• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng

Status
Không mở trả lời sau này.
hình chữ nhật do bạn xem mô phỏng.còn khi bạn di chuyển thực tế sẽ là mũi tên 3D nhé

hự hự hự, di chuyển là nguyên một khối hộp đen sì di chuyển luôn. Nếu để 2D thì kiểu gì cũng làm mũi tên, nhưng sang 3D thì kiểu gì cũng hộp vuông đen ngòm :D.

không biết ai có dữ liệu vietmap tháng 10 /2010 chưa?nói là 3 tháng cập nhật 1 lần mà vẫn chưa thấy

không biết ai có dữ liệu vietmap tháng 10 /2010 chưa?nói là 3 tháng cập nhật 1 lần mà vẫn chưa thấy

vào trang chủ của nó xem, nếu có thì down về, nhưng hình như lâu lắm rồi vẫn chỉ là dữ liệu tháng 7 không thấy có gì mới.

có ai biết vụ này ra sao không
mình xài n95 khi dò tín hiệu vệ tinh máy báo "không có dữ liệu hiệu vệ tinh" là sao. máy mình bị hư hả. ai chỉ giùm mình với

Ko sao đâu bạn báo như thế là chưa bắt đc tín hiệu gps thôi,bạn ra ngoài đường đưng chút là bắt đc ngay,có thể chỗ bạn bắt kém nên vậy

ko biết việtmap đã có bản cập nhật chưa các bạn nhỉ,hum bữa đọc được thông tin tháng 1-2011 là có bản mới,mà mình vào trang chủ ko thấy ghi chỗ nào bản mới cũ gì cả

có ai biết vụ này ra sao không
mình xài n95 khi dò tín hiệu vệ tinh máy báo "không có dữ liệu hiệu vệ tinh" là sao. máy mình bị hư hả. ai chỉ giùm mình với

thì không bắt đc tín hiệu nên nó báo là không có dữ liệu vệ tinh, thử lên tầng thượng bật lên rồi chỉ thẳng điện thoại lên trời xem hhehehehe (chống chỉ định trời mưa giông sấm sét, không GPS lại chỉ đường xuống âm phủ thì mệt lắm)

hự hự hự, di chuyển là nguyên một khối hộp đen sì di chuyển luôn. Nếu để 2D thì kiểu gì cũng làm mũi tên, nhưng sang 3D thì kiểu gì cũng hộp vuông đen ngòm :D.

cài ban 1.03 và 1.05 thì có hình mũi tên 3D ngay,hj bản 1.06 ko biết tnao lại ra khối hộp đen trong rất xấu.ko biết là có thể bung phần mềm vmap để sửa lại được ko nhỉ

vào trang chủ của nó xem, nếu có thì down về, nhưng hình như lâu lắm rồi vẫn chỉ là dữ liệu tháng 7 không thấy có gì mới.

vmap da co bản mới sao k thấy ai cập nhật trên dd cho a e dùng nhỉ?mình đã dow về và test rất ổn định trên e71 bác nào thix thì tải về chép đè thư mục maps vào thư mục vietmap nha
Data Vietmap S17/S17T update 02.02.2011
Tải về

Chỉnh sửa cuối:

Mình nghĩ cái này là do phần cứng của máy..có máy bị có máy không...mình dùng N82 chuyển sang chế độ 3D là bị như vậy,,,

Mình nghĩ cái này là do phần cứng của máy..có máy bị có máy không...mình dùng N82 chuyển sang chế độ 3D là bị như vậy,,,

bạn tìm và cài bản 1.05 hoặc 1.03 là có mũi tên 3D ngay,k bị hình khối như bản 1.06

Tự dưng sao đợt này VietMap của mình nó bị sao ý . Ngày trước mỗi lần vào VietMap là nó sẽ kết nối 3G hoặc gprs nên định vị rất nhanh ( khi định vị được địa điểm rồi là tự tắt 3G hoặc Gprs) nhưng bây giờ vào thì nó ko kết nối 3G và Gprs nữa (cho dù ở đâu cũng ko kết nối) nên rất lâu định vị được địa điểm, có ai biết cách khắc phục thì cho mình xin 1 lời khuyên. Mình đã xóa đi cài lại rồi ( kể cả trên máy và trên thẻ) . Mình đang xài N95-8GB.

vmap da co bản mới sao k thấy ai cập nhật trên dd cho a e dùng nhỉ?mình đã dow về và test rất ổn định trên e71 bác nào thix thì tải về chép đè thư mục maps vào thư mục vietmap nha
Data Vietmap S17/S17T update 02.02.2011
Tải về

cái này bạn lấy ở đâu ra thế :-?

cho mình hỏi nokia c5-00 sử dụng được ko, mình mới mua về thấy nó co chuẩn A-GPS giống E71,nhưng khi cài vào, thằng E71 bắt được sóng riêng thằng C5-00 ko bắt được sóng, pác nào sài C5-00 rồi cho mình ý kiến biết với :D

cái này bạn có thể lên trang chủ nhé.mình chép đè thì thấy dung lượng có vẻ nhiều hơn so với bản maps trước,chắc được cập nhật cũng nhiều

Cái này ở trang chủ có mà bạn, nhưng trang chủ chỉ nói là tháng 01-2011 thôi . Chi tiết nè
http://support.vietmap.vn/wiki/doku.php?id=navi:soft:symbian:s17

chả hiểu nổi :|
mình lên chờ bản update cho nó hoài mà có thấy đâu
lúc bạn đưa link down bản update mới mình lên check thử vẫn là dữ liệu tháng 7 :|
hôm nay lên check lại đã nhảy lên 012011 :))
cho mình hỏi nokia c5-00 sử dụng được ko, mình mới mua về thấy nó co chuẩn A-GPS giống E71,nhưng khi cài vào, thằng E71 bắt được sóng riêng thằng C5-00 ko bắt được sóng, pác nào sài C5-00 rồi cho mình ý kiến biết với :D

ở phần thiết lập GPS bạn kéo tối đa sang phải
lưu ý trong nhà không bắt được sóng vệ tinh ( cái này cũng tùy, mình thấy đa số là như thế, còn một số máy nằm lăn lóc trong nhà vẫn định vị được)

chả hiểu nổi :|
mình lên chờ bản update cho nó hoài mà có thấy đâu
lúc bạn đưa link down bản update mới mình lên check thử vẫn là dữ liệu tháng 7 :|
hôm nay lên check lại đã nhảy lên 012011 :))

ở phần thiết lập GPS bạn kéo tối đa sang phải
lưu ý trong nhà không bắt được sóng vệ tinh ( cái này cũng tùy, mình thấy đa số là như thế, còn một số máy nằm lăn lóc trong nhà vẫn định vị được)

mình đứng ngoài đường E71 trong vòng 1 p là bắt được sóng còn C5-00 thì ko vào được :D

Minh van thay Vm ko net bang Gmap. Dap trc co mot acc tamg cho cau ban no dung dc vai ngay thi chan luon.
Srry vi minh dung tablet ko type TV dc

dơn dữ liệu mới. tên tỉnh thành gì mất hế. còn mỗi tên đường, ở dưới ghi việt nam

Status
Không mở trả lời sau này.
Back