lại hiện ra ý ạ, giúp em với!

Trên một số dòng máy bạn tắt XT9 trên bàn phím là xong, nếu bàn phím có chữ XT9 ở trên và chữ ABC ở dưới bạn bấm chuyển xuống ABC thì sẽ tắt chức năng dò tìm khi đánh từ trên bàn phím.

htc kaiser cài WM 6.1 bị mất sóng...

Mình dùng HTC kaiser cài WM 6.1 dạo này hay bị mất sóng quá. Đã mang máy nhờ thằng em up room nếu cài WM 6.5 thì sóng ngon lành nhưng pin nhanh hết quá.
H máy mình đang dùng WM6.1 rom và radio như phía dưới nhưng vẫn mất sóng.
Rom version: shifu.20 WWE
Radio version: 1.70.19.09
Các bác giúp em cách khắc phục với...

Back