• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD 2)‎

Status
Không mở trả lời sau này.
Cho em hỏi co ai bị như em ko : cài bản 2.00.07 ko hỉu sao em ko tìm thấy mục message trong startmenu\programs vậy ? Và em không tài nào set được chuông cho tin nhắn bởi những file.wav em chep vào \windows hay \windows\rings đều ko hiện lên trong bảng dùng để set nhạc cho tin nhắn ? thế là thế nào hả các pác ?

Cho em hỏi co ai bị như em ko : cài bản 2.00.07 ko hỉu sao em ko tìm thấy mục message trong startmenu\programs vậy ? Và em không tài nào set được chuông cho tin nhắn bởi những file.wav em chep vào \windows hay \windows\rings đều ko hiện lên trong bảng dùng để set nhạc cho tin nhắn ? thế là thế nào hả các pác ?

Message = Outlook Mobile đó bạn
File .wav mình chép làm nhạc chuông tin nhắn bình thường mà đâu gặp lỗi nhu bạn nói đâu nhỉ:-? .Bạn thử convert file .wav lại xem sao nha:D

bác chỉ cần kéo nút volume 1 cái là nó tắt chuông liền mà..đâu cần cài thêm soft gì?
chúc vui

ờ he....hay thiệt đó bác....em cứ tưởng kéo mấy cái mới được hóa ra kéo 1 phát ăn ngay...thanks

Link thế này mà các bác kêu là tốt...làm mấy ngày nay e cài đặt chỉnh sửa quá trời luôn..hichic:((

Cùng la host của MICMEO mà e down bản ROM 2.01.08 thì được mà down bản ROM 2.00.07 của Bác TOm thì...chịu thua...thôi thì bác TOM có gắng ra bản ROM 2.00.08 nhanh nhanh cho e vọc với nhé

Lưu ý Mod Tom_codon, trong Rom 2.00.07 PDV có sẵn ClearvuePDF nhưng mở các files PDF rất chậm, đề nghị bỏ file này trong Rom. Tùy theo người xử dụng muốn cài hay tháo bỏ tiện dụng hơn.

Tiện thể xin hỏi thêm các bạn có cách nào reset thời gian gọi đi và đến về 00, nghe nói bên buzzdev.net đã có nhưng tìm chưa thấy.

mình dùng rom 2.0.7 PDAViet pro của Tom mình bị 1 lỗi là khi mà tắt máy đi mở lên lại thì có error báo là cannot execute \window\nrdwakeup.exe. Có ai bị ko xin help thanks

Lưu ý Mod Tom_codon, trong Rom 2.00.07 PDV có sẵn ClearvuePDF nhưng mở các files PDF rất chậm, đề nghị bỏ file này trong Rom. Tùy theo người xử dụng muốn cài hay tháo bỏ tiện dụng hơn.

ROM là để làm ra cho đa số người dùng,đâu chỉ 1 mình bạn dùng,nếu không thích bạn có thể Xóa nó đi và cài soft khác vào chứ sao lại bắt tác giả Xóa đi cho bạn rồi để đa số người dùng lại phải cài soft khác???

Tiện thể xin hỏi thêm các bạn có cách nào reset thời gian gọi đi và đến về 00, nghe nói bên buzzdev.net đã có nhưng tìm chưa thấy.

Bạn nghe ai nói về thôg tin đó vậy ???:-?

Thấy có toolfix để TurnOn và TurnOff Wifi mà các bản ROM hiện vẫn đang gặp phải được giới thiệu trên Wiki, test thử thấy rất good, không hiểu đã có ai thử và up chưa? :-?
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=295438

Tiện đây đưa luôn cho những ai chưa có Tool này :D

mình dùng rom 2.0.7 PDAViet pro của Tom mình bị 1 lỗi là khi mà tắt máy đi mở lên lại thì có error báo là cannot execute \window\nrdwakeup.exe. Có ai bị ko xin help thanks

Xin lỗi nhé. Mình cũng up Rom của mod Tom-Codon. Mình không bị lỗi như các Bạn nêu. Hay có lẽ trình độ Up Roṃ của Minh thấp quá không bị nhỉ. :D

ROM là để làm ra cho đa số người dùng,đâu chỉ 1 mình bạn dùng,nếu không thích bạn có thể Xóa nó đi và cài soft khác vào chứ sao lại bắt tác giả Xóa đi cho bạn rồi để đa số người dùng lại phải cài soft khác???

Bạn nghe ai nói về thôg tin đó vậy ???:-?

Minhsu muốn lưu ý với Mod Tom về ClearVuePDF nhằm nhấn mạnh đến vấn đề tốc độ, Rom 2.00.07 PV rất nhanh so với các rom khác, minhsu rất hay dùng tư liệu .PDF nhưng ClearVuePDF version mới lại có hạn chế là mở các trang rất chậm so với các version cũ nên đề nghị như vậy, tùy Mod Tom xem lại có hợp lý không.

Mới tìm thấy trên website này:

http://buzzdev.net/index.php?option=com_phorum&Itemid=125&phorum_query=read,40,8283

jas_pik

Re: RESET THE CALL DURATION TIMERS :: 15.02.2007 22:11
You have to find proper version of mtty ( I use mtty.exe) ,
[Enter] mean push button ENTER on yout PC
You have to type command not Copy/Paste

Turn your UNIVERSAL into Bootloader mode
Run mtty
Chose USB not Com port ( in open port setting ,nothing else)
[Enter] to got USB> propmt
Enter by typing rtask b
[Enter]
Enter at@talk=270f,270f
[Enter]
You will see nothing after first command , after second You will see "0"
Done
Close connection
Soft Reset
You are happy

Minhsu muốn lưu ý với Mod Tom về ClearVuePDF nhằm nhấn mạnh đến vấn đề tốc độ, Rom 2.00.07 PV rất nhanh so với các rom khác, minhsu rất hay dùng tư liệu .PDF nhưng ClearVuePDF version mới lại có hạn chế là mở các trang rất chậm so với các version cũ nên đề nghị như vậy, tùy Mod Tom xem lại có hợp lý không.

http://buzzdev.net/index.php?option=com_phorum&Itemid=125&phorum_query=read,40,8283

jas_pik

Run mtty
Enter by typing rtask b
[Enter]
Enter at@talk=270f,270f
[Enter]
Done
Close connection
Soft Reset
You are happy

minhsu thử làm theo cách trên xem có được không nào,đọc tiếng Anh mình không hiểu lắm và lại cũng không có máy để test,minhsu test rồi cho anh em ý kiến được không ?

minhsu thử làm theo cách trên xem có được không nào,đọc tiếng Anh mình không hiểu lắm và lại cũng không có máy để test,minhsu test rồi cho anh em ý kiến được không ?

Nếu Tom không nhầm theo thuật hợp ngữ Bootloder thì lệnh rtask b liên quan đến radio trong bootloder,và chắc là không đc :-? :-? :-? :-?
Ai mà thử đc thì nói cho các bạn nha.Còn Tom nghĩ cách này không đc :D :D :D

Không hiểu sao em xài bản Rom 2.00.07 PV, Bluetooth giữa 2 máy, nhận thiết bị bình thường, nhưng khi nhận lại ko nhận được, máy send toàn báo fail:(

jas_pik

Run mtty
Enter by typing rtask b
[Enter]
Enter at@talk=270f,270f
[Enter]
Done
Close connection
Soft Reset
You are happy

Xin thông báo với mọi người là không được (với máy MDA pro của tôi), tôi đã đọc bài này trên buzzdev.net từ khi nó xuất hiện (khoảng 17/2 gì đó) và thử ngay (vì tò mò chứ thực sự không có nhu cầu cấp thiết về vụ reset này). Đã làm đi làm lại cỡ 10 lần theo hướng dẫn (vụ này khi làm còn phải cắm thẻ SD trong máy chứ không còn báo lỗi tùm lum). Trong quá trình thao tác thì ngoài những nội dung tác giả mô tả thì thực tế sau khi thực hiện lệnh thứ nhất còn có một loạt thông báo truy xuất đọc thẻ SD và cũng hiện kết quả là '0', lệnh thứ 2 thì phải gõ 'mò' (vi nó sẽ k hiển thị gì cả) rồi cũng ra kết quả là '0' như hướng dẫn của tác giả. Nhưng thời gian của 'call duration' thì 'nguyễn y vân'. Chính vì kết quả như vậy nên chẳng dám 'dũng cảm' thông báo cho ae (thực tế ngay tại buzzedev.net ngòai tác giả thì hình như mới chỉ duy nhất có một anh bạn khác báo là ok còn thì toàn 'fail'. Tôi sử dụng phiên bản radio 1.14.10, ae nào sử dụng phiên bản radio khác thì thử tiếp xem có khả quan hơn k nhé :D

Lỗi này do bạn đang dùng chương trình NR Deluxe (NoviiRemote) và chạy sẵn (không cài đặt) nên bị báo lỗi này. Bạn hãy cài lại NR Deluxe là OK liền!

Chỉnh sửa cuối:
Reset thời gian gọi đến và đi về số không

Minhsu đã thành công reset call duration timers theo hướng dẫn của jas_pik như đã nói ở bài trước. Thời gian gọi đến và đi đều = 0 hr. 0 min. 0 sec.

Minhsu đã làm thử nhiều lần và đều được cả, cần phải theo thật đúng hướng dẫn của jas_pik.

Cám ơn Tom nhắc cách gởi kèm hình.

Chỉnh sửa cuối:
Minhsu đã thành công reset call duration timers theo hướng dẫn của jas_pik như đã nói ở bài trước. Thời gian gọi đến và đi đều = 0 hr. 0 min. 0 sec.

Minhsu không biết cách gởi kèm hình ở đây nên các bạn có thể xem hình kết quả trên trang

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=295670

Minhsu đã làm thử nhiều lần và đều được cả, cần phải theo thật đúng hướng dẫn của jas_pik.

Minhsu ơi.Diễn đàn mình và wiki cùng dùng vBulletin Phiên bản 3.6.4 mà minhsu post ảnh trên wiki đc còn diễn đàn mình thì không đc sao ??? :-/ :-/ :-/

Bạn dùng chức năng file đính kèm đó nha.

Cám ơn Tom nhắc cách gởi kèm hình.

cảm ơn Minhsu rất nhiều(mặc dù đã thanks),xin lỗi bạn vì ban đầu mình đã có chút nghi ngờ về thông tin bạn đưa trên.

Đúng là tin vui cho anh em dùng Uni,nhưng cũng là tin buồn cho những ai đi chọn mua máy :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Back