• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
Cho hỏi cái mod tăng âm lượng nấc 9-10 mình tăng lên 11-20 có bị gì ko ??
Max là 10 rồi cha nội.
Lên 11 thì nốt nhạc nó văng hết cả ra ngoài đó=))
Chỉnh 2 dòng mã là 10 thôi nhé;;)

Mình nhớ là trong diễn đàn mình có mod mặc định tắt cảm bjến xoay màn hình. Bây h ko nhớ đọc ở đâu. Bạn nào biết mod đấy chỉ mình với

Mình nhớ là trong diễn đàn mình có mod mặc định tắt cảm bjến xoay màn hình. Bây h ko nhớ đọc ở đâu. Bạn nào biết mod đấy chỉ mình với

Hình như là 10282DF0 thì phải

0x1 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData

Hình như là 10282DF0 thì phải

Đúng là trong rofs2/private/10202be9/10282df0.txt nhưng phải chỉnh thế này này.Tắt cảm biến all luôn nhé!
cenrep
version 1
[owner]
0x100058EC
[defaultmeta]
16777216
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x2 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x3 int 7 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x4 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x100002 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x100003 int 7 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

Làm được chưa em zai?

Đúng là trong rofs2/private/10202be9/10282df0.txt nhưng phải chỉnh thế này này.Tắt cảm biến all luôn nhé!

Làm được chưa em zai?

cái này là mặc định của 10282DF0 luôn rồi mà :|, chỉ phải sửa dòng 0x1 thui...

cái này là mặc định của 10282DF0 luôn rồi mà :|, chỉ phải sửa dòng 0x1 thui...
Đầy người về mod lại thì không còn nguyên bản mặc định như thế nữa bạn à.
Vì 1 số cooker mod thêm cái mở rộng cảm biến nên thế.
Mình post thế này để những bạn mới tập cook nhìn vào mà còn biết để chỉnh lại\-/
Thế mà cũng chém người ta:((

Đầy người về mod lại thì không còn nguyên bản mặc định như thế nữa bạn à.
Vì 1 số cooker mod thêm cái mở rộng cảm biến nên thế.
Mình post thế này để những bạn mới tập cook nhìn vào mà còn biết để chỉnh lại\-/
Thế mà cũng chém người ta:((

^^ hehe, có chém gì đâu. tại mình ko hiểu ý bạn nên nói thui mà, giờ hiểu rồi, cho sr nha ^,..,^

^^ hehe, có chém gì đâu. tại mình ko hiểu ý bạn nên nói thui mà, giờ hiểu rồi, cho sr nha ^,..,^
Chém gió người ta mà lại được người ta thanks mấy bài liền thì chỉ duy nhất có bạn là được thui đó;;)

Chém gió người ta mà lại được người ta thanks mấy bài liền thì chỉ duy nhất có bạn là được thui đó;;)

;;) thật á @@ thế thì mình lại thành người đặc biệt rồi >:)

Mới hóng được thêm cái mod nữa nè ^^
1028281F.txt - tắt cảnh báo Widgets
0x2 int 0 0 cap_wr=WriteDeviceData
0x3 int 0 0 cap_wr=WriteDeviceData
0x2 - Kiểm soát khiến người dùng khi cài các nhu cầu truy cập mạng.
0x3 - Loại số nguyên giá trị để cho biết để Pre-cài đặt các widget trên điện thoại khởi động
[google dịch :-??]

Chỉnh sửa cuối:
Làm được chưa em zai?

E làm dc rồi nhưng mà tình hình là e muốn tắt mỗi cái xoay màn hình thôi. Vẫn muốn để lạj cáj úp máy là tắt nhạc chuông vớj tắt âm báo :(. Mà có cách tắt ở 101F876D.txt phảj ko ạ?

E làm dc rồi nhưng mà tình hình là e muốn tắt mỗi cái xoay màn hình thôi. Vẫn muốn để lạj cáj úp máy là tắt nhạc chuông vớj tắt âm báo :(. Mà có cách tắt ở 101F876D.txt phảj ko ạ?

theo mình biết thì chỉ có cách tắt đấy thôi bạn ạ :) tốt nhất là mỗi lần hardset or jaf thì vào cài đặt mà chỉnh, tốn bao nhiêu time lắm đâu :p

Down cái JAFSetup_1.98.62(Support Win7)về cài cho win7 nó báo No Support Windows version là sao nhỉ :-(

P/s; À được rùi, phải set thêm tí cho nó nữa :D

Tìm mãi mới thấy bản Jaf hoàn chỉnh trong topic của jinsk8r

Chỉnh sửa cuối:
Có cách tắt mà lằng nhằng lắm em zai:D
Tốt nhất là nên tắt cái úp máy tắt nhạc chuông đi em à.
Vì nếu em để Bật cái này thì khi có cuộc gọi đến mà máy để trong túi sẽ dễ bị tắt nhạc chuông giữa chừng lắm đó(có rất nhiều người bị rùi mà).
Còn cái xoay màn hình + tắt chuông báo thức thì không ảnh hưởng nên em tắt hay bật cũng được.
Cho nên khuyên em nên mod tắt mặc định Cảm biến All đi nhé!

Down cái JAFSetup_1.98.62(Support Win7)về cài cho win7 nó báo No Support Windows version là sao nhỉ :-(

P/s; À được rùi, phải set thêm tí cho nó nữa :D

Tìm mãi mới thấy bản Jaf hoàn chỉnh trong topic của jinsk8r

Tự hỏi + tự trả lời = spam hả cha nội????:-?

Dạo này điện thoại của mình ngày nào cũng nhận được tin nhắn OVI NOKIA APP giới thiệu về các soft của Nokia, cho dù đã để chế độ offline nhưng tin nhắn vẫn đến được. Có bạn nào bị trường hợp như mình không? Cách khắc phục thế nào? Có thể hướng dẫn mình được không?

Dạo này điện thoại của mình ngày nào cũng nhận được tin nhắn OVI NOKIA APP giới thiệu về các soft của Nokia, cho dù đã để chế độ offline nhưng tin nhắn vẫn đến được. Có bạn nào bị trường hợp như mình không? Cách khắc phục thế nào? Có thể hướng dẫn mình được không?
Bạn dùng CFW nào?
Của mình có bị bao giờ đâu nhỉ?

Back