• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
HIx, sao Mod ko đưa mấy bài quan trong lên trên luôn nhĩ? Hôm nay mình tìm cách copy menu đã sắp xếp gần 10trang mới ra.
ht8xlove, có bài hướng dẫn đóng gói file sis chưa zậy bạn :D

nghĩa là vuốt đc 10 trag như iphone à bạn

Có cách này còn hay hơn nữa này nếu bạn biết cook fw .
Bung file rofs2 ra , vào resouse\bootdata\languages.txt . Sửa lại thành
96,d
01
Flash là có tiếng việt luôn khỏi phải cài , phải khởi động lại máy .

Nhưng còn ngôn ngữ English kg ht8xlove?
Bro chỉ giáo mình vấn đề naỳ lun nha,mình mới cook rofs3 mình đã xoá theme mặc định của máy và app theme thay thế khác vào. Sau khi flash xong thì đã xuất hiện theme mặc định mình mới cài vào(có nghiã là đã thành công fải kg bro),nhưng không kiểu sao khi m vào "setting-theme-genaral ”thì nó cứ báo là theme bị lỗi và văng ra ngoài.(à quên nữa mình đã xoá thư mục system trong rofs3 vì nghỉ là nó không cần thiết nữa, kg bít có fải vì vậy mà lỗi kg?)
Mong pác sớm giải đáp giùm mình.

HIx, sao Mod ko đưa mấy bài quan trong lên trên luôn nhĩ? Hôm nay mình tìm cách copy menu đã sắp xếp gần 10trang mới ra.
ht8xlove, có bài hướng dẫn đóng gói file sis chưa zậy bạn :D

Mình xin lỗi dạo này mình ở công trường , ko có pc nên ko viết bài hdẫn đc . Bạn thông cảm nhá . Bác nào rành cái này mà có thời gian rảnh thì giúp anh em phát nhỉ ..!

Nhưng còn ngôn ngữ English kg ht8xlove?
Bro chỉ giáo mình vấn đề naỳ lun nha,mình mới cook rofs3 mình đã xoá theme mặc định của máy và app theme thay thế khác vào. Sau khi flash xong thì đã xuất hiện theme mặc định mình mới cài vào(có nghiã là đã thành công fải kg bro),nhưng không kiểu sao khi m vào "setting-theme-genaral ”thì nó cứ báo là theme bị lỗi và văng ra ngoài.(à quên nữa mình đã xoá thư mục system trong rofs3 vì nghỉ là nó không cần thiết nữa, kg bít có fải vì vậy mà lỗi kg?)
Mong pác sớm giải đáp giùm mình.

1 . Vẫn còn language EN
2 . Đã hiện theme đó là theme mặc định ---> ok rồi
3 . Cái lỗi đó rất có thể là do cái theme đó bị lỗi ,vì mình cũng bị một lần như bạn rồi . Bạn thử thay bằng một theme khác xem . Còn thư mục system trong rofs3 mình ko nhớ rõ là nó chứa những cái jì nữa . Mẹo : nếu bạn muốn tiết kiệm thêm chút bộ nhớ rom , bạn vào rofs2\system\data\sis xóa cái mailforxchange đi , đỡ được hơn 1 mb . Vào rofs2\resouse xoá hết máy cái file trợ giúp ( hình như trong thư mục xml thì phải , có khoảng 1,4 mb ) . Vì mình nhớ ko chính xác lắm nên néu ko chắc chắn các bạn ko nên làm cái này . Mình online bằng mobile , ko thông tin chi tiết được , mong các bạn thônng cảm !

cho e hỏi là khi cook thì dung lượng các file rofs tối đa là bao nhiêu vạy các bác!

jinsk8r cho mình hỏi là v50 này có ai cfw hs organe và vodafone chung đc chưa?thanks

chỉ có cfw cho orange là thành công thôi

voda vẫn phải xài 2theme, tức vẫn chưa nằm trong cfw dc

Bạn dùng Nokia Editor giải nén rofs2 sau đó vào resource\fonts sẽ thấy 4 font mặc định của nokia. Bạn muốn thay bằng font nào thì sao chép font đó ra 4 bản và đặt tên giống 4 font mặc định đó rồi chép đè vào. Xong đóng gói lại rồi flash máy. Đó là mod, còn nếu bạn ko muốn flash mà chỉ cần đổi font máy thôi. Cũng sao chép font bạn muốn thay thành 4 bản và đặt tên giống 4 font mặc định của nokia rồi cho vào E:\Resource\Fonts rồi khởi động lại (thư mục Fonts tự tạo);;)

Hình như Rofs2 là 31,87 MB. Rofs3 là 13 MB. Mình coi bằng Nokia Firmware Editor ;;)
Toàn làm ROFS2 32MB ^^ còn ROFS3 thì chưa thử, nhưng nói chung thì size 2 file đó xê xích 1 chút nếu ROFS3 tăng thì ROFS2 giảm và ngược lại

Cho mình hỏi là cái Omnia dùng cho tiếng việt là sau hả bạn. Còn cái omnia trong "5 Homescreens for Nokia 5800 mod rofs2" nó khác nhau gì ko. Phân biệt ra để làm gì thế

Cho mình hỏi là cái Omnia dùng cho tiếng việt là sau hả bạn. Còn cái omnia trong "5 Homescreens for Nokia 5800 mod rofs2" nó khác nhau gì ko. Phân biệt ra để làm gì thế
Cái Omnia trong 5HS chỉ xài được cho tiếng Anh thôi :) nhưng mình thích nó hơn vì nếu để tiếng Việt sẽ có thêm HS Basic gốc của Nokia nữa :)

Có cách này còn hay hơn nữa này nếu bạn biết cook fw .
Bung file rofs2 ra , vào resouse\bootdata\languages.txt . Sửa lại thành
96,d
01
Flash là có tiếng việt luôn khỏi phải cài , phải khởi động lại máy .

Tình hình là mình đã làm theo hướng dẫn pác chỉ. Nhưng khi plash xong vẫn là tiếng Anh ?
Pác có bít cách nào làm cho rompache+ tự động aply sau lần cài đặt đầu tiên như cfw v1.0 kg chỉ júp mình lun nha. Thanks

bạn nào có HS omnia ko có 4 biểu tượng phía trên dành cho tiếng Việt thì share mình zới

Back