• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay icon symbinan anna cho theme mặc định của máy

Mình đã apply patch c2z nhưng vẫn không cài vào bộ nhớ máy được, lỗi Components is built-in :(

Mình đã apply patch c2z nhưng vẫn không cài vào bộ nhớ máy được, lỗi Components is built-in :(
Bung file six ra rồi copy hết vào C\Resource\apps cũng đc mà bạn,đâu nhất thiết cứ phải cài đặt.

cho mình hỏi có cách nào dổi folder app ,game, office,media,setting, chổ menu đó nhìn mấy cái kia đẹp oi nhưng còn mấy cái folder củ nhìn trướng mắt wa có cách đổi luôn ko bác=))=))=))

mây cái c2z nên tạo trên máy tính mình thấy tạo trên điện thoại ko có nào sài dc, chiu kho tí đi sẻ tốt đẹp sao này \-/\-/\-/\-/=))=))=))=))

Ừ. Cài được rồi. Icon rất đẹp nhưng thiếu mấy icon liền: danh bạ, lắp đặt... Nếu thêm thì đẹp còn thiếu thì xấu. Dạng theme anna (tròn) + v3 (vuông). Hì.
Bảo sao trong cái ảnh đêmo của bác không thấy danh bạ đâu :D . Bác nào có bộ icon Iphone không? Thế mới đẹp chứ!!

Ừ. Cài được rồi. Icon rất đẹp nhưng thiếu mấy icon liền: danh bạ, lắp đặt... Nếu thêm thì đẹp còn thiếu thì xấu. Dạng theme anna (tròn) + v3 (vuông). Hì.
Bảo sao trong cái ảnh đêmo của bác không thấy danh bạ đâu :D . Bác nào có bộ icon Iphone không? Thế mới đẹp chứ!!
bác nhìn sao vậy,trog ảnh demo danh bạ có đổi mà,cái đầu tiên luôn ý,chữ contac rõ ràng mà lại..nói chung toàn bộ icon đổi hết chỉ có thư mục là ko đổi hoi à.Còn vài bộ khác nhưng ko có bộ iphon bác ơi,làm biếng mần quá☺

anh ơi ! cho em hỏi :( sao em cop hết vào C/resource/app rồi apply c2z rồi mà vẫn k đc ạ :(((

mình hiểu rồi,những bạn test nói icon đổi ko đủ mìh đã biết lý do,vấn đề ở đây là các bạn test trên những dòg máy khác nhau nên tên file mif của các icon trong máy các bạn cũng khác nhau và cũng khác tên với nhữg icon mà mìh đã post,1 số icon tên giống nhau thì chỉ thay đổi nhữg icon đó.Mìh làm những icon này là dựa trên file mif gốc của N82 mìh xài nên có lẻ chỉ full đầy đủ icon với những ai dùng N82 như mình thôi nha,những máy khác có lẻ chỉ đổi đc 1số icon chứ ko full☺

bạn cho mình hỏi làm sao để lấy được những file mif đấy ?
Bạn dùng phần mềm chỉnh sửa phải sis có tên là "Theme Graphics Switcher". Bung file chứa tập mif ra là được thôi bạn. Bạn tìm bài viết về vấn đề này trong chuyên mục themes sẽ rõ.

bạn cho mình hỏi làm sao để lấy được những file mif đấy ?
Ví dụ mình muốn tìm file mif của danh bạ đi,đầu tiên vào jbank taskman mở tìm kiếm tới contac,chọn xem chi tết nó sẽ hiện ra tên và đường dẫn của file mif đó,ở đây tên file mif danh bạ của máy mình là phonebook_aif.mif

Tiếp đó dùng xplore vào ổ z\resource\apps mở tìm kiếm tập tin của xplore gõ vào phonebook_aif.mif rồi coppy nó ra.Xong.
Muốn tiềm kiếm file mif khác thì mần tương như vậy,có tổng cộng 59 file muốn full hết icon thì chịu khó tìm☺

Back