• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
Để dùng mod homescreen omnia tiếng việt của xautraiking, các bạn phải xóa hoàn toàn folder 10207254 cũ trong private sau đó mới dán folder 10207254 của xautraiking vào, tuyệt đối không dán đè, đây là test của mình:

Tuy nhiên, lại phát hiện bug mới từ cái mod này, tất cả mọi thứ ok, duy nhất màn hình chủ thanh danh bạ thì bị mất chữ ở dưới cùng như thế này:

Rất may là lỗi này chỉ xảy ra khi bạn đổi ngôn ngữ sang tiếng việt, còn tiếng anh thì vẫn ok mà sử dụng !
Cũng thế cả thôi, muốn có omnia cả 2 ngôn ngữ thì hỏng thanh danh bạ, mà muốn có thanh danh bạ 2 ngôn ngữ thì hỏng omnia !

Chỉnh sửa cuối:
INSTRUCTION TO CONVERT JPEG TO .MIF 1.Tải SISUNPACKER--- [url nói:
http://www.box.net/shared/hnr3messnp[/url]
2.Chạy SISUNPACKR rồi nhấn FILE-- NEW PACKAGE---EMPTY PACKAGE
3.Bỏ chọn 3RD EDITION và chọn vào 5TH EDITION
4.Chuyển qua CONTENT TAB
5.Nhấn ADD ENTRY và chọn file .MIF bất kỳ (có thể tải tại đây file mif http://www.box.net/shared/je4rd8q7sn )
5.Nhấn OK.
6.DOUBLE CLICK vào content.
7.1 cửa số mở ra sẽ có 1 số thứ như là "ENTRY 01 xxx KB" , thu nhỏ nó xuống....
8.Vào trang http://www.enetzwerk.de/svg/index2.html
9.Upload hình muốn chuyển thành .mif
10.Tải file .svg đã convert
11.Giờ thì xóa file image đi Click here to enlarge
12.Mở lại cửa sổ ở bước 7
13.Chuột phải vào content và replace = file .svg đã tải
14.Nhấp OK
15.Nhấn EXTRACT và lưu file .MIF :p

có pác nào chỉ jup mình bước thứ 11 xóa file image như thế nào không vậy?

pro cho em hỏi cách bỏ chữ NOKIA khi khởi động và sutdown với ah . em làm mãi mà ko được .em thay hình và âm khởi động rồi Ja . khi khởi động lại máy vẫn thấy chữ nokia rùi mới đến hình và âm thanh em thay vào .
các bác cho em hỏi điều này nữa . làm cách nào để tạo thư mục ở ổ C hoặc E khi flash vậy ?có một số pm em add vào rom nhưng không chạy được vì có 1 số file nó chạy vào C_private mà không bít làm thế nào cả ?

có pác nào chỉ jup mình bước thứ 11 xóa file image như thế nào không vậy?
Đơn giản lắm bạn à, di chuột đến cái ảnh đó, click vào, ấn phím delete trên bàn phím, rồi ấn enter đó bạn :-??

Rất may là lỗi này chỉ xảy ra khi bạn đổi ngôn ngữ sang tiếng việt, còn tiếng anh thì vẫn ok mà sử dụng !
Cũng thế cả thôi, muốn có omnia cả 2 ngôn ngữ thì hỏng thanh danh bạ, mà muốn có thanh danh bạ 2 ngôn ngữ thì hỏng omnia ![/QUOTE]
Giống mình thế ^^! Khi Jaf xong chuyển wa NN Tiêng Việt thì 2 chữ dưới cùng vẫn hiện TA.( còn trên vẫn thiết lập email và Thêm =)))....đổi wa Omnia và đổi lại thì lỗi lun...Tiếc thật :)

pro cho em hỏi cách bỏ chữ NOKIA khi khởi động và sutdown với ah . em làm mãi mà ko được .em thay hình và âm khởi động rồi Ja . khi khởi động lại máy vẫn thấy chữ nokia rùi mới đến hình và âm thanh em thay vào .
các bác cho em hỏi điều này nữa . làm cách nào để tạo thư mục ở ổ C hoặc E khi flash vậy ?có một số pm em add vào rom nhưng không chạy được vì có 1 số file nó chạy vào C_private mà không bít làm thế nào cả ?
1. Bạn đã thay file SplashScreen.mif như hướng dẫn chưa ? hay chỉ thay cái hình động ? SplashScreen.mif chứa các file Entry01,Entry02.... là file ảnh svg hình chữ NOKIA Đó . Khi thay file Entry01 trong SplashScreen.mif ,bạn nên xóa hết các file Entry còn lại đi , chỉ để 1 file Entry 01 bạn vừa thay vào thôi . Tuơng tự với Shutdown ( File SysAp.mif ) cũng làm như vậy .
2. 1 số file nó chạy vào C_private thì bạn cứ chép vào Rofs2\private

ko bác nào chịu chỉ cho em cả :(:)(:)(:)((

1.
2. 1 số file nó chạy vào C_private thì bạn cứ chép vào Rofs2\private

em cám ơn bác . em bỏ tất vào private nhưng nó không chạy được bác ah .phải chuyển nó sang C_private thì nó mới chạy được .

em cám ơn bác . em bỏ tất vào private nhưng nó không chạy được bác ah .phải chuyển nó sang C_private thì nó mới chạy được .
Bạn ví dụ cho mình xem ?
Mình bỏ vào private vẫn chạy ầm ầm ( với những app như thế )

Bạn ví dụ cho mình xem ?
Mình bỏ vào private vẫn chạy ầm ầm ( với những app như thế )

một số nó vẫn chạy được nhưng thiếu chức năng . em bỏ hai cái không chạy là JaktasMan và 7zZIP ...

Mấy cái này mình đã nói ở Bài New FW CooKing của mình rồi là một số app khi add vào Rofs sẽ ko phát huy hết tác dụng của nó bạn đọc bài này xem http://www.pdaviet.net/showthread.php?89493-New-Firmware-Cooking-New-Effects-Và-một-số-điều-cần-lưu-ý

em biết là như vậy nhưng phải có cách chứ bác . em thấy diễn đàn bên nước ngoài làm được nên mới hỏi . em thấy bản cook 1.0 của bác J có để thư mục patches ở ROFS2 nhưng khi flash thấy nó ở ổ C nên mới hỏi bác ấy nhưng ko thấy bác J trả lời .

Để dùng mod homescreen omnia tiếng việt của xautraiking, các bạn phải xóa hoàn toàn folder 10207254 cũ trong private sau đó mới dán folder 10207254 của xautraiking vào, tuyệt đối không dán đè, đây là test của mình:

Tuy nhiên, lại phát hiện bug mới từ cái mod này, tất cả mọi thứ ok, duy nhất màn hình chủ thanh danh bạ thì bị mất chữ ở dưới cùng như thế này:

Cũng thế cả thôi, muốn có omnia cả 2 ngôn ngữ thì hỏng thanh danh bạ, mà muốn có thanh danh bạ 2 ngôn ngữ thì hỏng omnia !
Thế mình có cả hai thì sao hả bạn ^^!

em biết là như vậy nhưng phải có cách chứ bác . em thấy diễn đàn bên nước ngoài làm được nên mới hỏi . em thấy bản cook 1.0 của bác J có để thư mục patches ở ROFS2 nhưng khi flash thấy nó ở ổ C nên mới hỏi bác ấy nhưng ko thấy bác J trả lời .

Vụ này chắc mình cũng phải tìm hiểu kỹ hơn

Vụ này chắc mình cũng phải tìm hiểu kỹ hơn

Về cái này bạn có thể làm thế này:
Copy các patches vào 1 folder nào đó trong z (chẳng hạn Z:\abc123)
Edit lại file scriptinit.txt theo đường dẫn \private\100059c9\scriptinit.txt
Thêm vào cuối code sau:
CD E:\
MD Patches\
CD E:\PATCHES\
CP Z:\abc123\* E:\PATCHES\

Như thế thì Patches sẽ copy hẳn sang thẻ nhớ (E:\)

Chỉnh sửa cuối:
Ủa, cái omnia của ban vicz đâu phải omnia tiếng việt, omnia tiếng Việt 4 biểu tượng có màu cơ :mad:)

Back