• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
nhờ các bác giúp đỡ.sau khi Extract mà chẳng thấy gì trong thư mục rofs2 cả,mà cũng không thấy rofs3 đâu.thank nhiều

Làm cách nào để add rompatch vào rom và hiện icon lên trong menu thế các PRO ?

Add rompatch vào rom thì bạn chỉ việc tải rompatcher về sau đó giải nén, bung rofs2 ra rồi chép theo đúng đường dẫn sau đó đóng gói lại là xong thôi mà. Trong 4rum có bản rompatch đã bung rồi đó.

Add rompatch vào rom thì bạn chỉ việc tải rompatcher về sau đó giải nén, bung rofs2 ra rồi chép theo đúng đường dẫn sau đó đóng gói lại là xong thôi mà. Trong 4rum có bản rompatch đã bung rồi đó.

Mình tìm mãi mà ko thấy, bạn giúp mình với. Đọc patch trên E:/pacth ấy :D

Có ai biết mod khi flash xong khởi động lên ngôn ngữ mặc định của máy là Việt Nam thay vì Eng không vậy ?

mọi người có ai biết những file nào dủng để chỉnh sửa, quy định âm thanh trong FW của 5800 thì share hoặc cho mình biết với nha. thanks so much

Cho mình hỏi sao mình cài theme mặc định cho CFW C6 - 5k8 không được vậy?

Mình dùng sis content mở cái theme ra, copy theo đường dẫn vào rofs2, xong rồi sửa file 101F876F.txt ở dòng số 0x14 cho giống với tên thư mục của theme.

Vậy mà khi jaf xong nó lại ra cái theme trắng bóc không biết ở đâu ra.

cho hỏi.máy cái như fire tăng chất lượng ghi âm thì mình dow về chép thủ công vào máy đc k?hay chỉ cook?

có bác nào biết hack cây N81 8GB không ah, em đang rất rối đây em đã dùng nhiều cách nhưng không được, khi cài các công cụ hack vào nó đều báo lỗi hết ah

có bác nào biết hack cây N81 8GB không ah, em đang rất rối đây em đã dùng nhiều cách nhưng không được, khi cài các công cụ hack vào nó đều báo lỗi hết ah

Máy bạn FW bao nhiêu?Qua khu vực S60v3 xem có hack được với HelloOX2 không nhé

Mình thấy cái Swipe to Unlock rất hay, trong CFW của C6 có nhg ko biết lấy ở đâu để cook lại vào V51, bạn nào biết thì chỉ mình với

+bac cho e may cai hieu ung trong cac ban cook dc kg.chang han hieu ung soai vong hay mua roi chang han
thanks

Các bạn chỉ giúp chỉnh sửa chỗ nào trong private\10202be9\101F8798txt để thay đổi nhạc chuông mặc định. Cảm ơn các bạn

Các bạn chỉ giúp chỉnh sửa chỗ nào trong private\10202be9\101F8798txt để thay đổi nhạc chuông mặc định. Cảm ơn các bạn

đầu tiên bạn chọn đoạn nhac ngắn = đoạn nhạc mặc định,sau đó chép vào E/sounds/simple . rồi vào ổ C/private/10202be9/101F8763.txt sửa fire txt
bạn chọn ở dòng : 0x3 string ''E:\\Sounds\\simple\\ ******
lưu ý : ***** ở đây là tên bài nhạc bạn bỏ vào E\Sounds\Simple.
TĂNG ÂM KHỞI ĐÔNG : - ở dòng 0x2 int * * ( * * là 2 chử số tùy máy mà nó hiển thị khác nhau,bạn chỉ cần chỉnh 2 số đó thành 9 9 là ok)
good luck

làm sao để xóa những app mà người khác đã add vào rom hả bạn

Chỉ có cách bung file cài đặt SIS ra rồi đối chiếu những file trong đó tương ứng với những file đã add trong rom & xóa đi thôi bạn.

đầu tiên bạn chọn đoạn nhac ngắn = đoạn nhạc mặc định,sau đó chép vào E/sounds/simple . rồi vào ổ C/private/10202be9/101F8763.txt sửa fire txt
bạn chọn ở dòng : 0x3 string ''E:\\Sounds\\simple\\ ******
lưu ý : ***** ở đây là tên bài nhạc bạn bỏ vào E\Sounds\Simple.
TĂNG ÂM KHỞI ĐÔNG : - ở dòng 0x2 int * * ( * * là 2 chử số tùy máy mà nó hiển thị khác nhau,bạn chỉ cần chỉnh 2 số đó thành 9 9 là ok)
good luck

Mình muốn mod thay đổi nhạc chuông báo cuộc gọi đến mà chứ không phải thay đổi âm thanh khởi động. Chủ thớt nói có hướng dẫn trong file tải về mà chỉ có file 101F8798.txt gốc trong fw nên mình không biết mod thế nào

Back