• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
Ủa, gì mà convert tùm lum vậy chời. 8 hay 16 gì quăng vô rofs3 là xài xả láng hết à, flash hoài có bị gì đâu :)) Cái theme trắng toát là tại nó kiếm ko ra theme của bạn nên lấy theme mặc định đó. Bạn kiểm tra xem đường dẫn đúng chưa, trong private\10207114\import \35a6706f8177ced8 chép vào file .skn. Trong resource\skins\35a6706f8177ced8 thì chép vô 2 cái file .mif và .mbm. Xong rồi sửa file rofs3>private>10202BE9>101F876F.txt dòng 0x14 string "200157FB" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail thành 0x14 string "35a6706f8177ced8" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfai xong save lại, repack rofs3, rồi chép đè và flash ;;)

Có vẻ như theme đó nặng quá nên mới vậy, dùng bản icon mặc định cũng của theme đó thì bình thường mới chán chứ.

Bạn Anther1991 ơi, mình thậm chí chỉ chép vô Rom chứ không sửa .txt, nghĩa là mình vẫn để mặc định theme của máy vậy mà flash thế mà lại thành ra cái theme là hoắc đó. Vậy chứng tỏ là do theme đâu phải do mình. bạn thử cook Premium_Black_(B)_FP125_IND190 mà xem !

Chỉnh sửa cuối:
Mình đã convert UID 16 digits -> 8 digits nhưng không được. Nhưng nó còn khó hiểu hơn ...
Kích thước Rofs3 lớn có ảnh hưởng gì không ? Tại sao cũng là 16 digits mà theme này được theme kia lại không được. Thậm chí mình chỉ chép vào Rom mà không sửa thành mặc định thế mà flash xong ra cái theme trắng toát đâu ra vậy ? Bạn nào thử dùng theme Premium Black (Blue) and (Red) by IND190 mình nêu trên cook xem có được không mà sao mình làm không được nhỉ ?
Nếu nó ko nhận được bất kỳ theme nào, kể cả theme gốc cũng ko có thì nó sẽ xài theme đó (theme ở trong Core)
sao e cài jaf lúc bật lên nó bảo BOX DRIVER NOT INSTALLE . Kích ok xong vào bảng chọn CMU và CNT vào foder RM-588 nhưng k thấy j`, trong khi vào PPM thì có file e vừa mod
Gì thế này? :-??
Ủa, gì mà convert tùm lum vậy chời. 8 hay 16 gì quăng vô rofs3 là xài xả láng hết à, flash hoài có bị gì đâu :))
Test thử chưa? Hình như phải convert qua UID 8 digits mà @.@ 16 digits nó đâu có nhận làm mặc định (trừ trường hợp chỉ có mỗi mình theme đó (đã xóa theme gốc))
Có vẻ như theme đó nặng quá nên mới vậy, dùng bản icon mặc định cũng của theme đó thì bình thường mới chán chứ.
:| Có khi đường dẫn trong file .skn bị sai cũng nên

jinsk8r ...
Đúng như mình đoán, kích thước rofs3 sau khi + theme quá lớn ( khoảng 12 Mb) nên flash có vấn đề, kết quả là như bạn nói, nó dùng theme ở trong Core. Mình đã xóa gần hết các theme mặc định của nó và rofs3 chỉ còn khoảng 8 Mb, mọi chuyện sau đó lại bình thường.
Tiện cho mình hỏi luôn dung lượng Rom của một số máy s60v5 như 5800, 5530, ... là bao nhiêu ?

Vừa kiểm tra xong, chính xác là phải convert sang 8 digits mới nhận được, để 16 digits thì nó vẫn nhận theme đầu tiên làm theme mặc định.

jinsk8r ...
Đúng như mình đoán, kích thước rofs3 sau khi + theme quá lớn ( khoảng 12 Mb) nên flash có vấn đề, kết quả là như bạn nói, nó dùng theme ở trong Core. Mình đã xóa gần hết các theme mặc định của nó và rofs3 chỉ còn khoảng 8 Mb, mọi chuyện sau đó lại bình thường.
Tiện cho mình hỏi luôn dung lượng Rom của một số máy s60v5 như 5800, 5530, ... là bao nhiêu ?
Quay về một số trang trước có trả lời đó ^^ Max ROFS2 là 33MB, ROFS3 là 13MB

Nhưng khi làm thì nên giảm 1 chút cho an toàn

Mấy pác có thể cho mình xin mod 5HS icon màu(basic) hay mod 7HS lun có được kg?

Chỉnh sửa cuối:
Mấy pác có thể cho mình xin mod 7 HS được kg?
Bài 1, những dòng đầu tiên ^^ Mình chưa test được mấy mod đó nên ko post vào đây

Hoặc tìm topic 7 HS của Tojido, hỏi bên đấy xem sao

cho mình hỏi làm sao để tắt phần hỏi khi kết nối. j mà cho phép phiên này hay lần này j ak. cái thông báo đầu tiên mình gặp khi kết nối internet ak.
THANKS

cho mình hỏi làm sao để tắt phần hỏi khi kết nối. j mà cho phép phiên này hay lần này j ak. cái thông báo đầu tiên mình gặp khi kết nối internet ak.
THANKS
Tắt được, nhưng sẽ ko kết nối vào internet được luôn :p có xài mod đó ko?

Eo. sao kỳ zậy. sao mình nhớ mình đã từng sài CFW của bạn nào mà bỏ wa đ.c phần đó mà. hình như là FW40 cũng có nửa. vẫn kết nối bình thường mà.

có huynh nào nghiên cứu vụ edit file EFSrv.dll trong firm ware để khi flash xong khỏi dùng patch c2z hem? À mà có huynh nào hiểu cách làm việc của riêng file patch c2z cho file EFSvr.dll hem, mình ko tài nào hiểu nổi tụi nó tìm ra đoạn code đó như thế nào, đã thử dò theo đại chỉ đó trong file EFSvr.dll nhưng thấy toàn ký tự miên, ko hiểu chỗ đó lè gì?

Ờ đúng rồi. Làm sao mà biết tìm tới dòng này mà sửa trời. =))
ðµ......‰°."...™.#.¨û÷.ë:.1..¨.«.ðØ ý..4"). .û÷‚ë.°ð½ÿµ‰°.ž..0h..?.?.8.û÷~é.. .Ñ ..°

Ờ đúng rồi. Làm sao mà biết tìm tới dòng này mà sửa trời. =))
ðµ......‰°."...™.#.¨û÷.ë:.1..¨.«.ðØ ý..4"). .û÷‚ë.°ð½ÿµ‰°.ž..0h..?.?.8.û÷~é.. .Ñ ..°

Cái này đã mã hóa rồi,khó dịch ngược ra được

jinsk8r ơi! sao mình làm option Telephone vào HS Satio như bạn chỉ mà ko đ.c. khi mình cài file. sis nó báo đã có sẵn rùi. bạn có rofs2 mà chỉ thêm rompatch và xóa 1 số ứng dụng để tăng ram hok? share mình zới. mình thấy rofs2 trong fw zjn đã gần 33MB rùi. :-?

jinsk8r ơi! sao mình làm option Telephone vào HS Satio như bạn chỉ mà ko đ.c. khi mình cài file. sis nó báo đã có sẵn rùi. bạn có rofs2 mà chỉ thêm rompatch và xóa 1 số ứng dụng để tăng ram hok? share mình zới. mình thấy rofs2 trong fw zjn đã gần 33MB rùi. :-?
Nếu đã có Navi HS trong ROM thì ko cài được

Back