• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁCH HACK REGISTRY CỦA PPC

các bạn cho mình hỏi với? LÀm cách nào xóa bớt bàn phím mặc định của máy đí. Mấy cái bàn phím đấy thực ra có bao giờ dùng đâu. Để cho nặng máy ra

Mình nghĩ là không có cách nào xóa bớt đi được đâu bạn ạ.Vì cái này là nó tích hợp sẵn trong Rom rồi.Muốn xóa đi chắc chỉ có cách Build lại Rom thôi.Nhưng nó có nặng lắm đâu mà Bác muốn xóa nó đi làm gì? :D

@bdgroup: Ặc,nhiều người muốn không sạc qua USB để đỡ bị chai Pin,thế mà Bác lại thích là sao nhỉ?Bác đang dùng Uni à?Nếu thế thì qua Box Rom hỏi đi,minh qua bên đó xem suốt nhưng chưa thấy ai kêu vấn đền này cả.Nhưng mà máy Bác mà vẫn Syn tốt,sạc tốt bằng Sạc,thì không sạc được qua USB là tốt quá chứ gì? Đỡ chai Pin :D :D :D

các bạn cho mình hỏi với? LÀm cách nào xóa bớt bàn phím mặc định của máy đí. Mấy cái bàn phím đấy thực ra có bao giờ dùng đâu. Để cho nặng máy ra

Nặng thì ko biết nhưng để disable nó cho gọn thì bạn có thể dùng tool tweak2k3 , lược bỏ được 3./5 thì phải

Xin lỗi nếu điều này đã có hướng dẫn rồi, nhưng mình tìm ko ra nên đành hỏi lại.
Mình muốn cho giờ trên task bar hiển thị là 21:00 chứ ko phải 9:00 thì phải làm thế nào đây ? Có thể nào làm cho tất cả giờ trong máy đều dùng hệ 24 được ko ?

Cảm ơn mọi người :)

Xin lỗi nếu điều này đã có hướng dẫn rồi, nhưng mình tìm ko ra nên đành hỏi lại.
Mình muốn cho giờ trên task bar hiển thị là 21:00 chứ ko phải 9:00 thì phải làm thế nào đây ? Có thể nào làm cho tất cả giờ trong máy đều dùng hệ 24 được ko ?

Cảm ơn mọi người :)

Vào Settings/System, chọn Regional Settings/Time, ở ô Time style hãy chọn là H:MM:SS

Chắc có lẽ do Reg của mình có vấn đề, nhưng mình đã chọn, OK xong thì vẫn thế ^^ Mình đang dùng MiniS, ROM WM6 của utxd luôn.
Chắc chuẩn bị HR làm lại máy luôn trước khi đi công tác luôn quá ^^

Chắc có lẽ do Reg của mình có vấn đề, nhưng mình đã chọn, OK xong thì vẫn thế ^^ Mình đang dùng MiniS, ROM WM6 của utxd luôn.
Chắc chuẩn bị HR làm lại máy luôn trước khi đi công tác luôn quá ^^

Vấn đề này không liên quan đến Reg có vấn đề đâu :D, xem lại ngày giờ set đúng chưa và nhớ chọn đúng H:mm:ss chứ không phải là hh:mm:ss đâu nhé.

Cho em hỏi phần Extended Rom mình có thề xóa hết tất cả được không.

CÓ thể xóa hết tất cả đi bạn ạ.Nếu bạn muốn chắc ăn thì có thể Cut hết trong đó ra ngoài PC để phòng nếu cần thì lại lôi ra là được nhé.Nhưng đây là Thread HackRegistry nhé.Lần này chio qua vì bạn là NewMem đó.Thân!

Cho mình hỏi, có thể hack registry hoặc dùng soft nào để chỉnh bỏ luôn cái Recent Programs ở menu Start ko ?

em đọc mãi mà chẳng hiểu gi? ai có thể làm ơn giải thích hộ em registry là gì không ạ?????????

Đây là quá trình thay đổi một số thông tin, giá trị trong bảng Registry của Windows Mobile qua đó làm thay đổi, đóng hay mở một số tính năng bị windows giấu, hoặc giấu đi các tính năng mà bạn không thích…( trích từ trang web Thiên Long.org ) :))

các pro cho em hỏi là e phải chỉnh registry như thế nào để tắt được biểu tượng tai nghe bluetooth ở thanh trên cùng như hình e up lên đây a

e cảm ơn nhiều

Các bác cho em hỏi làm cách nào để đổi tên thẻ nhớ ngoài tuỳ theo ý thích của mình cho PPC. Em đang dùng máy Softbank X01HT, WM 5.0.
Thank

Hôm trước em có phàn nàn về chữ trong message (WM6) to quá, nay lục lọi 1 hồi mới biết font chữ được set trong:

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Inbox <> RichEditHostFonsize = 8

Ngoài ra, chuyển hiển thị giờ trên tilebar về today, thay bằng Icon battery:

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Shell <> ShowTileBarClock = 0

Các bác cho em hỏi làm cách nào để đổi tên thẻ nhớ ngoài tuỳ theo ý thích của mình cho PPC. Em đang dùng máy Softbank X01HT, WM 5.0.
Thank

Để đổi tên thẻ nhớ ngoài thi dùng 1 cái đầu đọc thẻ nào đó ,sau đó cắm thẻ nhớ vào đó và vào PC để đổi tên .Hoặc có thể dùng soft Card Export,WM5Storage ..để biến PPC thành đầu đọc thẻ rồi thỉ nối với PC để đổi tên .Chúc vui !

Lỗi bàn phím Qwerty của Wizard

:-?? E up lên bản Wm 2006 PV4 nhưng sau khi up xong thì bị lỗi bàn phím qwerty(lỗi bàn phím cứng ở mấy phím symbol). Không biết bác nào gặp trường hợp như e không. Có cách hack registry nào sửa lỗi này không các bác! Lưu ý là máy e trước đó dùng Wm05 không gặp lỗi này.

Theo bài viết của Jojo:
Hiển thị cả ngày và giờ:
HKLM\Software\Microsoft\Shell\TBOpt = 3 (DWORD decimal)

Mình đã áp dụng cho con O2 IIs của mình thì cho kết quả...gần như ý...chỉ thiếu một tý, thiếu số năm : 19/12/0 lẽ ra phải là 19/12/06 như hình đính kèm.

Không biết có bác nào bị như mình không?! Nếu bị thì mình đã tìm ra cách khắc phục dựa vào bài của nttlove như sau:

Có thể kết hợp thêm với việc đổi định dạng short date (rút gọn thành ngày/tháng khi hiển thị trên taskbar để tiết kiệm chỗ)
HKLM\nls\overrides
SSDte=dd/MM (string value)

Trong giá trị chuổi "String" của SSDte vừa tạo theo cách của nttlove ở trên, các bác có thể sửa thành: dd/MM/yy_ _ _ thay cho giá trị: dd/MM. Sau khi thay xong, các bác sẽ có được sự hiển thị đầy đủ 19/12/06 thay vì là 19/12/0 (thiếu số 6 - như hình đính kèm)

(Ghi chú: _ _ _ là 03 khoảng trắng chứ không phải 03 dấu gạch dưới. Vì không thể hiện được dấu khoảng trắng nên mình mượn tạm ký hiệu trên)

Mình không tìm thấy dòng này:

HKLM\nls\overrides
SSDte=dd/MM (string value)

Bạn nào giải thích hộ với. Thanks
Thêm một cái nữa là thay vì hiện thị tháng là 12 thì nó hiện thị là tên tiếng anh December, làm sao để nó thành số?
Hình đính kèm:

Không có dòng HKLM\nls\overrides SSDte=dd/MM (string value),thì bạn tự tạo ra được mà.Máy mình cũng không có dòng này,nhưng tạo ra được đó.Còn cái thay vì hiện số mà nó lại hiện chữ,mình chưa gặp qua bao giờ :D .Nhưng bạn thử chỉnh lại múi giờ trên PPC cho giống với PC và cúng là HN,BangKoc xem sao nhé.Mình sẽ tìm hiểu thêm :D :D :D .Thân!

Không có dòng HKLM\nls\overrides SSDte=dd/MM (string value),thì bạn tự tạo ra được mà.Máy mình cũng không có dòng này,nhưng tạo ra được đó.Còn cái thay vì hiện số mà nó lại hiện chữ,mình chưa gặp qua bao giờ :D .Nhưng bạn thử chỉnh lại múi giờ trên PPC cho giống với PC và cúng là HN,BangKoc xem sao nhé.Mình sẽ tìm hiểu thêm :D :D :D .Thân!

Bạn có thể chỉ mình rõ hơn chút nhé :D. vd tạo thì vô menu/new/ string tiếp theo thì ko hiểu >.<. nls là thư mục hay là sao bạn?
Cảm ơn bạn nhiều lắm nemmatlanh :)

:-?? E up lên bản Wm 2006 PV4 nhưng sau khi up xong thì bị lỗi bàn phím qwerty(lỗi bàn phím cứng ở mấy phím symbol). Không biết bác nào gặp trường hợp như e không. Có cách hack registry nào sửa lỗi này không các bác! Lưu ý là máy e trước đó dùng Wm05 không gặp lỗi này.

Mình chỉ cho bạn cách nhé , bạn vào Registry tìm đến K.ey này : HK Current uses/Control Panel/Keybd tìm đến k.ey Locale : chỉnh nó từ 0407 thành 0409 rồi SR là okie ngay ! Mình cũng dùng bản PV4 mà , bác nào cook lại ROM thì chỉnh luôn cho anh em đỡ phải chỉnh mất thời gian nhỉ ? Nếu làm đc Thanks mình cái nhé :p

Edit: sau khi chỉnh xong không SR mà phải nhấn nút tắt nguồn trong vài giây rồi nhấn YES, sau đó mở máy trở lại thì chỉnh sửa mới có hiệu lực.

Last edited by a moderator:
Bạn có thể chỉ mình rõ hơn chút nhé :D. vd tạo thì vô menu/new/ string tiếp theo thì ko hiểu >.<. nls là thư mục hay là sao bạn?
Cảm ơn bạn nhiều lắm nemmatlanh :)

Vào đến HKLM nếu ko có nls thì bạn tạo 1 k.e.y mới là nls bằng cách vào Menu->New->K.e.y,tiếp đó vào trong nls lại tạo 1 k.e.y mới là overrides ,rồi sau đó mới tạo 1 string mới là SSDte =dd/MM.
Chúc vui !

Back