• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
có cách nào không cần phải cook, mà vẫn có HS của Omnia HD trên nền Tiếng Việt được không các bạn, làm ơn chỉ mình với, đang cần gấp

Chỉnh sửa cuối:
có cách nào không cần phải cook, mà vẫn có HS của Omnia HD trên nền Tiếng Việt được không các bạn, làm ơn chỉ mình với, đang cần gấp

có đó bạn chép vô C xem có được không

pác nào cho mình hỏi " hiệu ứng effect của n97 có dùng cho 5800 được không vậy?
và cách thay đổi font chữ có fai mình chép đè font chữ mới trong thư mục font trong resource rùi đóng gói lại flash không?
làm ơn trả lời giúp mình nhé

Chỉnh sửa cuối:
và cách thay đổi font chữ có fai mình chép đè font chữ mới trong thư mục font trong resource không?

effect thì ko đc bn ah, nói đúng hơn thì hên xui, còn font thì chép như zậy là đúng rồi

Bạn tai file omnia về giải nén chep đè vào c/private rồi ra apply file c2z trong rompacher nếu bạn chưa biết lam c2z thì tìm trên 4 rum

và cách thay đổi font chữ có fai mình chép đè font chữ mới trong thư mục font trong resource rùi đóng gói lại flash không?

Bạn xem trong trong thư mục effects của n97 có file manifest.mf ko ? Nếu có file đó là dùng được . Để chắc chắn hơn khi cook vào rom bạn thử bằng cách : coppy thư mục effects đó vào C\resouse sau đó apply c2z rồi bật hiệu ứng chủ đề lên xem thử . Cái front làm thế là đúng rùi .

Bạn tai file omnia về giải nén chep đè vào c/private rồi ra apply file c2z trong rompacher nếu bạn chưa biết lam c2z thì tìm trên 4 rum
làm mà không có kết quả bạn ơi! hic, ai biết chỉ chi tiết giúp với

ht8xlove cho mình xin font chữ andy full ký tự dc kg?

Mình online bằng mobile , ko post link được . Bạn chịu khó sang topic tổng hợp FW cooked Custom ........v50.0.005 hình như mình post ở trang 30 về cuối . Hoặc down bản cook của mình , bung nó ra rồi lấy thư mục fronts .

mấy bạn làm ơn giúp mình với, tạo cái hs omina mà không cần phải cook? hix ai biết chỉ cặn cẽ giùm

Cái tut hướng dẫn thây đổi hình GIF và âm lúc khởi động, thì mình phải cop nhạc mp3 và hình GIF vào chỗ nào trong rof2 hả Jin :-??

làm mà không có kết quả bạn ơi! hic, ai biết chỉ chi tiết giúp với

đấy là chách tốt nhất rồi nếu ko được thì bạn cần xem lại các bước thực hiện hoặc file bạn tải về

Cái tut hướng dẫn thây đổi hình GIF và âm lúc khởi động, thì mình phải cop nhạc mp3 và hình GIF vào chỗ nào trong rof2 hả Jin :-??
Ở 2 dòng bôi đen là file hình và âm bạn thay vào
đọc nhiều thì tốt hơn hỏi
thay đường dẫn trong chỗ bôi đen thế nào thì copy nhạc theo đường dẫn thế đó :-??

@Tojido muốn xóa lời chào thì làm sao vậy đừng cho nó hiện lên nữa đó
vào rofs2/private/10202be9/101F8763.txt tại dòng: (trong bản của mình)
0x5 string "H.tG" 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
sửa phần bôi xanh thành gì tùy bạn nhưng phải trong ngoặc kép
nếu không muốn có lời chào thì xóa chữ H.tG đi, để lại "" thôi

của bạn đây mình đã up lại link rồi chỉ extract ra rồi vào file rofs2 xóa 10207254 copy cái vừa tải về đưa vào file private là được chúc vui

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?jntnmtuo5ji[/DOWNLOAD] MOD Icon không màu trên nền tiếng việt

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?cyn5omhtn5t[/DOWNLOAD] MOD đưa HS omnia ra sẵn sau khi boot

tình hình là không ăn thua bạn ah ~X(

mình thử lại với omnia hs của xautraiking + 5 hs+ orange hs + vodafone hs thì được hs omnia cả khi dùng tiếng việt( mỗi tội ko có đen trắng ~X( + oranhe hs + statio hs + apply file 2theme trong rom[acher thì dùng được vodafone
mình gợi ý để các bạn thử ;;)

trước khi add HS omnia vào rom bạn có xóa 10207254 trong private trước chưa để tránh bị xung đột sau đó bạn hãy add vào

của mình nè

rất cảm ơn bạn vì đã giúp được a e về cái omnia khó nhằn này =D>
nhưg lần sau bạn nhớ test kĩ càng khôg một lỗi nào rồi hẵg share lên nhé, nếu share lên nói rõ lỗi thì đã đành, đây lại kêu là dùg ok toàn bộ tug hỏa mù, hậu qả là rất nhiều người phải mất côg flash lại mà khôg có kết qả (tối qa mấy lần bạn tug lên chính tay mình test đều khôg có kết qả) ví dụ như mình flash từ tối qa đến giờ cũg phải 5,6 lần rồi đấy :|

Back