• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp & Giải đáp các thắc mắc cho người mới sử dụng iPhone

ai cho mình hỏi ?
mình có khôi phục cài đặt tất cả cho iphone trực tiếp trên điện thoại nhưng chờ mãi không thấy iphone nên. Nó chỉ hiện mỗi quả táo không nên được nữa? đã chờ 1h nhưng vẫn chưa thấy nên, ai cho mình hỏi làm sao để nó nên không?
đã khởi động lại bằng bấm 2 nút nguồn và home vẫn không được
thanks

ai cho mình hỏi ?
mình có khôi phục cài đặt tất cả cho iphone trực tiếp trên điện thoại nhưng chờ mãi không thấy iphone nên. Nó chỉ hiện mỗi quả táo không nên được nữa? đã chờ 1h nhưng vẫn chưa thấy nên, ai cho mình hỏi làm sao để nó nên không?
đã khởi động lại bằng bấm 2 nút nguồn và home vẫn không được
thanks
Nếu bạn chỉ khôi phục cài đặt thôi thì ko sao.Nhưng nếu máy đã jailbreak mà bạn khôi phục máy sạch như ban đầu thì sẽ treo táo,chỉ có cách duy nhất là up lại Firmware thôi :)

mình up lên 5.1 ko jb đc,giờ muốn hạ xuốn 5.0.1 có đc ko nhỉ?
mình dùng iphone 4 quốc tế :(

pro cho mình hỏi....mình đag tính mua cái iphone4..mà thằg bạn mình giới thiệu là..iphone xài đc là khoảg 5triệu...kòn tốt lun là 7triệu...mình đàg băn khoăn là sao nó rẻ dzzạy..ko pít có faỉ hàg cuả HồCẩmĐào loại siêu nhái ko.và có cách nào kiểm tra đc ko...mong mọi người rành về chuyện này tư vấn giúp ...cảm ơn...trứơc..

Tình hình là thế này,mình dùng symbian lâu rồi,và mới lấy lại con iphone 3gs,mình cũng có tìm hiểu đôi chút rồi,và xác định ip của mình la 3gs Word, iOS 4.3.3 đã JB. Giờ mình muốn thử nâng lên iOS 4.3.5 và Jb thử 1lần thì làm thế nào nhỉ?
Ai chỉ giúp mình tí nha.

Tình hình là thế này,mình dùng symbian lâu rồi,và mới lấy lại con iphone 3gs,mình cũng có tìm hiểu đôi chút rồi,và xác định ip của mình la 3gs Word, iOS 4.3.3 đã JB. Giờ mình muốn thử nâng lên iOS 4.3.5 và Jb thử 1lần thì làm thế nào nhỉ?
Ai chỉ giúp mình tí nha.
bạn đang dùng ios4.3.3 ổn định thì lên ios 4.3.5 làm gì hả bạn và hai fw đó có khác nhau gì đâu

Ai chỉ giúp mình tí nha.
bạn đang dùng ios4.3.3 ổn định thì lên ios 4.3.5 làm gì hả bạn và hai fw đó có khác nhau gì đâu

Ơh hờ. Ol điện thoại,giờ mới biết bạn là Mod. =))
có gì mod chỉ giáo giúp,mới làm wen IOS.

Ai chỉ giúp mình tí nha.

ios 4.3.5 có untethered jb đc đâu
nếu muốn lên thì lên hẳn 5.0.1 ý bạn

bạn cho minh hỏi muon kết nối iphone với máy tính thi phải làm sao vậy. Ai giúp minh với

các bạn cho mình hỏi 1 câu hơi ngoài lề 1 chút
mình có nhiều bài hát trong iTunes mà muốn sửa thông tin về nó
có phần mềm nào tự tìm giúp mình tên từ mình cần sửa thành từ mới ko??
chẳng hạn mình muốn sửa abc thành xyz
nó sẽ tự tìm tất cả cụm abc để sửa thành xyz ấy

ban oi cho minh hoi,may htc hd2 cua minh ko biet tai sao khi nghe nhac no cu nhay bai nay qua bai khac doi khi tu dong goi cho nguoi khac nua.minh bam qua bai hat thi no lai lui,va bam hat no cung lui...ko biet cam ung cua no co bi hu ko nua.mong cac ban giup gium...thanks!

và cái htc hd2 hôm nay lại không biết bị gì mà nhập pass nó cứ báo sai và bị khóa máy ,có bac nào giúp e với,hướng dẫn cách mở pass dùm em.thanks!

Bó chiếu, đây là box HTC à @_@:-/

Các bác ơi, cái iphone 3g của mình bị gì hk biết, tự nhiên vào số điện thoại, danh bạ, tin nhắn là tự động thoát ra hà.... huhu

Back