• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
Ủa, vậy mà mình cứ tưởng là phải có 2 cái file trong RP_Patches.zip để khi Flash thì cái patch đó nó nằm sẵn trong ổ Z lun, sau này hard reset sẽ hok bị mất hack chứ :( Giải thích thêm cho mình chút xíu nha... thanks bạn :p

Bạn 4mat vẫn còn Rompatcher nghĩa là máy vẫn còn hack đó bạn. Sau khi 4mat làm siêng chép lại 02 file đó vào Patches là ok thôi :)

có cách nào mod cảm biến khi nghiêng 90 độ thì mới xoay ngang màn hình ko hoặc tùy chỉnh độ nghiêng

có cách nào mod cảm biến khi nghiêng 90 độ thì mới xoay ngang màn hình ko hoặc tùy chỉnh độ nghiêng

cái này thì hok có bạn ơi , mod chỉnh cảm biến quay chỉnh nó quay 1 xíu nó quay màn hình liền ah .

Cho em hỏi: em đã tải bản CFW về đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-xxx (em đang dùng con N5800 - RM-356, tắt nhiên là em Paste vào RM-356).
Rồi em mở J.A.F lên tiến hành Flah. Flash thành công nhưng sao cái FW là nguyên bản chứ ko phải bản CFW.
Mong các Bro. giúp đở. Cám ơn!

vậy chỉnh ở đâu vậy bạn
con 5530 của mình mới up lên 30.09 nghiêng có 20 30 độ là quay luôn rùi
à còn nữa bạn cho hỏi cách thay hình boot up logo "Nokia" nhé bạn

xin hỏi mod để TTpod không xoay ngang và có thể xoay ngang màn hình là ở tệp nào vậy?

vậy chỉnh ở đâu vậy bạn
con 5530 của mình mới up lên 30.09 nghiêng có 20 30 độ là quay luôn rùi
à còn nữa bạn cho hỏi cách thay hình boot up logo "Nokia" nhé bạn

bài #1 và #2 nhá bạn

p.s all : cho hỏi có mod nào mà mod 3 phím cứng tắt đèn mà chỉ để sáng đèn phím menu hok

Sao em coi ko hiểu.anh có thể hướng dẫn chi tiết hơn ko vây.chẳng hạn em mún thêm tiếng nhật vào máy ma có cả tieng anh tiếng việt nữa thi fải làm thế nào vậy.và fải tải FW ngôn ngữ tiếng việt hay tiếng nhật.nếu tải fw tiếng viet thi thêm tiếng nhật kiểu gi.em chưa cook fw bao jo ma mun co tiếng nhật nên em rất can.mong la cac bác giúp đỡ em.có anh em nào giup cook 1fw anh việt nhật thi cảm ơn rất nhiều ko được như vậy thì mong anh em hướng dẫn chi tiết 1chút đc ko ah thanks

Thay đổi ánh sáng đèn màn hình: 10283344.txt trong thư mục: private\10202be9 mặc định là:
cenrep
version 1
[owner]
0x10282845
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass
[Main]
0x0 int 60 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x1 int 100 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x3 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x4 int 1 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x5 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
Ta có thể thay đổi giá trị từ số 100 ở dòng 0x1 int xuông thấp hơn vd như 50 chẳng hạn để tiết kiệm điện cho pin.

Chỉnh sửa cuối:
mình có 1 file ảnh động gif thay cho chữ nokia có đc ko

Chỉnh sửa cuối:
Nokia QWERTY-Keyboard Editor

Phần mềm chỉnh sửa bàn phím QWERTY trên thiết bị Symbian 9.4
Đã kiểm tra: trên 5800, 5530, X6, Samsung i8910

-Giải nén FW. Chọn "open" > chọn files rofs2\resource\plugins\peninputvkbwindowconfiginfo_NN.rsc (NN là mã ngôn ngữ của bạn 01 - english, 03 -german...).
- Chỉnh sửa bàn phím theo ý bạn.
- Khi kết thúc chỉnh sửa, chọn "save".
Sau đó thay thế file gốc trong FW bằng file MOD của bạn và tiến hành FLASH

- nguồn: DM
Tool for editing qwerty-keyboards on Symbian 9.4 devices.
Tested on: Nokia 5800, Nokia 5530, Nokia X6, Samsung i8910
Unpack fw. Then click 'Open' -> select rofs2\resource\plugins\peninputvkbwindowconfiginfo_NN.rsc file (NN - your language code, 01 - english, 03 -german etc). Now you can edit your keyboard. When you finish editing, click 'Save' and save your new keyboard. Then replace old keyboard file in fw with your new keyboard and flash your phone.

>>> Download <<<
note: yêu cầu Net Frame Work 4

Chỉnh sửa cuối:
thấy hay wa. bạn giải thĩ kỹ chút là Pm này để sắp xếp các ký tự hay sao bạn? thanks

thấy hay wa. bạn giải thĩ kỹ chút là Pm này để sắp xếp các ký tự hay sao bạn? thanks
chính xác là sắp xếp lại các ký tự.
bước đầu thấy cũng khá đơn giản, chỉ cần nhấp vào 1 phím bất kỳ của bàn phím cũ sau đó thay bằng phím mới.

chú ý là Tool này chạy trên nền của NET.Frame.Work 4

Chỉnh sửa cuối:
các bạn ơi cho hỏi về mod rung phản hồi
có cách nào chỉnh cho nấc 1 nhỏ nhất đc ko

x-plore 145 cook vào rom

x-plore 145 cook vào rom......................................... khi vào lần đầu nó hiền màn hình xanh, nhấn giữ phím menu , nhấn vào icon vài giây rồi chọn thoát, sau đó vào lại x-plore ok

Chỉnh sửa cuối:
Back