• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
bạn có thể dùng Mobilhex, Siêu dịch, QuickRSC,UltraRSC,.... rất nhiều công cụ edit RSC trên mobile hay PC :)

bạn có thể dùng Mobilhex, Siêu dịch, QuickRSC,UltraRSC,.... rất nhiều công cụ edit RSC trên mobile hay PC :)

mình dùng Ultra mà nó ko nhận file profileeng.r01. bạn hướng dẫn cụ thể giúp mình zới. kon` zụ đổi vòng tròn ứng dụng thì chép vào resource\apps phải ko? có bạn flash lại ko? mình thử chép vào C:\\resource\\apps\\ mà ko đổi đ.c

mình dùng Ultra mà nó ko nhận file profileeng.r01. bạn hướng dẫn cụ thể giúp mình zới. kon` zụ đổi vòng tròn ứng dụng thì chép vào resource\apps phải ko? có bạn flash lại ko? mình thử chép vào C:\\resource\\apps\\ mà ko đổi đ.c

Apply patch c2z chưa? K thì bung rofs ra mà chép vào

Chỉnh sửa cuối:

muốn ultra hay 1 số công cụ chỉ đọc .rsc thì bạn đổi tên đuôi .rxx thành .rsc, bản chất của các tệp .rxx và .rsc là như nhau, vì thế các pm đọc được .rsc thì đều đọc được .rxx . Tốt nhất là bạn nên sử dụng Mobilhex trên mobile để tránh gây lỗi các string trong .rsc khi không quen dùng UltraRsc

Đây là công cụ tạo c2z trên mobile, còn tạo trên PC thì bạn tìm trong topic của ngoanrazor nhé :)
Mã:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?dkkp1c7rb5tdz4t[/DOWNLOAD]

máy bạn cho mình hỏi làm sao để đổi vòng tròn xoay xoay khi bật ứng dụng. với có cách nào đổi tên profile mà ko cần chỉnh sửa file profieeng.r01 ko?

máy bạn cho mình hỏi làm sao để đổi vòng tròn xoay xoay khi bật ứng dụng. với có cách nào đổi tên profile mà ko cần chỉnh sửa file profieeng.r01 ko?

Thay đổi file loader.png trong effects X_X

Chỉnh sửa cuối:

vòng tròn xoay ở phía trên góc bên phải gần cột pin thì thay tệp loader.png trong thư mục effect, còn báo ứng dụng đang chạy thì thay menu.mif trong resource/apps
tên profile thì mình sửa cho bạn rồi mà :|
Có 1 cách nữa k cần sửa profileeng.rxx là vào Profile trên đt, tạo 1 profile mới =))

vòng tròn xoay ở phía trên góc bên phải gần cột pin thì thay tệp loader.png trong thư mục effect, còn báo ứng dụng đang chạy thì thay menu.mif trong resource/apps
tên profile thì mình sửa cho bạn rồi mà :|
Có 1 cách nữa k cần sửa profileeng.rxx là vào Profile trên đt, tạo 1 profile mới =))

mình chẳng pik j về hex cả. pạn chỉnh dùm mình nha

Cho em hỏi cách thay tên FW theo ý mình

Mình muốn thay đổi tên FW theo ý mình khi ấn *#0000# thì làm thế nào ? Ví dụ cái hình bên dưới chỗ Langguage ( 20 ) Vậy em muốn thay ( 20 ) bằng đoạn tex theo ý em thì làm thế nào ?
PS / Em đang tập Mod , Thank all

Mình muốn thay đổi tên FW theo ý mình khi ấn *#0000# thì làm thế nào ? Ví dụ cái hình bên dưới chỗ Langguage ( 20 ) Vậy em muốn thay ( 20 ) bằng đoạn tex theo ý em thì làm thế nào ?
PS / Em đang tập Mod , Thank all

Chép vào rofs3 muốn sửa gì sửa

sao tìm mãi mà không thấy có mod nào tắt mấy chương trình chạy cùng khi máy khởi động vậy.

Cách để lấy theme từ 1 bản cook yêu thích: (viết cái này cho những bạn đang xin theme từ bản cook của mathanh hay Anther

Mọi theme sau khi giải nén ( bằng siscontent) hay cài đặt xong thì đều có trong 2 thư mục như sau:
- tệp .skn trong thư mục 10207114\import ở private
- còn lại 2 tệp .mbm và .mif trong thư mục resource\skins

ví dụ theme M sau khi giải nén hoặc cài đặt thì trong thư mục import trong 10207114 sẽ có 1 thư mục là A
đồng thời trong thư mục skins trong resource cũng sẽ có 1 thư mục A

như vậy các bạn muốn lấy theme thì chỉ cần copy 2 thư mục A này vào bản cook của mình và chỉnh sửa tệp 101F876F.txt

Back