• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM WM6.0 CHO HTC WIZARD (OLD2)

Status
Không mở trả lời sau này.
Sặc cái bản đó là WM06PV4 đó :D mình sài rùi,sài oke lém mà chỉ có 1-2 lỗi nhỏ xúi thui ;)

Mình thử up ROM con G4 của mình nhưng khi ấn get ROM info nó chỉ xuất hiện 2 dòng
This ROM includes:
80040000 03900000 061c42a4 OS
Bên dưới là: comments: This is a custom rom
Không biết bước 6 của mình như vậy đã thành công chưa, mình thấy không giống trong hướng dẫn nên chua dám up thử.

Mình thử up ROM con G4 của mình nhưng khi ấn get ROM info nó chỉ xuất hiện 2 dòng
This ROM includes:
80040000 03900000 061c42a4 OS
Bên dưới là: comments: This is a custom rom
Không biết bước 6 của mình như vậy đã thành công chưa, mình thấy không giống trong hướng dẫn nên chua dám up thử.

Cứ tiếp tục up đi bạn, kô có gì phải lo đâu, đó là vì rom bạn muốn up chỉ có phần OS thôi đó mà.....

lần đầu tớ úp giữa chừng máy PC bị đứng mở đt hoài ko lên tưởng hư rồi chứ :D
up vài lần thấy nó bình thường à, cứ làm thoải mái đi hê hê

Bạn nào DL được cái Rom WM06 Underground của Crossbow trên XDA_developeres rùi thì share cho mình cái,nó die host rùi không DL được nè.:(

Đương nhiên là khác rồi, nếu không thì anh em nhà mình đâu mất công built lại, bạn cứ up thử để nhận xét đi

Mình đã up được WM6 cho chíp G4 nhưng sau khi dùng thử thấy bị đụng và không tương thích một số soft .

hic hic cái Rom 06PV4,ko down đựoc rồi:( ĐƯỢC ngày mang máy đi down thì ko down được Utxd kiểm tra và cho link down mới nhé
Cheer

thanks ut nhé nhưng rapidshare chỗ mình nó ko cho down:( Đợi Ut up lên host khác vậy
Ah mình vừa cook lại extRom thì mất điện ;mà trước đó ngồi 5p mà nó up extRom chỉ được 2% rồi đứng đấy đến mất điện.Giờ máy cứ nằm ở màn hình boot, ko hiểu bệnh gì và úp lại room hết ko nhỉ ?
Đợi máy nhà có điện up lại thử xem sao vậy
CHeer

thanks ut nhé nhưng rapidshare chỗ mình nó ko cho down:( Đợi Ut up lên host khác vậy
Ah mình vừa cook lại extRom thì mất điện ;mà trước đó ngồi 5p mà nó up extRom chỉ được 2% rồi đứng đấy đến mất điện.Giờ máy cứ nằm ở màn hình boot, ko hiểu bệnh gì và úp lại room hết ko nhỉ ?
Đợi máy nhà có điện up lại thử xem sao vậy
CHeer

Đã up lại trên Box.net

- Part1
- Part2
- Part3
- Part4
- Part5
- Part6

chẳng hiểu sao em Up ban PV04 lại lỗ dã man.cứ up xong 1 loạt ct bác ut cho vào báo lỗi và màn hình cứ nhấp nháy.

cho em hỏi , em không hiểu các bản PV4 , PV3,WM6 for Wizrad Clean nó khác nhau thế nào, kí hiệu là gì ?? em tìm mãi chưa thấy ai nói về vấn đề này . Mới chỉ hiểu được dòng máy G4,G3 thôi. ai giải thích dùm em.
Cho em hỏi thêm , cho em bản mới nhất hiện nay cho Wizard G4 , WM6.0 nhé . em cảm ơn . hôm nay trời mưa ngồi nhà với vợ , và chọt PDA là sướng nhất ^.,,.^

Bản mới nhất là PV4 ở trang đầu tiên đó, trong bài của đồng chí Ut ấy
Sự khác nhau là có cài phần mềm khác nhau và bản PV4 thì đã được sửa lỗi so với PV3 và WM6 Clean

Chúc bạn thành công

Dùng thằng SmartKey thì thấy thiếu chủ động khi nào cần để OC con wizard lên cao.Mình thấy dùng batterstatus để tiện khi muốn OC.Nhưng lại vướng với thằng SmartKey. Xin hỏi Ut là làm thế nào xóa triệt để thằng Smartkey (hay chỉ cần xóa Omapclock.exe là được)Mình dùng Tastmanager bỏ thằng smartkey đi thì ko bị tình trạng dùng batterstatus OC nhảy lung tung nữa :D.Nhưng softreset thì smart lại chạy tưng bừng==> Chip chạy loạn tốc độ lại :D
Đợi bro câu trả lời về Smartkey để anh em có phuơng cách xóa nó phần OC chip
Cheer

em nghĩ cứ vào windown và program file xóa 2 file smarkey.exe và smartkey.ini rồi xóa ở starup là được.Không thì build là triệt để.:)Mình thấy dùng smartkey tiện đấy nhỉ?Bất startmenu và tắt ứng dụng nhanh!

hê hê mình cũng Del 2 files smartkey.exe và Smart.ini máy khởi động lại bị treo fai reset 2 lần :( Giờ thì chạy ngon, nhưng mình restore lại và chỉ xóa file OmapOC thôi thì cũng ko thể OC bằng Smartkey nữa .Thấy thằng ROM 06 này như là đã OC từ trong Build Rom nên nhiều khi nó còn nhảy CPU speed lên 247MHz :D bó tay thật ,làm nhiều lúc Pin tụt nhanh quá :(
Cheer

Status
Không mở trả lời sau này.
Back