• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
sao mình CFW mà mất tiu phần phiên bản tùy chỉnh, ngày tùy chỉnh phiên bản trong cập nhật thiết bị. mấy pro ơi zúp mình zới.THANKS mấy pro nhìu

Đây là bảng cho thứ tự id của icon tương ứng có trong file .mif nè, giúp mấy bạn dễ dàng mod icon hơn ^_^

sao mình CFW mà mất tiu phần phiên bản tùy chỉnh, ngày tùy chỉnh phiên bản trong cập nhật thiết bị. mấy pro ơi zúp mình zới.THANKS mấy pro nhìu

Cái này có quan trọng jì đâu . Bạn bung rofs3 ra , vào resouse\versions mà chỉnh mấy cái file txt ở trong đó . Thích chỉnh thế nào thì chỉnh .
Đây là bảng cho thứ tự id của icon tương ứng có trong file .mif nè, giúp mấy bạn dễ dàng mod icon hơn ^_^

file mif của cái jì , mod cái jì vậy bạn . Post bài kiểu cộc lốc ,ko có đầu có mỏ gì sao hiểu nổi . File mif nào cũng giống nhau à ?

Chỉnh sửa cuối:
Ah, mấy cái file mif mà chứa icon trong đó đó, nó ví dụ như file menu.mif, khi bung nó ra bằng siscontent thì nó thường có mấy file ảnh .svg dạng entry01, entry02... cái này là lúc mình tùy chỉnh trong file appshelldata.xml lúc khai báo icon_id với icon_mask ấy...
Mình thấy ở mấy phần trước có đề cập tới mấy file .mif này rùi nên ko nói lại, sr nếu nhìu bạn ko hiểu ^_^!

bài viết đầy đủ về vấn đề này ở trên trang symbiantalk.net ấy(link). Mình mạn phép dịch tí nhé:
Bạn đã hỏi làm thế nào để tìm ra các id icon và mask iid cho các icon mà nhà sản xuất đóng gói vào một MIF sử dụng trong file sis, thường câu trả lời là icon đầu tiên bắt đầu với id = 16.384 và Mask ID = 16.385 và cho icon bên cạnh (thứ 2) là cộng thêm 2 cho cả icon id và mask id.
Bây giờ nghe có vẻ dễ dàng hơn khi bạn biết những gì bạn đang nói về, nhưng khi mới bắt đầu đóng gói file MIF thì lại khá lạ lẫm vì vậy tôi làm bảng này;
Đóng gói một MIF
-Cài đặt Smart Sis trên điện thoại của bạn.
-Tập hợp tất cả các icon bạn muốn để đóng gói vào một file MIF chúng phải là tập tin dạng svg. Nó không quan trọng nếu bạn không thể mở chúng hoặc xem chúng trên máy tính của bạn chỉ cần có được file svg không quan trọng nếu bạn trích xuất chúng từ file MIF khác.
TIP: để làm cho nó dễ dàng hơn để biết được trình tự đổi tên các biểu tượng theo thứ tự, ví dụ như; icon1, vv Icons2. Tôi sẽ giải thích sau này về.
-Đặt tất cả chúng vào một thư mục và sao chép thư mục này vào thẻ nhớ
-Trong Smart Sis vào Options> Tools> MIF Utility> Options Again> Pack to MIF> Files from Dir
tìm thư mục của bạn, nhưng không đi vào đó chỉ cần nhấp chuột vào giữa nó (highlight it and using the d-pad click it)
Smart sis gói tất cả các biểu tượng svg vào một MIF và tên nó giống như thư mục của bạn.
Bây giờ để biết trình tự các biểu tượng nằm trong đó bạn có thể giải nén MIF bạn đã thực hiện và xem icon đó ứng với số mấy, ví dụ như nếu tôi đóng gói những icon cảm ứng vào một file MIF và để biết con số ứng với icon contacts ,tôi sẽ giải nén file MIF và sử dụng điện thoại để xem số đó là bao nhiêu và sử dụng bảng tôi sẽ biết icon id của nó và mask id.
Đối với các appshell;
Trong appshell các thêm dòng này vào ứng dụng mà bạn muốn thay đổi;
icon_file = "vị trí của MIF" icon_id = "16.396" mask_id = "16.397"
Ví dụ tôi thường giống như thế này;
icon_file = "C: \ Data \ Zylam \ Apps \ NokiaOVI.mif" icon_id = "16.396" mask_id = "16.397"
hy vọng điều này sẽ giúp nếu bạn cần thông tin trong đóng gói file mifs

Chỉnh sửa cuối:
@npdkhoa: Cái bảng ấy ko trực quan lắm :(

mà hình như mỗi theme nó đánh entry thứ tự khác nhau nên ko áp dụng cho mọi theme được thì phải :|

Mình thử mở mấy file theme bằng siscontent rùi, mình thấy nó cũng sắp xếp theo thứ tự mờ, với lại lúc mà add thêm file ảnh vào trong file .mif thì nó cũng tự nhảy lên entry lun
VD như trong file mif có tới entry12 khi add thêm vô cái nó tự động đặt tên cho file mới là entry13.
bạn thử kiểm tra lại xem có đúng ko???

cho em hỏi,giả sử mình cài game Java ( thẻ nhớ chẳng hạn ) thì file đó nằm ở E:\Private\102033E6\MIDLETS đúng ko, bây giờ em muốn thêm file Java đó vào rof2 để khi flash xong tthì có luôn cái game đó trong menu đc ko? File Sis thì em làm đc rồi, còn cái vụ Java này thôi

Cố ý cài VODAFONE HS vào phone

Nếu lấy rofs3 của Vodafone để JAF vào V50 thì vẫn chạy đó.

Nhớ thay VodaphoneIdle_Plugin.dll, thư mục 22222 vào

Tối nay sẽ có gói MINIMUM cho cả orange và voda

mod đừng xóa bài, để mọi người cùng mod cho vui, xem gói nào tối ưu hơn

hình sẽ bổ sung vào tối này ;;)

Nếu lấy rofs3 của Vodafone để JAF vào V50 thì vẫn chạy đó.

Nhớ thay VodaphoneIdle_Plugin.dll, thư mục 22222 vào

Tối nay sẽ có gói MINIMUM cho cả orange và voda

mod đừng xóa bài, để mọi người cùng mod cho vui, xem gói nào tối ưu hơn

hình sẽ bổ sung vào tối này ;;)

nếu làm xong hẳn post sau cũng chư muộn. tránh những bài " xí chỗ" như vậy

tạm thời tôi move vào đây nhé.tránh mem vào thắc mắc

đề nghị bác chủ thớt update thông tin thường xuyên nha;;) em thấy bây giờ topict rời rạc quá

đề nghị bác chủ thớt update thông tin thường xuyên nha;;) em thấy bây giờ topict rời rạc quá

nếu có cách mới thì update ngay thôi chứ không có cách nào làm sao up đuộc bạn

nếu có cách mới thì update ngay thôi chứ không có cách nào làm sao up đuộc bạn
Cách mới chưa chắc đã up vào, vì còn phải test và tùy thuộc vào tính hữu dụng của nó nữa ^^! có nhiều cái vô thưởng vô phạt nên cũng k muốn post

Sửa file 101F8763.txt trong rofs2\private\10202be9 dòng 0x16 ;;)

thanks bạn nhìu. nhưng mình mới tập cook nên còn gà. mong các tiền bối chỉ giáo thêm;;)
0x16 string "20100200:090000" chỉnh sửa ngày tháng năm, giờ sao bạn?

Có pro nào chỉ dùm mình cách nào để Rompatche+ tự đông appy ngay sau khi flash kg?

Có pro nào chỉ dùm mình cách nào để Rompatche+ tự đông appy ngay sau khi flash kg?
Tìm topic "Nokia Editor" của Galabuon

thanks bạn nhìu. nhưng mình mới tập cook nên còn gà. mong các tiền bối chỉ giáo thêm;;)
0x16 string "20100200:090000" chỉnh sửa ngày tháng năm, giờ sao bạn?

Ví dụ để chỉnh ngày giờ là 8h30p ngày 23/4/2010 thì chỉnh "20100322:083000"

Cập nhật link những bài viết hay tại bài #1

bạn hướng dẩn nhiệt tinh như vay sao bạn ko Mod|Cook FW một bản riêng hoàn chỉnh và độc quyền cho anh em xài 5530 load về thưởng thúc thì còn gì bằng nửa....

Back