• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
Có ai biết cách đổi cách nhập ký tự trong 5530 thành kiểu telex giống samsung star ko ạ...........

TỔNG HỢP MOD

TUT THAY ĐỔI HÌNH GIF VÀ ÂM THANH LÚC MỞ MÁY

101F8763.txt trong thư mục C:\private\10202be9 SỬA NHƯ SAU:
cenrep
version 1
[owner]
0x100058F4
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x2 int 6 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x3 string "c:\\boot\\startup.mp3"
.................
0xD string "c:\\boot\\startup.gif"
.................
Ở 2 dòng bôi đen là file hình và âm bạn thay vào
http://www.box.net/shared/sxoxqpos57

----
sau khi download xong extract ra dc folder bootscreen có 3 folder nhỏ là c_boot , c_private và c_system rùi sao nữa anh .... copy cái system vào system , private vào private à , còn trong c_boot copy sao , hình như thíu cái cái file mif cho phần này phải ko ?? help me !!!
Sửa cái file txt 2 dòng kia phù hợp giúp em lun nha , bỏ vào đâu cũng dc miễn là càng nhẹ máy càng tốt :D

làm ơn chỉ mình cách thêm/bớt hs và các theme vào bản cook. Mày mò mãi mà chưa tới đâu...trời ơi chán wa'...

Cho mình hỏi các lệnh trong ScriptInit.txt
Mình muốn copy các thư mục con trong thư mục E:\Backup sang C:\ phải đánh lệnh như thế nào? Ai giúp mình với...Cám ơn.
mình đánh lệnh: CP E:\Backup\* C:\ nhưng ko đc.
Mà lệnh CP có thể copy đè lên file đã có ko?

Chỉnh sửa cuối:
Cho mình hỏi các lệnh trong ScriptInit.txt
Mình muốn copy các thư mục con trong thư mục E:\Backup sang C:\ phải đánh lệnh như thế nào? Ai giúp mình với...Cám ơn.
mình đánh lệnh: CP E:\Backup\* C:\ nhưng ko đc.
Mà lệnh CP có thể copy đè lên file đã có ko?

Các lệnh đó chĩ cho phép bạn copy từ Z sang các ổ đĩa khác khi flash thui chứ

Mọi người cho e hỏi cái. E tải mấy cái HS về nó dạng Gadgets, e muốn cook vào rom thì chép vào đâu ạ? Chỉ có mỗi file Gadgets đã đủ 1 HS chưa ạ? thanks!

cho mình hỏi khi cook firmware bằng JAF , bấm vào Manual Flash thì những mục MCU Flash file, PPM Flash file, CNT Flash file, APE Variant File đều None là vì sao vậy? Dù mình đã tạo các thư mục theo đường dẫn và copy file cook vào rồi >"<

Mọi người cho e hỏi cái. E tải mấy cái HS về nó dạng Gadgets, e muốn cook vào rom thì chép vào đâu ạ? Chỉ có mỗi file Gadgets đã đủ 1 HS chưa ạ? thanks!

Chưa đủ bộ cái này đã hướng dẩn rất nhìu bạn chịu khó tìm trong 4rum

cho mình hỏi khi cook firmware bằng JAF , bấm vào Manual Flash thì những mục MCU Flash file, PPM Flash file, CNT Flash file, APE Variant File đều None là vì sao vậy? Dù mình đã tạo các thư mục theo đường dẫn và copy file cook vào rồi >"<

Lỏng cáp USB cắm lại chặt là được

Chưa đủ bộ cái này đã hướng dẩn rất nhìu bạn chịu khó tìm trong 4rum

E có tìm rùi, nhưng thấy toàn bản đã cook rồi, ví dụ cook 9HS 5800. Còn bản để cook vào rom thì chả thấy. Nếu thấy thì cũng chỉ có mỗi file Gadgets.

các pác có thể hướng dẫn cách thay cái vòng tròn Circle ứng dụng ko ........mình dùng siscontent bung file Menu.mif ra thấy 1 loạt file mà ko biết chỉnh sữa thế nào.........mong các pác chỉ hộ...........thanks first

Mình muốn cook HS này vào rom thì chép những file gì vậy? Ai có cho mình với?
André's Homescreen

trong topic của mathanh có HS này đó bạn, đây chỉ là 1 gadget chạy trên nền Flash giống HS Samsung thôi, bạn sử dụng bản cook có HS samsung, thay tệp gadget là được thôi, HS này có thêm 1 thư mục nữa ngoài tệp gadget.swf, bạn chỉ cần để chúng chung trong thẻ nhớ (với bản cook của Anther hoặc do mình CFW) hoặc trong ổ C (với bản CFW của mathanh)

các pác có thể hướng dẫn cách thay cái vòng tròn Circle ứng dụng ko ........mình dùng siscontent bung file Menu.mif ra thấy 1 loạt file mà ko biết chỉnh sữa thế nào.........mong các pác chỉ hộ...........thanks first

ở đây có 11 vòng tròn khác nhau, còn nếu bạn muốn làm riêng vòng tròn theo ý mình thì sử dụng Siscontent để tạo tệp .mif, chú ý là phải tạo tệp .svg từ .jpg trước
Mã:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?k45jso6nvce1ihw[/DOWNLOAD]

Back