• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp & Giải đáp các thắc mắc cho người mới sử dụng iPhone

đây rồi... đẹp quá... :)
Các bác cho e hỏi chút :)
con Ip 4s của em gần đây hay bị đen màn hình ( có người gọi thì bên gọi vẫn nghe chuông còn mình thì màn hình vẫn đen xì )
Hôm trước lên tham khảo các bác, em làm theo cái HardReset. Cũng ngon.
Nhưng sáng nay nó lại bị, ~> e lại phải hardreset.
Em muốn hỏi làm sao để điều trị dứt điểm bệnh này.
Mong các bác nhiệt tình giúp đỡ

đây rồi... đẹp quá... :)
Các bác cho e hỏi chút :)
con Ip 4s của em gần đây hay bị đen màn hình ( có người gọi thì bên gọi vẫn nghe chuông còn mình thì màn hình vẫn đen xì )
Hôm trước lên tham khảo các bác, em làm theo cái HardReset. Cũng ngon.
Nhưng sáng nay nó lại bị, ~> e lại phải hardreset.
Em muốn hỏi làm sao để điều trị dứt điểm bệnh này.
Mong các bác nhiệt tình giúp đỡ

Cứ restore là chắc chắn mọi vấn đề sẽ được giải quyết
Trừ khi máy bạn bị hỏng do va đập hay lỗi phần cứng

Help:3GS đang chạy 4.1 giờ có lên 4.3.3 được không???

Em có con 3GS đang chạy 4.1,BB 6.15.Giờ muốn nâng lên 4.3.3 được không các bác(em không lưu SHSH),nếu không lên được 4.3.3 thì lên bao nhiêu bây giờ là thích hợp cho 3GS.Mong các bác hướng dẫn chi tiết cho em với.Thanks các bác nhiều :D

Không có SHSH thì không lên được đâu bạn ơi
3GS thì lên 5.1.1 vẫn ngon mà
Mai - ngày kia ra jb

Cho e hỏi con ip 3gs của em bị làm sao mà không thể nghe nhạc được ? cứ đc 2 giây là tự pause...Ai biết xin chỉ dùm

bạn nào biết rõ xin alo vào sđt 0985799975 or 0916846990. mình sẽ gọi lại để xin đc hướng dẫn đầy đủ

máy em đang restore thì cấp điện đỏ điện lại thì báo nepebea vá có ông người ai biếc cách khắc phục chỉ dùm em?/

THÌ MÁY EM DANG RS THÌ BỊ CÚP ĐIỆN.KHỞI ĐỘNG MÁY LẠI THÌ KHÔNG ĐƯỢC HIỆN LÊN MẶT ÔNG NGƯỜI VỚI DÒNG CHỮ SPEBEA

THÌ MÁY EM DANG RS THÌ BỊ CÚP ĐIỆN.KHỞI ĐỘNG MÁY LẠI THÌ KHÔNG ĐƯỢC HIỆN LÊN MẶT ÔNG NGƯỜI VỚI DÒNG CHỮ SPEBEA

NPEBEA và hình mặt người bạn thấy chính là do máy đang treo ở chế độ Recovery Mode khi restore FW Cusom được build bằng Pwnagetool.

Bạn xài máy gì?Chắc FW bạn restore là FW đã quá cũ.Đưa máy về chế độ DFU rồi restore lại FW là ok

Híc, vợ mới lôi con iPhone 3GS về dùng (Version 4.1, Modem FW 06.15.00), giờ cho mình hỏi muốn khôi phục về nguyên bản thì làm thế nào vậy (vì muốn xóa hết các dữ liệu cũ của người dùng trước)? PC đã cài iTune 10.6.3.25 nhưng cắm cáp nó không nhận ra iPhone. Giúp với vì iOS thì mình mù tịt...:D

Làm gì thì làm, máy tính phải nhận được iphone đã, còn làm thế nào thì cứ dần check cable, cổng, PC, connector trên IP...
Xóa hết data thì vào Settings-General-Reset all settings. Nhưng làm cách này máy đã JB dễ ăn táo hoặc hang luôn lắm.

Cách tốt nhất là restore thôi. Redsn0w hạ BB để dùng tốt chức năng GPS trên 3GS rồi đấy: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ade-baseband-06-15-00-và-Unlock-iPhone-3G-3GS

Vọc đi, có hỏng thì làm chặn giấy mua vợ con 4s hoặc đợi ra hẳn IP5 tha hồ nghiên cứu mà lại được vợ yêu :D

Vọc đi, có hỏng thì làm chặn giấy mua vợ con 4s hoặc đợi ra hẳn IP5 tha hồ nghiên cứu mà lại được vợ yêu :D
Híc, đúng là của nợ rồi...:D Thôi cứ vọc, nếu thành chặn giấy thì gạ vợ mua HTC dùng cho lành...:))

Híc, vợ mới lôi con iPhone 3GS về dùng (Version 4.1, Modem FW 06.15.00), giờ cho mình hỏi muốn khôi phục về nguyên bản thì làm thế nào vậy (vì muốn xóa hết các dữ liệu cũ của người dùng trước)? PC đã cài iTune 10.6.3.25 nhưng cắm cáp nó không nhận ra iPhone. Giúp với vì iOS thì mình mù tịt...:D
bác kiểm tra lại cáp kết nối và đổi sang cổng usb khác xem có kết nối được PC với iphone không

Back