• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
vậy mình dùng siscontent extract ra 3 file có tên là c_private , c_resource , c_sys thì mình xóa chữ c đi rồi add vào rofs2 hả bạn

C-Private tức là phải để vô ổ C bạn ah . nếu vẫn cho vào Rom thì có cái chạy được có cái ko . cái chạy được thì thiếu một số chức năng . bạn Viết script để copy từ Z: qua C thì có thể chạy được .

Viết script thì bạn tìm file ScriptInit.txt ở trong Private\100059C9
Xem mấy dòng script ở trong file đó để tham khảo rồi tự viết thêm
MD là make dir (tạo thư mục)
CD là zzz dir (mở thư mục) - cái này hồi học windows cmd dùng hoài mà chả nhớ nó là gì :(
CP là copy (copy file/thư mục - copy thư mục tức là copy toàn bộ file trong thư mục, sử dụng wildcard "*")

cho mình hỏi cách đổi font thì làm như thế nào vậy?
mình đổi trong rofs2\resource\Fonts mà không được.
thank!

cho mình hỏi cách đổi font thì làm như thế nào vậy?
mình đổi trong rofs2\resource\Fonts mà không được.
thank!
Được chứ bạn, bạn xem font gốc có 4 file, thì bạn đổi tên font của bạn thành tên như vậy (4 bản) :D

Trước giờ mình chưa đổi Font cho bản cook của mình nhưng mình có thấy các bản cook khác bỏ Font vào trong rofs3\resource\Fonts đó bạn (tự tạo thêm thư mục Fonts), 4 font trong thư mục Fonts đó phải có tên lần lượt giống với 4 font trong thư mục Fonts của rofs2 và bạn để nguyên các font trong rofs2.

Trước giờ mình chưa đổi Font cho bản cook của mình nhưng mình có thấy các bản cook khác bỏ Font vào trong rofs3\resource\Fonts đó bạn (tự tạo thêm thư mục Fonts), 4 font trong thư mục Fonts đó phải có tên lần lượt giống với 4 font trong thư mục Fonts của rofs2 và bạn để nguyên các font trong rofs2.

nhưng mình thấy trong mấy bản cook có những bản cook font nhưng có thấy họ bỏ vào roft3 đâu.thấy toàn là bỏ vào roft2 thôi. với lại mình thấy có bản font đa ngôn ngũ chỉ có 1 file chứ không phải 4 file.dù sao cũng thank bạn. để mình thử xem

Viết script thì bạn tìm file ScriptInit.txt ở trong Private\100059C9
Xem mấy dòng script ở trong file đó để tham khảo rồi tự viết thêm
MD là make dir (tạo thư mục)
CD là zzz dir (mở thư mục) - cái này hồi học windows cmd dùng hoài mà chả nhớ nó là gì :(
CP là copy (copy file/thư mục - copy thư mục tức là copy toàn bộ file trong thư mục, sử dụng wildcard "*")

Bạn cho mình hỏi. Vậy có thể chuyển pm add vao Rom từ ổ Z sang ổ E ko vậy.
Cách chuyển của bạn ở trên khi chuyển sang ổ C thì trong ổ Z có còn ko. Thank trước!

nhưng mình thấy trong mấy bản cook có những bản cook font nhưng có thấy họ bỏ vào roft3 đâu.thấy toàn là bỏ vào roft2 thôi. với lại mình thấy có bản font đa ngôn ngũ chỉ có 1 file chứ không phải 4 file.dù sao cũng thank bạn. để mình thử xem

Bản cook #1 của PVFW Team bỏ font vô rofs3 đó bạn và rõ ràng nó hoạt động :D 1 file thì sao chép ra 4 file rồi đặt tên cho 4 file đó giống với 4 file trong rofs2

cook rofs = rofs1(core) + rofs2 + rofs3
bỏ vào đâu cũng thế cả
chỉ có điều rofs3 đè rofs2, rofs2 đè rofs1
ví dụ: bạn bỏ 1 bộ font vào rofs2, bạn cũng bỏ 1 bộ font vào rofs3, nhưng khi flash thì điện thoại bạn sẽ dùng font trong rofs3 -> bạn đã ngốn tí mb ở trong rofs2 1 cách vô dụng :-??

Bỏ vào đâu mà chả đc ^^ ROFS3 đè ROFS2 mà
Cho vào ROFS3 repack cho nhanh
Bạn cho mình hỏi. 1)Vậy có thể chuyển pm add vao Rom từ ổ Z sang ổ E ko vậy.
2)Cách chuyển của bạn ở trên khi chuyển sang ổ C thì trong ổ Z có còn ko. Thank trước!
1. Có. Với điều kiện phải cắm thẻ khi flash
2. Dùng lệnh CP thì nó sẽ copy file, tức là ở Z: vẫn còn (vì ổ Z: là ổ ROM nên ko thể xóa, hay move file được, chỉ copy thôi)
bạn đã ngốn tí mb ở trong rofs2 1 cách vô dụng :-??
Hình như tôi vẫn để font gốc trong rofs2 =))

Mấy pro cho em hỏi cái. Mấy cái patch trong RomPatcher có nhiều cái em ko hiểu xin mấy pro giải thích dùm
2THEMES, NoProfileSwitchNote, Reset On Power Long, Deny New Installation, Settings Deactivate khi minh Apply thì nó có công dụng gì ?
Thx

may pác cho gà hỏi m mún "trước đây khi rết máy xong nó sẽ hỏi mình chọn ngôn ngữ : English-Tiếng Việt, rùi mới gữi tin nhắn chào mừng.
Nhưng khi cook fw chặn tin nhắn thì nó không còn hỏi mình chọn ngôn ngữ nữa.
Mình mong mấy bro chỉ jup m vừa chặn tin nhắn chào mừng nhưng vẫn giữ nguyên chọn ngôn ngữ dc kh?

may pác cho gà hỏi m mún "trước đây khi rết máy xong nó sẽ hỏi mình chọn ngôn ngữ : English-Tiếng Việt, rùi mới gữi tin nhắn chào mừng.
Nhưng khi cook fw chặn tin nhắn thì nó không còn hỏi mình chọn ngôn ngữ nữa.
Mình mong mấy bro chỉ jup m vừa chặn tin nhắn chào mừng nhưng vẫn giữ nguyên chọn ngôn ngữ dc kh?

Bạn có thể vào Menu --> Settings ---> Phone --> Language --> Phone Language để chọn ngôn ngữ mà :D.

Mấy pro cho em hỏi cái. Mấy cái patch trong RomPatcher có nhiều cái em ko hiểu xin mấy pro giải thích dùm
2THEMES, NoProfileSwitchNote, Reset On Power Long, Deny New Installation, Settings Deactivate khi minh Apply thì nó có công dụng gì ?
Thx

2THEMES: Mình thường thấy dùng trong việc cài homescreen mới
NoProfileSwitchNote: khi bạn đổi profile sẽ ko hiện bảng thông báo đã đổi nữa
Reset On Power Long: Restart máy bằng cách giữ phím nguồn
Deny New Installation: Ngăn cài đặt phần mềm
Settings Deactivate: Ngăn sửa đổi cài đặt (cái này mình đoán qua tên).

XOAY NGANG TRÌNH DUYỆT (kể cả khi tắt chế độ xoay tự động)
File cài đặt .sis (Mở trình duyệt > Display Options > Rotate Screen)
http://www.box.net/shared/8oli209x75

mở trình duyệt là mở ở đâu vậy bạn. minh cài rùi hok bít vô đâu để chỉnh hết à

Bạn có thể vào Menu --> Settings ---> Phone --> Language --> Phone Language để chọn ngôn ngữ mà

Mình bít là như vậy nhưng mình thấy làm giống như CFW V1.0 vậy đó mình thấy hay và tiện hơn.
Bro có rành về vấn đề đó kg,có thể chỉ mình khg?

Mình bít là như vậy nhưng mình thấy làm giống như CFW V1.0 vậy đó mình thấy hay và tiện hơn.
Bro có rành về vấn đề đó kg,có thể chỉ mình khg?

Có cách này còn hay hơn nữa này nếu bạn biết cook fw .
Bung file rofs2 ra , vào resouse\bootdata\languages.txt . Sửa lại thành
96,d
01
Flash là có tiếng việt luôn khỏi phải cài , phải khởi động lại máy .

Chỉnh sửa cuối:
HIx, sao Mod ko đưa mấy bài quan trong lên trên luôn nhĩ? Hôm nay mình tìm cách copy menu đã sắp xếp gần 10trang mới ra.
ht8xlove, có bài hướng dẫn đóng gói file sis chưa zậy bạn :D

Back