• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG HTC OPAL (Touch Viva)

Phần mềm trong thẻ nhớ thì không mất, nhưng khi bạn muốn chạy phần mềm đó thì phải vào thẻ sau đó vào Programs File, vào thư mục cài đặt của phần mềm đó, tap bút vào file .exe thì nó sẽ chạy, còn phần mềm nào mà có cả file gốc trong Windows thì không chạy được vì thiếu file...

Có một số phần mềm dù cài vào thẻ nhớ nhưng một số file khác của nó lại vào máy thì có tap vào exe cũng không chạy được. Vì vậy, tốt nhất là nên giữ file cab ban đầu lại hay dùng WinCab Manager để mở cab mà biết các file sẽ cài vào đâu khi chạy cài. Có như vậy sau này sẽ tiện hơn! :)

chào các bạn, xin cho mình hỏi có cách nào tắt cái đèn chớp chớp của Touch Viva ko ? và muốn chỉnh lại chuông của tin nhắn thì vào đâu để chỉnh
cám ơn nhiều - chúc sức khỏe

chào các bạn, xin cho mình hỏi có cách nào tắt cái đèn chớp chớp của Touch Viva ko ? và muốn chỉnh lại chuông của tin nhắn thì vào đâu để chỉnh
Cái đèn chớp chớp đó là đèn báo sóng không tắt được đâu trừ phi bạn tắt sóng...:))
Còn về chuông của tin nhắn thì bạn vào Start/Settings/Sound & Notifications/Notifications chọn Even: Messaging: New text message nhé... Còn bạn muốn thay đổi kiểu chuông khác thì bạn copy bài hát định làm nhạc chuông (đuôi .wma) vào Windows, sau đó vào chọn như trên...

Mới sài lần đầu tiên HỆ ĐIỀU HÀNH WINDOWS MOBILE nên bở ngở rất nhiều, lúc trước sài toàn HĐH Symbian ko, nay sài WINDOWS MOBILE nên có nhiều câu hỏi ngớ ngẩn mong các bạn thông cảm và giúp đỡ cho.
- xin cho hỏi khi mình HardRese thì có phải nó khôi phục lại các cài mặc định của máy phải ko ? và những dữ liệu trong thẻ có mất ko ? mong các bạn chỉ giúp - cám ơn nhiều và chúc sức khỏe

xin cho hỏi khi mình HardRese thì có phải nó khôi phục lại các cài mặc định của máy phải ko ? và những dữ liệu trong thẻ có mất ko ? mong các bạn chỉ giúp - cám ơn nhiều và chúc sức khỏe
Ngày xưa mình chuyển từ Symbian sang Windows Mobile cũng lơ ngơ như bạn thôi, làm sao mà biết ngay được, không biết thì hỏi thôi. HardReset ở WM cũng giống bạn Format máy ở Symbian, HR sẽ mất hết dữ liệu có trong máy nên bạn phải Backup các thứ cần thiết trước khi HR, HR sẽ không làm mất dữ liệu trên thẻ, còn các phần mềm cài trên thẻ có mất không thì bạn quay lại trang 12 của topic này nhé... Có gì thắc mắc cứ hỏi. Thân !

xin cho mình hỏi :
- mình mới sài con HTC touch viva mở Bluetooth nó nhận được tai nghe Bluetooth và N80 nhưng nó đòi password. trong tai nghe mình gõ vào đúng số (0000) của nhà sản xuất của tai nghe Bluetooth nhưng ko được còn n80 nó cũng đòi pasword thì mình chẳng biết gõ cái gì ?
-N80 nhận tai nghe Bluetooth gõ 0000 thì ok còn HTC touch viva thì ko được, có bạn nào biết xin chỉ dẫn giúp
- xin cảm ơn và chúc sức khỏe.

xin cho mình hỏi :
- mình mới sài con HTC touch viva mở Bluetooth nó nhận được tai nghe Bluetooth và N80 nhưng nó đòi password. trong tai nghe mình gõ vào đúng số (0000) của nhà sản xuất của tai nghe Bluetooth nhưng ko được còn n80 nó cũng đòi pasword thì mình chẳng biết gõ cái gì ?
-N80 nhận tai nghe Bluetooth gõ 0000 thì ok còn HTC touch viva thì ko được, có bạn nào biết xin chỉ dẫn giúp
- xin cảm ơn và chúc sức khỏe.

Bao giờ pass ở các thiết bị cngx phải trùng khớp nhau bạn ạ! Hãy thử lại lần nữa nhé.

Anh Pham Quang oi cho em hỏi tí :
1. Em muốn format thẻ nhớ thì có anh hưởng gi tới WM6.5 không ( vi em thấy trong thẻ nhớ có thư mục Windows)
2. Em muốn đổi cái phần mềm TouchFlo 3.0 ( hiện tại của em la màu đen, nhìn tối quá) em muốn đổi lại phần mềm TouchFlo màu sáng thì làm thế nào /
Mong anh Phạm Quang chỉ giúp em với ( điện thoại này em mói mua va cũng chưa bao giờ xài wa :|)

Anh Pham Quang oi cho em hỏi tí :
1. Em muốn format thẻ nhớ thì có anh hưởng gi tới WM6.5 không ( vi em thấy trong thẻ nhớ có thư mục Windows)
2. Em muốn đổi cái phần mềm TouchFlo 3.0 ( hiện tại của em la màu đen, nhìn tối quá) em muốn đổi lại phần mềm TouchFlo màu sáng thì làm thế nào /
Mong anh Phạm Quang chỉ giúp em với ( điện thoại này em mói mua va cũng chưa bao giờ xài wa :|)

Format thẻ nhớ thì không ảnh hưởng gì tới máy cả.Thư mục Windows mà bạn thấy trên thẻ là do quá trình cài soft mà có(được tạo ra khi các soft hệ thống phải cài trên main nhưng người sử dụng đã cài trên thẻ)
Thay đổi giao diện cho Manila 2D(Touch Flo) thì vào link dưới chữ ký của mình mà tham khảo.

mấy pro ơi cho mình hỏi, mình đang sử dụng con Viva bản rom gốc, khi đi trên xe gắn máy, nó tự động kết thục cuộc gọi khi có cuộc gọi đến, hoặc gọi đi, mấy pro có biết lổi đó là lổi gì không? cách khắc phục. thank

mấy pro ơi cho mình hỏi, mình đang sử dụng con Viva bản rom gốc, khi đi trên xe gắn máy, nó tự động kết thục cuộc gọi khi có cuộc gọi đến, hoặc gọi đi, mấy pro có biết lổi đó là lổi gì không? cách khắc phục. thank

Coi chừng có cấn phím ko bro

Anh Phạm Quang ơi cho em hỏi : sao em bỏ dấu check trong phần Request message delivery... rồi nhưng nó vẫn tự đánh dấu check vào hoài :( . Anh cho em xinh phần mềm (có tin nhắn đến nó báo = nhạc hoặc rung ) được không a 8-|

Anh Phạm Quang ơi cho em hỏi : sao em bỏ dấu check trong phần Request message delivery... rồi nhưng nó vẫn tự đánh dấu check vào hoài :( . Anh cho em xinh phần mềm (có tin nhắn đến nó báo = nhạc hoặc rung ) được không a 8-|

Bạn bỏ dấu check vào xác nhận Ok mới thoát chứ!! Phần mềm Set nhạc chuông mp3 và nhạc tin nhắn mp3 từ thẻ nhớ đây!

Chỉ tải bản VH_ringo v1.2.9.2 mới chọn nhạc chuông từ thẻ thôi nhé!! Còn các bản còn lại không được đâu!

http://pdaviet.net/showpost.php?p=555705&postcount=23

:) Thank you bạn AnhPhe076 về phần mềm Set nhạc chuông, còn phần Request message delivery... vẫn không được , mình bỏ dấu check nó rồi OK thì mình nhắn tin nó lại hiện ra :((

:) Thank you bạn AnhPhe076 về phần mềm Set nhạc chuông, còn phần Request message delivery... vẫn không được , mình bỏ dấu check nó rồi OK thì mình nhắn tin nó lại hiện ra :((
Bạn vào Start/Programs/Messaging Chọn Menu/Options chọn SMS/MMS rồi bỏ dấu check trong ô Request delivery notifcations chọn OK xem sao!! Thì khi gởi tin nhắn xong nó sẻ ko thông báo đã gởi xong!!

Tìm-tải về Advanced Config mà dùng(nếu máy chưa có sẵn)
Trong thẻ Messaging của chương trình này có chức năng vô hiệu hóa nó đấy.

:) được rồi , thank AnhPhe06 và NhatToai
Các anh có thể chỉ dẫn em cách khóa máy mà vẫn nghe nhạc được không ( Em xài chương trình khóa máy mặc định của máy, khi khóa máy thì chương trình nghe nhạc cũng tắt luôn, hình như chương trình khóa máy là Device Lock và chuong trinh nghe nhạc là Audio Manager thì phải) :(

Dùng S2P 0.58 nghe nhạc khi nhất nút nguồn ko tắt nhạc!! Kết hợp với S2U2 v2.04 là bộ đôi tuyệt vời!! Bạn tìm trong diễn đàn nhé!!!

Back