• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch Balance v.1.1.9 S60v3[Kiểm tra tài khoản]

E dùng N82 khi cài máy báo pm k tương thích nhưng cứ cài bừa thế mà lại dùng được mới đau.có mỗi cái e k rõ là khi khởi động máy nó cứ hiện dòng *666# không hiểu để làm gì

E dùng N82 khi cài máy báo pm k tương thích nhưng cứ cài bừa thế mà lại dùng được mới đau.có mỗi cái e k rõ là khi khởi động máy nó cứ hiện dòng *666# không hiểu để làm gì

Bạn tải file ở bài 15 về cài lại xem có còn bị không? Mình VH và test không biết bao nhiêu lần pm này trên N82, mà không hề thấy báo lỗi như bạn nói, nên mình không biết trả lời cho bạn được.

Anh Thắng ơi, phần Nhóm chữ số đơn vị anh dịch sai rùi, đó chính xác là nhóm chữ số mà phần mềm này sẽ cho hiển thị đó.

Ví dụ : *102# có thông tin là : tài khoản quý khách có 103 000 đồng, 307 456 kb khuyến mại, 15 tin nhắn và 30 cuộc gọi nội mạng sử dụng đến hết ngày 30-10-2010 .

Thì mình sẽ chọn hiển thị nhóm chữ số theo số thứ tự trên đó .

Như hình này:

Anh đâu có hiểu sai, nhóm chữ số đơn vị ở đây là em chọn 3 thì nó sẽ tách 3 số cho 1 hàng đơn vị, nếu 2 thì nó sẽ chọn 2 số cho 1 hàng đơn vị nếu chọn 1 hoặc không thì các số sẽ là 1 dãy. Quá là đơn giản mà em nghĩ không ra ư.

Anh đâu có hiểu sai, nhóm chữ số đơn vị ở đây là em chọn 3 thì nó sẽ tách 3 số cho 1 hàng đơn vị, nếu 2 thì nó sẽ chọn 2 số cho 1 hàng đơn vị nếu chọn 1 hoặc không thì các số sẽ là 1 dãy. Quá là đơn giản mà em nghĩ không ra ư.

Không phải như vậy.

Đây là số thứ tự của nhóm số sẽ hiển thị trên màn hình chính đó.

Nhóm số này sẽ chia thành từng nhóm ở *102#. Với những tài khoản có nhiều nhóm số. A qua xem bài của e sẽ hiểu.

Không phải như vậy.

Đây là số thứ tự của nhóm số sẽ hiển thị trên màn hình chính đó.

Nhóm số này sẽ chia thành từng nhóm ở *102#. Với những tài khoản có nhiều nhóm số. A qua xem bài của e sẽ hiểu.

Anh chẳng biết anh hiểu sai nên dịch sai không, theo anh cho chức năng đó là thế này: Nếu tài khoản còn 120000đ mà ta chọn số 1 thì nó sẽ hiển thị là 120000đ. Còn nếu chọn số 3 thì nó sẽ hiển thị là: 120.000đ thế thôi.

Anh chẳng biết anh hiểu sai nên dịch sai không, theo anh cho chức năng đó là thế này: Nếu tài khoản còn 120000đ mà ta chọn số 1 thì nó sẽ hiển thị là 120000đ. Còn nếu chọn số 3 thì nó sẽ hiển thị là: 120.000đ thế thôi.

Không phải anh ạ. Thế này nhé. Ví dụ tài khoản anh như này :

Quy khach có 120 000 dong khuyen mai, 240 000kb luu luong, 15 tin nhan va 30 phut goi mien phi den ngay 15/12/2009. Xin cam on.

Nếu chỗ nhóm chữ số đó anh để 1 thì nó sẽ hiện 120 000, a để 2 nó sẽ hiện 240 000, a để 3 nó sẽ hiện 15, a để 4 nó sẽ hiện 30.

A so sánh với câu thông báo của nó là hiểu :)

Không phải anh ạ. Thế này nhé. Ví dụ tài khoản anh như này :

Quy khach có 120 000 dong khuyen mai, 240 000kb luu luong, 15 tin nhan va 30 phut goi mien phi den ngay 15/12/2009. Xin cam on.

Nếu chỗ nhóm chữ số đó anh để 1 thì nó sẽ hiện 120 000, a để 2 nó sẽ hiện 240 000, a để 3 nó sẽ hiện 15, a để 4 nó sẽ hiện 30.

A so sánh với câu thông báo của nó là hiểu :)

Đang là 102 chuyển sang 101 thì nó như thế, em restart phone lại xem có còn không? Muốn biết chi tiết như câu thông báo của tổng đài em chọn Hiển thị đầy đủ là Mở sẽ thấy ngay.:)

Đang là 102 chuyển sang 101 thì nó như thế, em restart phone lại xem có còn không? Muốn biết chi tiết như câu thông báo của tổng đài em chọn Hiển thị đầy đủ là Mở sẽ thấy ngay.:)

Chọn hiển thị đầy đủ nó sẽ kèm câu: Quy khach con ... < rất dài, màn hình chính ko hiển thị được thông tin mình cần.

Nhìn hình TL chụp đi, hiển thị ngắn gọn, lại hiển thi được thông tin mình cần. Đã test kĩ rùi đó a.

Xin khẳng định : đó là Nhóm chữ số hiển thị trên màn hình chính.

Chọn hiển thị đầy đủ nó sẽ kèm câu: Quy khach con ... < rất dài, màn hình chính ko hiển thị được thông tin mình cần.

Nhìn hình TL chụp đi, hiển thị ngắn gọn, lại hiển thi được thông tin mình cần. Đã test kĩ rùi đó a.

Trên máy của anh thì hiển thị ngắn gọn, nhưng các máy 240x320 màn hình ngang nhỏ hơn thì hiển thị cũng ... àh

Trên máy của anh thì hiển thị ngắn gọn, nhưng các máy 240x320 màn hình ngang nhỏ hơn thì hiển thị cũng ... àh

ohho, nhưng ít nhất em sẽ cũng nhìn thấy số kb lưu lượng còn lại đúng không.

Còn nếu em để hiển thị đầy đủ thì chỉ thấy: Quy khach con ...

Mà em test xem chức năng của phần : Nhóm chữ số đó là gì , có đúng như kết quả của anh không ? Anh và vài người nữa đã test chính xác đó em :)

Nói một hồi hều vốn?:))

Mã:
[B]Xin khẳng định : đó là Nhóm chữ số hiển thị trên màn hình chính[/B]

Em có hiểu Nhóm chữ số là gì không? Anh dịch là "Nhóm chữ số đơn vị" Nghĩa là nó tách ra từng nhóm chữ số hàng đơn vị, hàng nghìn, hàng trăm... VND thì sử dụng là 3 chữ số cho 1 hàng đơn vị, vậy em cứ chọn số 3 thì nó sẽ tách là 3 chữ số, còn nếu chọn 1 thì nó là 1 dãy. Còn việc nó hiển thị cái gì trên màn hình là do gói dịch vụ của em sử dụng.
Anh xin nhắc lại là nhiệm vụ của chức năng này nó chỉ giúp ta nhìn đọc chính xác và nhanh về số Tài khoản còn lại, bởi nó đã tách ra theo hàng ngàn, hàng trăm , hàng chục, hàng đơn vị mà thôi.
P/S Nhân đây cũng nhắc nhở em không nên vội vã kết luận anh dịch sai nhé. Vì thể hiện trên ĐT chứ không phải là cái bảng to và dài.

trời ơi. đã nói nếu có thắc mắc về dịch thuật pm riêng rồi mà. còn đây là chổ mem test xem có xài tốt và bị lỗi gì không, làm vầy nó kéo dài trang ra mà ko được gì cả:-?. Hiển thị dài ngắn còn phải xem xem cái đó là màn hình 320x240 hay 240x320. hiện thị đầy đủ 320 chưa các đã đủ trên 240.

Em có hiểu Nhóm chữ số là gì không? Anh dịch là "Nhóm chữ số đơn vị" Nghĩa là nó tách ra từng nhóm chữ số hàng đơn vị, hàng nghìn, hàng trăm... VND thì sử dụng là 3 chữ số cho 1 hàng đơn vị, vậy em cứ chọn số 3 thì nó sẽ tách là 3 chữ số, còn nếu chọn 1 thì nó là 1 dãy. Còn việc nó hiển thị cái gì trên màn hình là do gói dịch vụ của em sử dụng.
Anh xin nhắc lại là nhiệm vụ của chức năng này nó chỉ giúp ta nhìn đọc chính xác và nhanh về số Tài khoản còn lại, bởi nó đã tách ra theo hàng ngàn, hàng trăm , hàng chục, hàng đơn vị mà thôi.
P/S Nhân đây cũng nhắc nhở em không nên vội vã kết luận anh dịch sai nhé. Vì thể hiện trên ĐT chứ không phải là cái bảng to và dài.

Híc. Đảm bảo 100% anh hiểu sao. Anh khẳng định là nó chia chữ số hàng đơn vị thì cho 3 cái ảnh minh chứng nó sẽ thay đổi số hàng đơn vị khi anh thay đổi 1,2,3 trong phần đó đi .

Thanh Long dám khẳng định đó không phải là chữ số hàng đơn vị mà là Nhóm chữ số sẽ dùng khi soi 102 .

Minh chứng :

Khi soi *102# tài khoản của Thanhlong hiện là: Quy khach còn 84322 dong khuyen mai, 305419 KB . Xin cam on .

Nếu để Nhóm chữ số là 1 nó sẽ hiện :

Nếu để nhóm chữ số là 2 nó sẽ hiện :

A MT soi kĩ đoạn bôi đậm và 2 bức anh đó nha :(

trời ơi. đã nói nếu có thắc mắc về dịch thuật pm riêng rồi mà. còn đây là chổ mem test xem có xài tốt và bị lỗi gì không, làm vầy nó kéo dài trang ra mà ko được gì cả:-?. Hiển thị dài ngắn còn phải xem xem cái đó là màn hình 320x240 hay 240x320. hiện thị đầy đủ 320 chưa các đã đủ trên 240.

Vấn đề ở đây không phải hiển thị đủ hay không mà là nó chọn con số nào để hiển thị bạn à :)

:-??
Híc. Đảm bảo 100% anh hiểu sao. Anh khẳng định là nó chia chữ số hàng đơn vị thì cho 3 cái ảnh minh chứng nó sẽ thay đổi số hàng đơn vị khi anh thay đổi 1,2,3 trong phần đó đi .

Thanh Long dám khẳng định đó không phải là chữ số hàng đơn vị mà là Nhóm chữ số sẽ dùng khi soi 102 .

Minh chứng :

Khi soi *102# tài khoản của Thanhlong hiện là: Quy khach còn 84322 dong khuyen mai, 305419 KB . Xin cam on .

Nếu để Nhóm chữ số là 1 nó sẽ hiện :

Nếu để nhóm chữ số là 2 nó sẽ hiện :

A MT soi kĩ đoạn bôi đậm và 2 bức anh đó nha :(
Làm sao mã *102# lại ra tiền cước GPRS được:-??
*102# là tra tiền khuyến mãi mà:D. hiện giờ cũng chưa thấy nhà mạng nào có mã thông báo cước gprs cả:-??. ta chỉ có thể vào bộ đếm dữ liệu trong Nhật ký coi và nhân với giá cước mới ra thôi chứ:-??.
Còn nếu là nó tính theo KB trừ ra thì mình có thể đặt KB bắt đầu hay sao. phải có mới trừ được chứ.
thật sự cái ứng dụng này mình mù tịt.

Chỉnh sửa cuối:
:-??
Làm sao mã *102# lại ra tiền cước GPRS được:-??
*102# là tra tiền khuyến mãi mà:D. hiện giờ cũng chưa thấy nhà mạng nào có mã thông báo cước gprs cả:-??. ta chỉ có thể vào bộ đếm dữ liệu trong Nhật ký coi và nhân với giá cước mới ra thôi chứ:-??

Nếu bạn dùng các gói data của viettel thì *102# nó sẽ hiển thị hết cả gói GPRS bạn được miễn phí đó, nếu có tin nhắn và phút gọi khuyến mãi nó cũng hiện luôn :( . Rất tiện đúng không. Nhất là khi trong phần mềm này bạn chọn Nhóm chữ số 2 nó sẽ không hiện số tiền và chỉ hiện gói GPRS còn lại , vì nó là Nhóm chữ số ở vị trí thứ 2 :)

P/s. Bạn lưu ý Lưu lượng GPRS được miễn phí còn lại bao nhiêu mới hiển thị chứ Nhật kí điện thoại hiển thị Lưu lượng GPRS đã dùng nha bạn :)

Nếu bạn dùng các gói data của viettel thì *102# nó sẽ hiển thị hết cả gói GPRS bạn được miễn phí đó, nếu có tin nhắn và phút gọi khuyến mãi nó cũng hiện luôn :( . Rất tiện đúng không. Nhất là khi trong phần mềm này bạn chọn Nhóm chữ số 2 nó sẽ không hiện số tiền và chỉ hiện gói GPRS còn lại , vì nó là Nhóm chữ số ở vị trí thứ 2 :)

P/s. Bạn lưu ý Lưu lượng GPRS được miễn phí còn lại bao nhiêu mới hiển thị chứ Nhật kí điện thoại hiển thị Lưu lượng GPRS đã dùng nha bạn :)

Giả dụ một nhà mạng khác nó không cài như bạn nói mà nó cài GPRS riêng, cước khuyến mãi riêng, cước chính riêng, nhà mạng không có mã riêng thì phải làm sao?. đâu phải nhà mạng nào cũng giống nhà mạng nào. làm sao ứng dụng này can thiệp được:-??
Thôi chấm dứt kết nối đến máy chủ... vấn đề này mình mù tịt :D

Chỉnh sửa cuối:
Giả dụ một nhà mạng khác nó không cài như bạn nói mà nó cài GPRS riêng, cước khuyến mãi riêng, cước chính riêng thì phải làm sao?. đâu phải nhà mạng nào cũng giống nhà mạng nào. làm sao ứng dụng này can thiệp được:-??
Thôi chấm dứt kết nối đến máy chủ... vấn đề này mình mù tịt :D

Được chứ bạn.

Nó chỉ phân ra làm 2 mã kiểm tra chính là : *101#, *102#.

Dù thông tin gì thì nó cũng chỉ có thể được nằm trong đoạn tin nhắn khi bấm 2 mã này đúng không.

Và khi đó bạn sẽ chọn Thông tin cần xem là nhóm chữ số nằm ở vị trí thứ mấy trong đoạn tin nhắn của 2 mã đó .

Cái này sẽ rõ ràng hơn khi các nhà mạng khuyến mãi tin nhắn và phút gọi nội mạng nữa đó. Khi đó trong tin nhắn trả về cho bạn sẽ có thêm phần : bạn còn xxx tin nhắn, yyy phút gọi nội mạng. hãy nhìn nó ở vị trí thứ mấy, bạn sẽ đưa được nó ra màn hình chính :)

Back