• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
đóng mở lại thì sao , bình thương lần 1 luc nào cũng xanh, lần 2 mới chạy, bản này cr chưa

đóng mở lại thì sao , bình thương lần 1 luc nào cũng xanh, lần 2 mới chạy, bản này cr chưa

không có cách nào để thoát chương trình ra cả , chỉ có 1 cách là ấn nút đỏ thôi

không có cách nào để thoát chương trình ra cả , chỉ có 1 cách là ấn nút đỏ thôi

x-plore 145 cook vào rom......................................... khi vào lần đầu nó hiền màn hình xanh, nhấn giữ phím menu , nhấn vào icon vài giây rồi chọn thoát, sau đó vào lại x-plore ok

nếu muốn có bản full thì cài thêm ContactsTemplate, vào x-plore tìm thư mục C/system/data sửa mục data thành dataA rồi thoát khỏi x-plore , sau đó lại vào xplore lại để máy tao mục data mới rồi thoát hẳn,lúc này ta không dùng x-plore nửa nha, vào ContactsTemplate xóa bỏ 2 đoạn tets , rồi dùng 1 trình quản lý khác có thể truy cập ổ rom Z, vào theo đường dẫn Z/system/data tìm 2 file CbrUiExe.b93 và devlist.dat chép vào 1 thư mục riêng(tự tạo thư mục lưu 2 file này) rồi sau đó sửa 2 file này cho giống tên 2file trong mục data rồi copy vào thư mục dataA tiếp đó xóa thư mục data ở C/system/data đi rồi sửa tên dataA thành lại data rồi vào xplore xem kết quả

test dùng nha, mình text rack full máy mình rồi còn máy khác chưa thử

x-plore 145 cook vào rom......................................... khi vào lần đầu nó hiền màn hình xanh, nhấn giữ phím menu , nhấn vào icon vài giây rồi chọn thoát, sau đó vào lại x-plore ok

nếu muốn có bản full thì cài thêm ContactsTemplate, vào x-plore tìm thư mục C/system/data sửa mục data thành dataA rồi thoát khỏi x-plore , sau đó lại vào xplore lại để máy tao mục data mới rồi thoát hẳn,lúc này ta không dùng x-plore nửa nha, vào ContactsTemplate xóa bỏ 2 đoạn tets , rồi dùng 1 trình quản lý khác có thể truy cập ổ rom Z, vào theo đường dẫn Z/system/data tìm 2 file CbrUiExe.b93 và devlist.dat chép vào 1 thư mục riêng(tự tạo thư mục lưu 2 file này) rồi sau đó sửa 2 file này cho giống tên 2file trong mục data rồi copy vào thư mục dataA tiếp đó xóa thư mục data ở C/system/data đi rồi sửa tên dataA thành lại data rồi vào xplore xem kết quả

Cho mình hỏi các bạn, có cách nào để tích hợp ThreadSMS thay vì Conversation vào trong Tin Nhan (mesaging) không các bạn, chỉ cho mình làm với!

hum trước mình nhớ có 1 pro chỉ cách sắp xếp menu trên đt rùi chép file j ak trên đt vào rom thì sẽ sắp xếp menu như trên đt. ai nhớ thì chỉ dùm mình với. thanks

hum trước mình nhớ có 1 pro chỉ cách sắp xếp menu trên đt rùi chép file j ak trên đt vào rom thì sẽ sắp xếp menu như trên đt. ai nhớ thì chỉ dùm mình với. thanks

C\Private\101F4CD2\Contents\appshelldata.xml
chi tiết tại bài viết số 2

Bạn nào có file hình và âm thanh khởi động mặc định của máy Nokia 5800 không cho mình xin với. Mình cám ơn!

Phần mềm chỉnh sửa bàn phím QWERTY trên thiết bị Symbian 9.4
Đã kiểm tra: trên 5800, 5530, X6, Samsung i8910

-Giải nén FW. Chọn "open" > chọn files rofs2\resource\plugins\peninputvkbwindowconfiginfo_NN.rsc (NN là mã ngôn ngữ của bạn 01 - english, 03 -german...).
- Chỉnh sửa bàn phím theo ý bạn.
- Khi kết thúc chỉnh sửa, chọn "save".
Sau đó thay thế file gốc trong FW bằng file MOD của bạn và tiến hành FLASH

..............
.............

cái này chỉ chỉnh được phím trên màn hình cảm ứng thôi hả bạn
có chỉnh được cho bàn phím cứng của N97 không
và có thì chỉnh ở đâu ?
tại mình thấy nó chỉ chỉnh cho peninput thôi :(

cái này chỉ chỉnh được phím trên màn hình cảm ứng thôi hả bạn
có chỉnh được cho bàn phím cứng của N97 không
và có thì chỉnh ở đâu ?
tại mình thấy nó chỉ chỉnh cho peninput thôi :(

phần mềm thì còn can thiệp được chứ phần cứng có sẵn thì sao mà can thiệp @@.

phần mềm thì còn can thiệp được chứ phần cứng có sẵn thì sao mà can thiệp @@.

là thế này nhé
cái N97 của thằng bạn hàng châu âu
mình chơi 1 phát nó thành tiếng việt luôn
rồi bàn phím bị lỗi
thấy tool của bạn hay mà .... :(

các bác cho hỏi mình flash con 5800 ko gặp vấn đề gì nhưng dến khi flash n97 mini ko dc nó cứ báo là đang sạc pin mở dt lên thì JAF nó ko nhận ra dt nên ko flash dc, có cách nào khắc phục ko các bác

mấy dòng dt mà cắm cáp vào mà sạc thì bạn bấm flash rồi hãy cắm cáp đt vào

thân.

Các bác ơi, cho em hỏi:
Em đã flash lại máy (nokia 5233) bằng bản CFW có mod tắt rung khi kéo nút unlock.
Nhưng giờ em muốn cho bật rung khi unlock trở lại thì làm ntn ạ?

jinsk8r cho mình hỏi "5 Homescreens for Nokia 5800 mod rofs2" có dùng CFW cho các máy khác được ko (5230, 5233, 5530) chẳng hạn? Cảm ơn bạn nhiều.

CHo mình hỏi file RM-356_50.0.005_026_000_U01.uda.fpsx quy định gì thế nhị ?
Các pracvate, resourec, sys, system trong 3 file rosf 2,3 va uda có thể xem là 1 ko ?

CHo mình hỏi file RM-356_50.0.005_026_000_U01.uda.fpsx quy định gì thế nhị ?
Các pracvate, resourec, sys, system trong 3 file rosf 2,3 va uda có thể xem là 1 ko ?

file .uda.fpsx là file img chứa các ứng dụng đi kèm cho FW vd như facebook, hi5,... Nếu khi flash bạn chọn mục Factory Settings thì sẽ xoá luôn các ứng dụng này.
Nên khi flash bạn có thể bỏ file này đi cũng dc, tiết kiệm thêm ~4mb cho ổ C:

Cho mình hỏi thêm cái nữa :D giới hạn dung lượng các file rosf 2 3 va uda là bao nhiu thế nhĩ ^.^

Back