• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
Bạn trả lời cho DoThanhHien chứ đâu phải câu hỏi của mình. :))
Mình nhầm.Srr nhé:D
Vấn đề của bạn thì đơn giản mà.Máy hack hay chưa hack thì đều dùng file text đó được cả.File đó là file mod để cook vào rofs2 mà bạn.

cho em hỏi là 5k8 của em dùng bản gốc 5k8 thì chạy đc web nhaccuatui.com, thế giờ em chuyển sang fw c6 hoặc 5k8 hack, đều không chạy đc nhạc web đó là sao ạ, em cài flash lite 4, 3.14 rồi, đều k đc

Giờ mình muốn mod vào máy luôn chứ ko cần phải cook vô rofs2 rồi flash lại. Giống như cái mod music ấy.

Giờ mình muốn mod vào máy luôn chứ ko cần phải cook vô rofs2 rồi flash lại. Giống như cái mod music ấy.

Ý bạn là thế nào?
Mod luôn vào máy mà mod file text thì mod kiểu gì?
Dùng C2Z chăng?
Mình chưa làm thế+chưa thấy ai làm thế bao giờ bạn à.
Nên mình nghĩ không làm được đâu.
Vì file text đó khi chỉnh sửa xong mà muốn nó hoạt động thì chỉ có cách là copy vào Z:/ theo đúng đường dẫn thôi.
Mà trên phone thì làm sao bạn copy vào Z được?
Mình nghĩ là chỉ còn cách cook vào ROFS2 và flash lại thôi.
Xin bạn cho ý kiến.Tại mình chưa hiểu bạn mod vào máy bạn luôn là bạn làm thế nào.
Có thể bạn tìm ra cách mới --> có khi mình học hỏi thêm được 1 cách hay:D
Thân!

Lúc trước mình thử mod music đâu có cần phải copy vô ROFS2 gì đâu, mình chỉ copy thẳng vào đường dẫn giống như trên bài viết hướng dẫn. Nó vẫn chạy được, còn mod đọc hình thì chưa thấy. Nếu ko có cách thì chắc phải flash lại thôi.

Lúc trước mình thử mod music đâu có cần phải copy vô ROFS2 gì đâu, mình chỉ copy thẳng vào đường dẫn giống như trên bài viết hướng dẫn. Nó vẫn chạy được, còn mod đọc hình thì chưa thấy. Nếu ko có cách thì chắc phải flash lại thôi.
Có phải mod music đó bạn copy giống đường dẫn như thế nhưng là copy vào ổ C và đã apply patch C2Z đúng không?Nếu như thế có khi được đó.Bạn thử lại với mod bạn đang mún làm xem?

Thế bác có file .txt chỉ đọc hình tại E:\Images hok cho mình với. Mình xài x6 v30. Nếu ko có thì bác cho mình cái đường dẫn chứa lệnh đọc của nó. Thanks.

Thế bác có file .txt chỉ đọc hình tại E:\Images hok cho mình với. Mình xài x6 v30. Nếu ko có thì bác cho mình cái đường dẫn chứa lệnh đọc của nó. Thanks.
Mình chỉ có mod đó dành cho CFW lai ghép C^~5800 thui.
Còn mod bác cần có bên topic mod cook cho s60v5 có đó bác.
Tương đương nhau bác nhé.
Cứ down mod đó về rùi copy vào rofs2 theo đường dẫn mà bác jin đã post thui nhé.

Thế cái đó có chạy hok vậy bạn. Lỡ copy vô mà hok chạy là phải flash nữa là hơi mệt à. Có bác nào test thử cái mod gallrey trên x6 chưa cho mình bik.

Các bạn cho mình hỏi cách fix lỗi thoát khỏi Âm nhạc bị vào menu của CFW C6 với. Cám ơn các bạn nhiều nha.

Các bạn cho mình hỏi cách fix lỗi thoát khỏi Âm nhạc bị vào menu của CFW C6 với. Cám ơn các bạn nhiều nha.
Lỗi chung của các bản CFW C6 lai ghép bạn nhé.Không ảnh hưởng đâu.Ai dùng CFW C6 lai ghép cũng bị như bạn cả.Cứ "phớt lờ" lỗi đó mà dùng thôi.Thân!:d

mình xin bản mod sau đây bạn ơi--->5233
1.. tắt âm camera. mình test thử cái khác trong 4rum ko đc
2.. cái trượt mở phím giống CFW c6
3.. bàn phím mini QWERT
4..phần ấn số gọi có chức năng search danh bạ
cảm ơn bạn rất là nhiêu

TUT CONVERT JPEG TO SVG (MIF)
dùng cho bài trên

INSTRUCTION TO CONVERT JPEG TO .MIF
1.Tải SISContents--- http://www.box.net/shared/hnr3messnp
2.Chạy SISUNPACKR rồi nhấn FILE-- NEW PACKAGE---EMPTY PACKAGE
3.Bỏ chọn 3RD EDITION và chọn vào 5TH EDITION
4.Chuyển qua CONTENT TAB
5.Nhấn ADD ENTRY và chọn file .MIF bất kỳ (có thể tải tại đây file mif http://www.box.net/shared/je4rd8q7sn )
5.Nhấn OK.
6.DOUBLE CLICK vào content.
7.1 cửa số mở ra sẽ có 1 số thứ như là "ENTRY 01 xxx KB" , thu nhỏ nó xuống....
8.Vào trang http://www.enetzwerk.de/svg/index2.html
9.Upload hình muốn chuyển thành .mif
10.Tải file .svg đã convert
11.Giờ thì xóa file image đi Click here to enlarge (ko xóa cũng được Click here to enlarge)
12.Mở lại cửa sổ ở bước 7
13.Chuột phải vào content và replace = file .svg đã tải
14.Nhấp OK
15.Nhấn EXTRACT và lưu file .MIF

ai có thể hướng dẫn kỹ hơn được không
mình đang muốn conver từ jpg sang mif

Bạn có thể chỉ mình file nào mod cấu hình kết nối mạng ở đâu ko vậy?
Ý bạn là cấu hình mạng GSM hay mạng GPRS/Wifi?

Nếu là cấu hình mạng GSM thì chỉ có thể chỉnh GSM/UMTS/Dual thôi chứ không chỉnh được gì nhiều đâu. Còn 2 cái kia thì phải manual config chứ :\

Ý bạn là cấu hình mạng GSM hay mạng GPRS/Wifi?

Nếu là cấu hình mạng GSM thì chỉ có thể chỉnh GSM/UMTS/Dual thôi chứ không chỉnh được gì nhiều đâu. Còn 2 cái kia thì phải manual config chứ :\

Cấu hình mạng GPRS. Vì mình jaf bản C6 V20.0.043 của binh24 thì cấu hình sau khi jaf măc đinh là O2.... chứ không phải Vinaphone GPRS nên mình nghĩ có file nào đó có thể mod đc nên mình mới hỏi bạn

Back