• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
Mới tìm ra 1 điều liên quan đến Menu KS và Cache :| Khi tăng cache thì Menu KS rất chậm (lag), giảm xuống thì lại nhanh hẳn :|

Đang thử giảm nữa xem có ảnh hưởng tới tốc độ app ko

Cache trong sys/data

sao rồi pò tèo, có cải thiện được Menu KS k?

sao rồi pò tèo, có cải thiện được Menu KS k?
=))
cái đó là bị "hố" tăng cache cao quá (72mb) nên máy ko đáp ứng nổi nên nó giật

Đang tìm mod rofs1 post lên cho các bạn ^^

Đang tìm mod rofs1 post lên cho các bạn ^^[/FONT][/QUOTE]

Cook core làm `j` nhĩ....Để tích hợp HS n97 ah`=))

update lại cái mod đọc nhạc tại e:\music đi bro Jin ui. mình kiểm tra lại thấy nó còn thiếu 2 dòng này nên khong hoạt động dc đó,sau khi thêm vào thì ok rùi

"0x6 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x7 int 2 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail"

Đang tìm mod rofs1 post lên cho các bạn ^^

Cook core làm `j` nhĩ....Để tích hợp HS n97 ah`=))
May be
update lại cái mod đọc nhạc tại e:\music đi bro Jin ui. mình kiểm tra lại thấy nó còn thiếu 2 dòng này nên khong hoạt động dc đó,sau khi thêm vào thì ok rùi

"0x6 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x7 int 2 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail"
Hix lúc post mình nhớ là có xài file đó, đủ dòng 0x6 và 0x7 :( để xem lại xem sao

Có mỗi cái file lộn tè le > lỗi của Box.net, mình update file mà nó vẫn xài file cũ =.= hix hix

Cái theme này ở đâu ra đây kô biết nữa :

theme này nằm trong c00, rofs1 đó

khi xài màn hình vodafone mà ko kèm chung soundwave theme thì nó mất theme đã định nghĩa nên lấy trong rom ra

mấy pro nghiên cứu cách đưa option telephone vào rom đi. mình mới chỉ đưa vào đ.c với 5HS thôi. 7HS thì bó tay

hey skater :p thế nào rồi nghiên cứu .txt trong 10202be9 ra sao rồi :-?
t đag cần 1 số mod mặc định như là:
> tự tạo profile mặc định
> tắt tự động xoay màn hình mặc định
> cài đặt về đồng hồ mặc định (đồng hồ kim/số, ngày làm việc, thời gian phát lại âm báo,...)
> cỡ chữ mặc định (nhỏ, bt, lớn)
....may be more ;;)

Cho mình hỏi file RM505_507_21.0.102_uda_1_001.uda.fpsx có công dụng là j trong Rom. Mình có thể xóa hết dữ liệu của nó đc ko?

hey skater :p thế nào rồi nghiên cứu .txt trong 10202be9 ra sao rồi :-?
t đag cần 1 số mod mặc định như là:
> tự tạo profile mặc định
> tắt tự động xoay màn hình mặc định
> cài đặt về đồng hồ mặc định (đồng hồ kim/số, ngày làm việc, thời gian phát lại âm báo,...)
> cỡ chữ mặc định (nhỏ, bt, lớn)
....may be more ;;)
1 Tạo profile nằm trong resource > Ko tạo được. Nếu cần thì edit file profileeng.r01 để đổi tên profile mặc định
2 ko biết :(
3 chưa biết luôn
4 đang mò luôn

5 more là more gì, mấy cái này gần chết rồi, giờ lại đang làm theme Winphone 7 nữa ;;)

bro jin có thể mod cho mình file hs vonderphone kg có orgran để cook vào fw dc kg?:-?

Back