• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
Thanks bạn jinsk8r. nhờ ý tưởng của bạn mà mình đã đưa option telephone thành công vào rom.

cho mình hỏi sao cái mod đọc nhạc trong e:\Music không sử dụng được? vào bị văng ra hoài

Xài tốt mà bạn. Máy mình cũng xài cái đó (bỏ vào rom)

mình cũng làm theo như chỉ dẫn nhưng flash xong cứ vào trình phát nhạc là văng ra?~X(
hình như cũng có người bị như mình lun đó.

mình cũng làm theo như chỉ dẫn nhưng flash xong cứ vào trình phát nhạc là văng ra?~X(
hình như cũng có người bị như mình lun đó.

sài bản đọc tất cả lun đi bạn ơi. sài cho ổn định :p

có ai biết cách ẩn đi đồng hồ và profile thì sửa DÒNG NÀO trong file 10275102.txt thư mục private không ?

Cái file đó quy định cả 3 icons và Profile/clock luôn :|

3 icons:

0x600 int 1 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=writedevicedata

Profile/clock hidden (ko rõ lắm hình như sửa 3 thành 2/1 gì đó :|) test nhé :p

0x200 int 3 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData

Ai có cho mình xin file mod 5 hs nhưng trên host rapid,box,hoặc 4share.... trừ mediafire.

All in One Plus v.2.00

file dùng để mod các máy chưa cook firmware

nếu cfw thì ghi đè file gốc, rofs2\sys\bin

nếu muốn chạy trong c\ thì phải xài file rmp copy trong patches, rồi apply

@ ĐÃ TEST OK
File patch đó là patch Platform...dll trong ROM, ko phải trong Z:, chép Filemanager...dll vào rofs2/sys/sin ko hoạt động. :|

Đang thử chép vào C:\ và apply cả patch

các pa.n cho mình xjn mod Kinetic Scrolling menu nhạy nhạy chút. Kinetic Scrolling menu mặc định tệ wa'.
THANKS

các pa.n cho mình xjn mod Kinetic Scrolling menu nhạy nhạy chút. Kinetic Scrolling menu mặc định tệ wa'.
THANKS
Cái đó chưa tìm ra cách mod ^^ tệ là do Nokia chỉnh linh tinh, nếu Menu KS mà code giống trong Music Player thì KS nuột phải biết
cái này hình như chay trên nền python phải không bác :D
:| file sis cài bình thường, đâu có python gì

Mới tìm ra 1 điều liên quan đến Menu KS và Cache :| Khi tăng cache thì Menu KS rất chậm (lag), giảm xuống thì lại nhanh hẳn :|

Đang thử giảm nữa xem có ảnh hưởng tới tốc độ app ko

Cache trong sys/data

Pác Jin xem lại giùm cái mod nhận file blutooth vào recived sao không hoạt động được vậy?
mình thử dùng máy khác gửi wa 1 file hình nhưng nó không vào recived?

Chỉnh sửa cuối:
Back