• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
cho mình hỏi "5 Homescreens for Nokia 5800 mod rofs2" có dùng CFW cho các máy khác được ko (5230, 5233, 5530) chẳng hạn? Có ai biết trả lời giùm nhé. Cảm ơn bạn nhiều.

Mình muốn hỏi 2 vấn đề sau, bạn nào biết chỉ giùm mình với nhé :p :

1. Mod để máy không hiện thông báo có tin nhắn mới (chỉ có biểu tượng tin nhắn ở góc trên cùng bên phải màn hình thôi): Vì mình sài Preview SMS nên nó đã hiện nội dung tin nhắn rồi.
2. Mod để sau khi Flash tự tạo các thư mục do mình quy định.

mấy pro cho mình xin mod chỉnh âm thanh lúc khởi động. Hình như tối đa là 100 phải ko mấy pro?

Private\10202be9\101F8763 Chỉnh dòng này tối đa là 9: 0x2 int 6 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

Chán thật, chả có bác nào trả lời :(

P/s: Bác nào biết cách add Jbak vào rofs mà sau khi flash Jbak tự chạy không? Mình add vào nhưng Jbak không tự khởi động khi mở máy :(

Mình muốn hỏi 2 vấn đề sau, bạn nào biết chỉ giùm mình với nhé :p
1. Mod để máy không hiện thông báo có tin nhắn mới (chỉ có biểu tượng tin nhắn ở góc trên cùng bên phải màn hình thôi): Vì mình sài Preview SMS nên nó đã hiện nội dung tin nhắn rồi.
2. Mod để sau khi Flash tự tạo các thư mục do mình quy định.
1. K biết :D
2. Bung rofs2\private\100059C9\ScriptInit.txt [thêm các dòng lệnh MD = tạo folder,CP = copy]

x-plore 145 cook vào rom......................................... khi vào lần đầu nó hiền màn hình xanh, nhấn giữ phím menu , nhấn vào icon vài giây rồi chọn thoát, sau đó vào lại x-plore ok

Cái này có Crack k nhỉ :-/

Cái này có Crack k nhỉ :-/

bạn tự crack đi rồi copy những file cần thiết vào System\data\ rồi vào chỉnh file private\100059C9\ScriptInit.txt để copy ra ổ C thì vừa crack sẵn mà ko bị lỗi màn hình xanh nữa (chú ý cả file cnt.p)
P/s: Trước mình có add vào rofx nhưng sau lại bỏ đi vì nhiều khi muốn thay đổi phần user data (config, quickdir, ...) thì thấy rất bất tiện

mấy pro cho mình xin mod gallary nha. zới lúc trước thấy nokia có pm wan lí tập tin mà có thể xem đ.c các mục hệ thống như mục private. ai có cho mình xin nha. thanks

Chỉnh sửa cuối:
mấy pác ơi, cho mình hỏi là nếu mình cook FW đã mod trên 4rum của mấy pác làm rùi đó , mình có thể đổi theme dc ko vậy ??, hay là phải xài duy nhất cái đó thui,
nếu xài duy nhất thì mình có thể cài nhìu cái cook trong 1 máy dc ko , hay mún cái cook nào thì mình chỉ dc cài cái cook đó và mún đổi cái khác phải cook lại ??
thank mấy pác :D

mấy pác ơi, cho mình hỏi là nếu mình cook FW đã mod trên 4rum của mấy pác làm rùi đó , mình có thể đổi theme dc ko vậy ??, hay là phải xài duy nhất cái đó thui,
nếu xài duy nhất thì mình có thể cài nhìu cái cook trong 1 máy dc ko , hay mún cái cook nào thì mình chỉ dc cài cái cook đó và mún đổi cái khác phải cook lại ??
thank mấy pác :D

Muốn đổi themes khác thì bạn chỉ cần cài vào rồi vào Cài đặt>> Cá nhân>> Màn hình >> Bình thường>> chọn theme muốn đổi

- tất nhiên là chỉ được 1 bản cook thôi bạn à :D

thank bạn arsene008
mà ý mình hỏi là khi xài cook đó mình có xài theme riêng dc ko pác là kết hợp theme + cook

thank bạn arsene008
mà ý mình hỏi là khi xài cook đó mình có xài theme riêng dc ko pác là kết hợp theme + cook

tất nhiên là sài themes riêng được rồi, theme cook hay theme riêng thì chẳng qua cũng chỉ là cài vào những bộ nhớ khác nhau trên máy
theme cook thì cài vào ổ Rom vì thế không thể xóa, chỉnh sửa được
Còn theme mình cài bằng tệp .sis thì k thích có thể xóa đi, và cài vào ổ C hoặc thẻ nhớ :)
khi bạn đổi theme thì nó đổi tất chứ chả còn dính dáng thì đến theme đã cook cả, k phải lo nghĩ vụ theme cook hay k bạn nhé :)

ah, vậy là mình hỉu rùi, thank các pác nhìu lắm :D, giờ bắt đầu học cook vọc máy thui ^^

có bác nào chỉ em cách add sẵn các parth trong roompatcher được kko

bạn cài RomPatcher có sẵn 30 patches đã up trong topic này rồi đó rồi vào RomPatcher kích hoạt các Patch mà bạn muốn (nhớ để auto) rồi bạn dùng ứng dụng quản lý như FileBrowser hay X-Plore tìm đến C:/System/data và copy tệp RPPlus.dat qua thẻ nhớ
Bây giờ bạn chỉ cần chép tệp này vào System/data ở Rom thôi :), Rofs2 hay Rofs3 đều được :)

Back