• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC PHẦN MỀM DÙNG TỐT CHO HTC LEO (HD2)

Ui, đẹp nhỉ, các bác nào làm ơn cho a e thêm thông tin và ..... đi ạ.
Thay mặt a e cảm tạ các bác nhiều.

Phần mềm tích hợp luôn cả skin rất đẹp và thuận tiện. Thanks for share.

Dùng Contact Manager ngon mà Bác
Các bác cho em xin cái phần mềm để quản lý danh bạ trên HD2 nó thuận tiện, chứ tìm contact trong cả đống lâu quá. Em cài inconsoft 5.xx thì cugnx được, giao diện hơi xấu, nhưng bị cái là lỗi luôn sms, lỗi không gửi được email, không cắt được chuông đt dù đã chọn chế độ chỉ rung. Cài mấy cái phần mềm khác như inesoft thì được giao diện đẹp hơn nhưng tim danh bạ vẫn khó lắm. CHẳng lẽ toàn phải chơi hand writing để tìm trong danh bạ. Các bác có phần mềm nào hay giúp em nhá.

bác ancola66 ơi,bác cho em hỏi làm thế nào để cái s2u2 ko tự động khóa phím ạ?nhiều lúc đang chạy nó tự khóa phím làm chương trình bị đơ
nhận tiện em xin bác luôn có chương trình quét ram nào chuyên nghiệp bác cho em xin,em đang dùng cái VH_htcAddicts - cleanRAM v1.9.4,quét ở mức 1 thì ko sao chứ cứ sang mức 2 là bị đơ.

Chỉnh sửa cuối:
bác ancola66 ơi,bác cho em hỏi làm thế nào để cái s2u2 ko tự động khóa phím ạ?nhiều lúc đang chạy nó tự khóa phím làm chương trình bị đơ
nhận tiện em xin bác luôn có chương trình quét ram nào chuyên nghiệp bác cho em xin,em đang dùng cái VH_htcAddicts - cleanRAM v1.9.4,quét ở mức 1 thì ko sao chứ cứ sang mức 2 là bị đơ.

Bro set thời gian chờ trước khi khóa phím thôi.

S2U2 v2.30 With ancola66 SKIN (Dusk Mod) 2 IN 1
(VGA & WVGA)

Many thanks A_C for Soft & grzegorz10 for all Buttons IMG

Tiếp tục giới thiệu với các bạn phần mềm S2U2 tích hợp Skin ancola66:p. Với Skin này thì đông hồ Analog to, đẹp và rõ hơn phiên bản đầu (Đồng hồ Digital cũng vậy), thời tiết to đẹp và hiện ở chính giữa màn hình tạo vẻ cân đối. Hy vọng các bạn thích nó.

Sau khi cài đặt các bạn khởi động lại máy để khóa REG (Tắt ứng dụng Lock mặc định của máy) có tác dung và để hiện icon (Tôi đã thay đổi để cho đẹp hơn:p)
Bạn có thể vào S2U2 Setting chọn loại đồng hồ mà bạn thích :
*Đồng hồ Analog (clockA)
*Đồng hồ Digital (clockD)

Chào Ancola66,

Mình đã cài xong và re-start máy, nhưng nó không hiện đúng như hình ở trên. Chỉ cho mình các vào setting để chọn màn hình mình thích với.

Chỉ cụ thể nhé, mình hơi gà mờ về nó.

Cảm ơn nhiều.

@ hoahoi10 : Bạn vào Start/ S2U/S2U2 Setting/Information
* Mục Clock Font Folder bạn nhấn vào mũi tên bên tay phải chọn clockA nếu bạn thích đồng hồ Kim, clockD nếu bạn thích đồng hồ số
* Kéo xuống dưới mục Todays Weather Forecast from bạn nhấp vào mũi tên bên tay phải chọn option7( TouchFLO 3D Weather)
* Diagital Battery chọn on nếu bạn muốn nó hiện % pin ở góc trên bên phải màn hình khóa
* Owner information chọn on nếu bạn muốn nó hiện tên máy của bạn ở góc dưới bên phải
Bạn vào Start/ S2U/S2U2 Setting/Wallpaper
* Mục Full-screen Battery chọn Charging nếu bạn muốn nó hiện viên pin to trên màn hình lúc sạc điện, nếu bạn muốn chọn nó hiện ở cả màn hình khóa bình thường thì chọn Always.
*** Nó còn nhiều chỉnh sửa thú vị nữa bạn tìm hiểu dần dần nhé

S2U2 v2.30 With ancola66 SKIN (Dusk Mod) 2 IN 1
(VGA & WVGA)

]
Không làm thế nào del được cái "s2u2 v2.30 by A_C - ac-sc.com" nhỉ???:-? tìm trong setup.xml không thấy dòng này??? Nhìn nó chạy khó chịu!!!

Phần mềm Swype Keyboard cải thiện tốc độ đánh máy bằng cách chọt đầu ngón tay rất đáng kể. Đã có phiên bản mới cập nhật ngày 20/02/2010 tích hợp luôn skin rất đẹp, phím lớn và rõ ràng, hỗ trợ 5 ngôn ngữ. Chủ yếu hỗ trợ HD2, sau khi cài xong Swpye sẽ tự động thành keyboard mặc định luôn. Đã Test chạy rất OK trên máy HTC HD2.
Các bạn vào đây tham khảo thêm và tải về nhé:
http://www.1800pocketpc.com/2010/02...m-tmobile-hd2-now-available-for-download.html
hoặc: http://www.1800pocketpc.com/shared_files/Download/Swype/Swype.CAB

Chỉnh sửa cuối:
Không làm thế nào del được cái "s2u2 v2.30 by A_C - ac-sc.com" nhỉ???:-? tìm trong setup.xml không thấy dòng này??? Nhìn nó chạy khó chịu!!!

Bạn chỉ cần điền đầy đủ vào owner và ở phần Information/Owner Information để ON là mất mà ;;)

Bạn chỉ cần điền đầy đủ vào owner và ở phần Information/Owner Information để ON là mất mà ;;)
ô hô! Đơn giản và gọn nhẹ vậy mà hok bít!!!
NHân tiên cho hỏi luôn là cái này có khóa được phím cứng để đút túi nó đỡ bật màn hình (tốn pin) hok? Nếu không thì dùng cái nào được??? E enable hết lên hị hị, nó đánh nhau loạn xạ ==> HR!!!!!!!! Mấy topic kia nhiều quá đọc hoa cả mắt,chẳng biết bắt đầu từ đâu! mong các bác chỉ giáo!

Biến HD2 thành thước đo và máy đo độ sáng, độ rung, độ cân bằng với phần mềm mtoolbox

Chỉnh sửa cuối:
Dùng cảm ứng ánh sáng ở mặt trước máy HD2 (cạnh loa thoại) để đo độ sáng chiếu vào nó, tính theo đơn vị lux

cá bác cho em hỏi có ứng dụng nào có thể đóng chương trình vì sau khi ấn "X" - Close thì chương trình vẫn còn đang chạy :| lại phải lên task mới đóng đc... thx các bác :D

Back