• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch Balance v.1.1.9 S60v3[Kiểm tra tài khoản]

Em cài xong rồi nhưng kiểm tra tài khoản thì nó chỉ nháy 1 cái,không kịp nhìn thấy gì cả.

Ái chà, vậy làm gì có chỗ set số điện thoại nhận tin và tổng đài sẽ gửi tin hả a?
Bó chiếu chú em luôn, anh dùng mạng Viettel, để kiểm tra tài khoản bấm *101# Call, Tài khoản khuyến mại *102# Call. Khi cài vào máy mặc định đã có số *102#. Nếu dùng mạng khác không cùng mã số để kiểm tra tài khoản thì sẽ nhận thông báo là số không đúng. Không phải Lỗi! Muốn set số để kiểm tra tài khoản thì vào mục Mã kiểm tra đấy.
Em cài xong rồi nhưng kiểm tra tài khoản thì nó chỉ nháy 1 cái,không kịp nhìn thấy gì cả.
Bạn vào cài đặt trong phần Touch Balance chon tuơng thích với Shell, sau đó Restart phone sẽ thấy.

Bó chiếu chú em luôn, anh dùng mạng Viettel, để kiểm tra tài khoản bấm *101# Call, Tài khoản khuyến mại *102# Call. Khi cài vào máy mặc định đã có số *102#. Nếu dùng mạng khác không cùng mã số để kiểm tra tài khoản thì sẽ nhận thông báo là số không đúng. Không phải Lỗi! Muốn set số để kiểm tra tài khoản thì vào mục Mã kiểm tra đấy.

Ẹc. Cái chỉnh đó tất nhiên TL chỉnh không sai. Vẫn nhận kết quả bình thường. Nhưng mỗi lần vào cài đặt xong thoát ra nó lại báo : số điện thoại không đúng.

P/s: TL cũng dùng vt

Chính thức thông báo cùng cả nhà ThanhLong đã fix được lỗi báo : Số điện thoại không đúng. Lỗi này sẽ xuất hiện khi các bạn vào chỉnh cài đặt và thoát ra.

P/s. TL đang đưa vợ con đi ăn sáng chưa up đc, chút nữa nha. Vui quá :)

Chính thức thông báo cùng cả nhà ThanhLong đã fix được lỗi báo : Số điện thoại không đúng. Lỗi này sẽ xuất hiện khi các bạn vào chỉnh cài đặt và thoát ra.

P/s. TL đang đưa vợ con đi ăn sáng chưa up đc, chút nữa nha. Vui quá :)

Test trên N82 không bao giờ gặp lỗi như em nói.:-?

Test trên N82 không bao giờ gặp lỗi như em nói.:-?

Lạ thế nhỉ ? Lúc a cài đặt xong chọn thoát không báo à ? Có thể máy a để tiếng Anh ko để ý

A vào BalanceServer.exe fix dòng *666# đi mới hết được.

Lạ thế nhỉ ? Lúc a cài đặt xong chọn thoát không báo à ? Có thể máy a để tiếng Anh ko để ý

A vào BalanceServer.exe fix dòng *666# đi mới hết được.

N82 anh đang dùng tiếng Việt đây. Bởi vì pm đó nó có chỗ nào để nhập số ĐT của mình đâu mà báo là không đúng, bản thân Mặc định của nó chỉ là cái mã *102# thôi mà. Trong ngôn ngữ của pm cũng không có dòng nào như câu thông báo. Còn nó thuộc về máy thì máy có thể bị lỗi fw, vì cài pm mà lại báo là số ĐT không đúng là sao.:D
Ở đây anh chỉ nói đến Việt hóa Ngôn ngữ thôi, nếu lỗi tại khi Vh thì anh mới phải xem xét để fix. Còn trong exe là thuộc về pm, cái này ngoài khả năng của anh, nếu có khắc phục thì phải chờ bản cập nhật.
Chủ yếu là anh em cài và dùng được là OK rồi.

chắc là dùng zntxhan rồi. cái này nó tìm thiếu nhiều string lắm MinhThang ơi. Chắc bác chưa mod cái file trong sys/bin rồi.

chắc là dùng zntxhan rồi. cái này nó tìm thiếu nhiều string lắm MinhThang ơi. Chắc bác chưa mod cái file trong sys/bin rồi.

HT cùng nghiên cứu thằng này xem, bro có bị lỗi lúc thoát cài đặt không ?
TL đã sửa string *666# trong BalanceServer, lúc cài vào exe nó tạo 1 file log.txt nữa. bằng Xplore hơi bị lỗi font nhưng cũng có thể hiểu qua được :)

TL đã sửa string *666# trong BalanceServer, lúc cài vào exe nó tạo 1 file log.txt nữa. bằng Xplore hơi bị lỗi font nhưng cũng có thể hiểu qua được :)

Em gỡ bản trong máy ra, cài bản này sau đó lại đè bản kia lên xem có lỗi trên máy của em nữa không TL nhé:

híc, sorry, file log.txt là file nó ghi lại nhật kí số dư tài khoản.

Tóm lại còn mấy con exe thôi :(

Mình thấy trong file r01 của nó số String là 120, bạn thấy bao nhiêu.
Mình không việt hóa bản này. Bồ thử hỏi thanhlongnd nha. à mà để tải về xem thử có bị không mặc dù mình xài mobifone

Có vẻ nó không phù hợp với dòng có bàn phím QWERTY khi mà ở màn hình chờ ứng dụng chọn phím sẽ ra chữ chứ không ra số. Khi đó nó sẽ báo sai,Không liên quan gì đến mạng đang dùng cả
Khi vào ứng dụng ra màn hình chờ cái là bị

Có vẻ nó không phù hợp với dòng có bàn phím QWERTY khi mà ở màn hình chờ ứng dụng chọn phím sẽ ra chữ chứ không ra số. Khi đó nó sẽ báo sai,Không liên quan gì đến mạng đang dùng cả
Khi vào ứng dụng ra màn hình chờ cái là bị

Chuẩn không cần chỉnh. Mình làm trên N82 đã test bao nhiêu lần nó đều chạy tốt, nên mình không thể thấy lỗi đó. Do dòng E không hỗ trợ rồi đây.=D>=D>=D>
Thế mà cu Long cứ bảo fix biết lỗi chỗ nào mà fix.:D

Chuẩn không cần chỉnh. Mình làm trên N82 đã test bao nhiêu lần nó đều chạy tốt, nên mình không thể thấy lỗi đó. Do dòng E không hỗ trợ rồi đây.=D>=D>=D>
Thế mà cu Long cứ bảo fix biết lỗi chỗ nào mà fix.:D

Vừa so sánh bản MT với bản TL làm , MT thiếu khoảng chục dòng. Có dòng của MT bị mất ( đa phần kí hiệu ), có dòng còn tiếng anh.

P/s. MT hơn TL mấy tuổi mà ku chi vậy :)

Vừa so sánh bản MT với bản TL làm , MT thiếu khoảng chục dòng. Có dòng của MT bị mất ( đa phần kí hiệu ), có dòng còn tiếng anh.

P/s. MT hơn TL mấy tuổi mà ku chi vậy :)

So sánh trên file nào file mình úp sau đó hả.
P/S gọi thân mật 43t.:)

Back