• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPod v3.63 S60v3 EN Translated by SymPVietGroup!!

Sặc,mới down bản 3.62 ngày hôm kia thế mà đã ra bản 3.63, đúng là bó tay, các bác nào test rồi cho một nhận xét cụ thể đi
Posted via Mobile Device

phần Decoders trong setting bạn phải để chế độ TTpod softwave của mp3 thì hiệu ứng mới khớp với nhạc được ... chứ để mp3 read format thì không khớp đâu , hiệu ứng nhảy lộn xộn lắm

Đúng rồi mình làm dược rồi cảm ơn bạn nhiều nhé! Hii

Posted via Mobile Device

Em đã cop file .lrc vào thư mục C:\TTPod\Lyrics, thiết lập đường dẫn lời bài hát trong TTPod cũng y xì như vậy, tên file lyrics và tên file mp3 giống nhau thế mà sao vẫn ko thấy cái TTpod hiển thị lời ???? :-/:-??:-?

Dùng sym đã lâu nhưng bây h mới dùng TTpod, các bác giúp e với !!!!!!!!!!!!

Em đã cop file .lrc vào thư mục C:\TTPod\Lyrics, thiết lập đường dẫn lời bài hát trong TTPod cũng y xì như vậy, tên file lyrics và tên file mp3 giống nhau thế mà sao vẫn ko thấy cái TTpod hiển thị lời ???? :-/:-??:-?

Dùng sym đã lâu nhưng bây h mới dùng TTpod, các bác giúp e với !!!!!!!!!!!!

Bạn xem lại phần setting của TTPod là E:\TTPod\Lyrics hay C:\TTPod\Lyrics

Bạn xem lại phần setting của TTPod là E:\TTPod\Lyrics hay C:\TTPod\Lyrics

C bác ạ
Và e cũng đã cop file .lrc vào C:\TTPod\Lyrics
Em dùng cả LRC EditorNotepad để tạo file .lrc nhưng đều ko đc
Chắc phải chuyển qua cái Lyrics Editor chạy trên Python, hichic
Để test xem thế nào

C bác ạ
Và e cũng đã cop file .lrc vào C:\TTPod\Lyrics
Em dùng cả LRC EditorNotepad để tạo file .lrc nhưng đều ko đc
Chắc phải chuyển qua cái Lyrics Editor chạy trên Python, hichic
Để test xem thế nào

bạn check lại xem tên file bài hát và tên file .lrc giống nhau chưa, sau đó scan lại all song nhé

bạn check lại xem tên file bài hát và tên file .lrc giống nhau chưa, sau đó scan lại all song nhé

Giống như đúc bác ạ
E copy nguyên cái tên file mp3 sang cho file lyrics
Mọi thứ làm đúng quy trình như chả hiểu sao vẫn ko đc, đã scan all lại
Để em thử tạo cái file lyrics bằng soft trên python xem sao, em nghĩ chắc cái file .lrc em tạo trên PC có vấn đề
Cảm ơn bác đã giúp đỡ :-/:-/:-/:-/:-/

Giống như đúc bác ạ
E copy nguyên cái tên file mp3 sang cho file lyrics
Mọi thứ làm đúng quy trình như chả hiểu sao vẫn ko đc, đã scan all lại
Để em thử tạo cái file lyrics bằng soft trên python xem sao, em nghĩ chắc cái file .lrc em tạo trên PC có vấn đề
Cảm ơn bác đã giúp đỡ :-/:-/:-/:-/:-/
lyric tren pc la chuan roi,ban thu down lyric may ban tieng anh bang ttpod thu xem,ban xem phai cai dat da dung chua?

Posted via Mobile Device

bản 3.62 của anh Thắng bị lỗi đơ máy khi có cuộc gọi đến, bản 3.62 của anh Minh okie rùi^__________^, em vẫn không thích khi trượt danh sách cứ bị giật giật thế này, bản 3.51 trượt danh sách trơn cực^___________^:p

Theo tớ biết thì Lyric copy vào ổ bạn cài TTpod!!!!!!!!!!!. Bạn cài đặt TTPod vào ổ C hay E vậy

Last edited by a moderator:
Phiên bản 3.62 nghe nhạc hay hơn 3.63 đó 3.62 nghe giống âm thanh mặc định của chương trình của máy(3D), còn v3.63 thì nghe không có hiệu ứng 3D

lyric tren pc la chuan roi,ban thu down lyric may ban tieng anh bang ttpod thu xem,ban xem phai cai dat da dung chua?

Posted via Mobile Device

bản 3.62 của anh Thắng bị lỗi đơ máy khi có cuộc gọi đến, bản 3.62 của anh Minh okie rùi^__________^, em vẫn không thích khi trượt danh sách cứ bị giật giật thế này, bản 3.51 trượt danh sách trơn cực^___________^:p

Theo tớ biết thì Lyric copy vào ổ bạn cài TTpod!!!!!!!!!!!. Bạn cài đặt TTPod vào ổ C hay E vậy

Chân thành cảm ơn 2 bác đã quan tâm
Sau khi tạo file lyrics bằng chương trình Lyrics Editor 1.02 trên nền Python, Việt hóa bởi anh Caominh171 thì cái TTpod nó đã nhận. Nhưng có điều lời bài hát khi dùng chương trình này sắp xếp ko đc đẹp lắm
E đang nghiên cứu lại cách làm file .lrc trên PC :-?:-?:-?:-?

Chân thành cảm ơn 2 bác đã quan tâm
Sau khi tạo file lyrics bằng chương trình Lyrics Editor 1.02 trên nền Python, Việt hóa bởi anh Caominh171 thì cái TTpod nó đã nhận. Nhưng có điều lời bài hát khi dùng chương trình này sắp xếp ko đc đẹp lắm
E đang nghiên cứu lại cách làm file .lrc trên PC :-?:-?:-?:-?

Dùng chương trình Vivid ý bạn à. Trên forum có đó. Bạn chịu khó search nhé. Ctrình đó tạo lyric cho ttpod cực hay đó.
Posted via Mobile Device

Trước em dùng bản 3.5x thì hiện picture (cover) của bài hát rõ ràng.. giống y hiện trên iPod và PC (em edit = iTune mà).. nhưng h lên bản 3.63 thì chịu chết ko làm sao hiện dc ? ai giúp với

TTPod v3.63 S60v3 EN Translated by SymPVietGroup
[Cập nhật 31.12.2009]

PM nghe nhạc "đỉnh" nhất hiện nay!!

....................

Trích dẫn từ 0988846477:

Lưu ý:

- Nếu gặp lỗi "System Error" thì các bạn cài thêm Path4run!!

- Nếu gặp "Lỗi cập nhật" thì các bạn gở hết các phiên bản cũ của TTPod ( vào Application manager gở bỏ những gì liên quan đến TTPod)

>>>> HAPPY NEW YEAR!!! <<<<

My best wishes in 2010 to All PDAViet Members & My SymPVietGroup!!
bác ơi n73 kô cái đc bác à! cả bản việt hóa cũng thế!:-??

Last edited by a moderator:
Nguyên văn bởi nvt89
sao minh cai mai ko duoc nhi
da xoa nhung cai lien quan den ttpod nhung van ko the nao cai duoc ai giup minh cai

Bác gặp lỗi gì? Hay là lỗi System Error, nếu đúng thế thì đọc lại bài đầu tiên nhé, bác Caominh171 có dẫn link khắc phục đó

Back