• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

Mình dùng HTC kaiser cài WM 6.1 dạo này hay bị mất sóng quá. Đã mang máy nhờ thằng em up room nếu cài WM 6.5 thì sóng ngon lành nhưng pin nhanh hết quá.
H máy mình đang dùng WM6.1 rom và radio như phía dưới nhưng vẫn mất sóng.
Rom version: shifu.20 WWE
Radio version: 1.70.19.09
Các bác giúp em cách khắc phục với...

Up tiếp ROM khác đi là nhận thấy sự khác biệt ngay,ROM shifu thường yếu phần sóng gió.Bản radio đấy là được rồi.
đồng thời nếu không dùng 3G thì sóng sẽ ổn định hơn(cái này phụ thuộc vào dịch vụ mạng)

em đã làm theo cách mà bác hướng dẫn (tắt xt9 và bật abc) nhưng không đc, em có cái hình các bác xem giúp! Bác nào biết làm cho nó mất cái chỗ mà em chỉ mũi tên màu đỏ vào em xin cảm ơn ạ!

Up tiếp ROM khác đi là nhận thấy sự khác biệt ngay,ROM shifu thường yếu phần sóng gió.Bản radio đấy là được rồi.
đồng thời nếu không dùng 3G thì sóng sẽ ổn định hơn(cái này phụ thuộc vào dịch vụ mạng)

Hix! mình đã up lại rom stylez_Black giu nguyen radio 1.70.19.09 nhưng vẫn mất sóng, rui lại up lại radio 1.65.24.36 vi nghe nói bản đó sóng khỏe nhưng tình trạng vẫn vậy. liệu cái bệnh đó có liên quan đến SPL ko vậy? bác nào hay úp rom cho em 1 tổ hợp nào bác thấy ổn nhất với em chỉ cần no chạy bt là ổn rui. hix dùng vài tiếng lại mất sóng rui vài tiếng lại có sóng khó chịu quá.

thử các tổ hợp này xem sao SPL 3.56 + Radio 1.70.19.09 hoặc là SPL 3.34 + Radio 1.71.09.01 còn SPL 3.28, 3.29 thì đi với các Radio 1.65.x.x sau khi cài xong nhớ reset lại. Sau khi thử lại các tổ hợp này mà vẫn bị mất sóng thì em nên kiểm tra lại khu vực em ở xem sóng có yếu không hoặc là đem cho thợ kiểm tra lại phần cứng của máy.

Em đang xài 1 em Kaiser at&t 8925 . Mới đc gửi cho Unlock . nhưng lạ 1 điều là sao lúc sạc pin phải tắt nguồn thì pin mới zô.còn để bình thường thì không thấy dấu hiệu gì hết.cũng chẳng báo sạc pin .Mà cục pin em thấy tới 1600mA. Sạc gần 5h mà mới đc 78%.
Device máy em là : Windows Mobie R 6 professional - CE Os 5.2.1622 (build 18128.0.4.4)
-Rom ver : 1.62.502.0
-Rom date : 01/17/08
-Radio Ver : 1.27.14.09
-Protocol ver: 22.45.88.07H
-- Xin nhờ anh em giúp giùm em . Chân thành cảm ơn ạ !

- Cho em hỏi thêm xíu nữa là máy em coi youtube.com không đc ạ.. Có cách nào fix lỗi RealPlayer đc không ? Xin chỉ giúp cho em.

Chắc bạn đang sạc qua USB, bạn chọn biểu tượng cục pin rồi bỏ tick ở ô "When device is turned on, do not charge the battery..." là OK. Có thể vào mục này qua Start / Settings / System / Power. Với pin dung lượng cao bạn nên sạc bằng bộ sạc thay vì qua USB.

Bạn có thể xem YouTube bằng phần mềm HTC YouTube hoặc Core Player. Down HTC YouTube ở đây http://www.mediafire.com/?mjegthzagzz

thử các tổ hợp này xem sao SPL 3.56 + Radio 1.70.19.09 hoặc là SPL 3.34 + Radio 1.71.09.01 còn SPL 3.28, 3.29 thì đi với các Radio 1.65.x.x sau khi cài xong nhớ reset lại. Sau khi thử lại các tổ hợp này mà vẫn bị mất sóng thì em nên kiểm tra lại khu vực em ở xem sóng có yếu không hoặc là đem cho thợ kiểm tra lại phần cứng của máy.

uhm để em up cái SPL khác xem bản SPL cu may em la 1.0. chac ko phai tai mạng và phần cứng đâu tại cài thử wm 6.5 dùng 2-3 ngày sóng vẫn ngon nhưng pin tụt như điên.

em đã làm theo cách mà bác hướng dẫn (tắt xt9 và bật abc) nhưng không đc, em có cái hình các bác xem giúp! Bác nào biết làm cho nó mất cái chỗ mà em chỉ mũi tên màu đỏ vào em xin cảm ơn ạ!
Bạn vào Settings /Input >> Word completion bỏ dấu chọn của ô " Suggest words when entering text".
uhm để em up cái SPL khác xem bản SPL cu may em la 1.0. chac ko phai tai mạng và phần cứng đâu tại cài thử wm 6.5 dùng 2-3 ngày sóng vẫn ngon nhưng pin tụt như điên.
Kaiser của mình dùng đã năm thứ tư mà pin vẫn 2,5 ngày trên ROM 6.5.
Phần lớn những máy khác cũng vậy,điều dó cho thấy bạn nên kiểm tra lại máy và pin.

công nhận 1 điều là Kaiser mà dùng 3G rất lởm khởm phần sóng gió, pin vào thời điểm này (nhà mạng vina và mobifone làm ăn như cái mông)
các bác cứ bình tĩnh mà off cái 3G đi là OK hết

bạn thử xài SPL 3.34+ 1.70.19.09 + room X2 Ultimate V.11 ( WM 6.5 ) hoặc Kaiser Touch 21907 hoặc room Kaiser Touch build 23569 ( WM 6.5.3 ) xem sao. Mình thấy mấy bản room này dùng ổn định và sóng căng.
Về pin thì đúg là WM 6.5 ngốn ác hơn WM6.1 rồi nhưng nếu tụt như điên thì nên thay mới đi bạn. Với lại ko thay nhanh thì giờ pin xịn hiếm rồi, còn chần chừ gì nữa, con pin của tớ mới thay chạy nền WM6.5.3 + giao diện SPB Mobile Shell nếu dùng bt thì phải 2.5 ngày mới phải sạc, nếu chỉ nghe gọi nhắn tin thôi thì 4 ngày vô tư

Mạng công ty tôi phải cài đặt Proxy mới truy cập được internet, anh em nào biết cách cài Proxy cho Kaiser hướng dẫn hộ tôi với, cảm ơn rất nhiều!

ai đã khắc phục đc lỗi sọc camera rồi bày cho mình vs,mình up đủ thứ rom và radio rồi mà chẳng đc,hic.camera 3,0 mà sọc te tua đem ra chụp ng ta cười hoài ngại quá :) cho mình bản rom,SPL và version radio của bạn để mình tham khảo vs nha.hix.

tớ đã bảo rồi, cái vấn đề này thì em nó đến tuổi thì tự dưng bị bệnh thôi bác ơi, mất công làm gì , bác có thử vô số bản room+radio+SPL thì vẫn thế. Nếu bị nhiều vạch quá thì tốt nhất là hãy quên cái chức năng chụp hình đi là vừa. Máy của tớ cũng bi 3 vạch cũng ức lắm nhưng chả làm gì dc...hix

hiện giờ bản rom nào là ổn định cho kaiser mấy bạn nhỉ,bản 21xxx ấy,mình up cũng nhìu rom mà rom nào cũng có tí lỗi nên ko vừa lòng lắm,mình mới chuyển qua ppc nên cũng hơi gà :) rom mình đang xài là 21907

chu kaiser cua m cung bj nhu may bac ,cach duy nhat la dug androi wifi sez oki cac bac ak.

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Dòng Kaiser này mình dùng nhiều bộ phát Wifi rồi. Hình như nó hơi bị kén access point sao đó. Thấy dùng D-link hay Linsys là ổn nhất.

em vừa mua 1 con HTC TyTN 2 về vọc phá.ngoại trừ phần hơi chậm, còn lại phải nói em nó là chiếc điện thoại đa phương tiện, đầy đủ chức năng.

hiện giờ bản rom nào là ổn định cho kaiser mấy bạn nhỉ,bản 21xxx ấy,mình up cũng nhìu rom mà rom nào cũng có tí lỗi nên ko vừa lòng lắm,mình mới chuyển qua ppc nên cũng hơi gà :) rom mình đang xài là 21907

Chắc bác xài Kaiser Touch của cooker AF974 bên xda ah. Đó là 1 trong các bản cook room ổn định nhất theo chủ quan của tớ, giao diện đẹp. Bác dùng build 21xxx này có bị lỗi về chỉnh múi giờ ko? Mình xài bản 23xxx cứ sau khoảng 2 tuần cài room vào là thiết lập múi giờ lại tự động chuyển về ngầm định là giờ GMT. Build này chỉ có lỗi thế thôi, nếu bản 21xxx bạn dùng ko bị lỗi đó thì hay quá

mình ko bị lỗi như vậy,trước cũng xài rom 23xxx nhưng phần mềm đã xài cứ chạy ngầm mún thoát là cứ phải vào task manager nên đổi qua 21xxx.mà công nhận bản rom mình đang xài ổn định và touch mượt thật!!!!!!

mình ko bị lỗi như vậy,trước cũng xài rom 23xxx nhưng phần mềm đã xài cứ chạy ngầm mún thoát là cứ phải vào task manager nên đổi qua 21xxx.mà công nhận bản rom mình đang xài ổn định và touch mượt thật!!!!!!

bản 21xxx các nút riêng biệt của WM 6.5 bé quá khó chạm mỗi lúc dùng đến. Ở bản 23xxx các nút dc thiết kế to hơn nên có thể quẳng cái bút chọt chọt đi dc trừ khi muốn sms/mms/soạn văn bản tiếng việt nhanh mà ko thích mở bàn phím cứng.Ngoài ra bản 23xxx cảm giác vuốt trượt mịn hơn nhiều mỗi tội ngốn ram. Ở bản 23xxx bác chọt và giữ lâu hơn chút ở cái phần biểu tượng đồng hồ cứng bên góc phải trên cùng của màn hình là nó sẽ hiện ra chương trình showcase cho phép tắt ứng dụng nhanh mà ko cầm phải xài TM ngầm định hoặc tạo shortcut gì cả. Bản 21xxx thì có ngay rồi chả cần phải chọt

giơ` mình mới bít,hồi lâu xài 23xxx cứ phải vào task manager thôi.giờ đang đắn đo chuyển qua 23xxx mà chưa bít bản nào ổn định và ram trống nhìu cả,bạn xài rồi cho mình ý kiến vs,hồi lâu xài 23xxx vì nó đẹp mà ko bít c0' thể thoát ứng dụng ẩn nên chuyển qua 21xxx giờ bít rồi chuyển lại thôi :D

cho mình hỏi bản lite và bản full có gì khác nhau nhỉ

Chỉnh sửa cuối:
Back