• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng

Status
Không mở trả lời sau này.
đây bạn...........
có dùng được cho v5 ko bác

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Mình nghĩ cái này là do phần cứng của máy..có máy bị có máy không...mình dùng N82 chuyển sang chế độ 3D là bị như vậy,,,
ko phải đâu đó là do bản vietmap đó nếu bạn dùng bản 1.05 trở về trước thì ko bị bản 1.06 thì ngay từ ngày mới ra đã lỗi tùm lum cả.minh nghĩ là do quá trình cr gây lỗi

Tự dưng sao đợt này VietMap của mình nó bị sao ý . Ngày trước mỗi lần vào VietMap là nó sẽ kết nối 3G hoặc gprs nên định vị rất nhanh ( khi định vị được địa điểm rồi là tự tắt 3G hoặc Gprs) nhưng bây giờ vào thì nó ko kết nối 3G và Gprs nữa (cho dù ở đâu cũng ko kết nối) nên rất lâu định vị được địa điểm, có ai biết cách khắc phục thì cho mình xin 1 lời khuyên. Mình đã xóa đi cài lại rồi ( kể cả trên máy và trên thẻ) . Mình đang xài N95-8GB.
bạn vào phần cài đặt định vị của máy >phương phap đinh vị>tích dấu tất cả chỉ chừa mỗi blutooth GPS là ko tích thôi nhé

Chỉnh sửa cuối:
có dùng được cho v5 ko bác

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

ko phải đâu đó là do bản vietmap đó nếu bạn dùng bản 1.05 trở về trước thì ko bị bản 1.06 thì ngay từ ngày mới ra đã lỗi tùm lum cả.minh nghĩ là do quá trình cr gây lỗi

bạn vào phần cài đặt định vị của máy >phương phap đinh vị>tích dấu tất cả chỉ chừa mỗi blutooth GPS là ko tích thôi nhé

ko tích GPS hỗ trợ hay GPS tích hợp hả bác.

mình xài 5800 mà bật GPS rùi mà chẳng hiểu xài như thế nào , làm sao để nó xác định vị trí mình đứng trên bản đồ , có ai tốt bụng hướng dẫn hộ hoặc ai có bài hướng dẫn nào cho 5800 làm ơn cho xin link , thanks nhiều lắm :((

mấy pro cho mình hỏi máy mình là n95 8gb mình cài thành công rùi cũng tìm được vệ tinh lun nhưng lại ko xác định được vị trí hiện tại,nó báo là trạng thái module : chưa định vị còn trạng thái GPS là đang định vị.có phải là GPS của máy mình bị hỏng rùi ko vậy :-??:-??:-??

các bác cho e hỏi làm thế nào để cóp mỗi dữ liệu bản đồ hn và tp hcm vào thôi vậy, chứ e thấy bộ dữ liệu gốc hơn 300mb, cóp vao nặng máy, co n bản đồ m k cần dùng tới, khi mở bộ data ra e k thấy ghi file nào là dữ liệu hn+ tp hcm nên k thể cóp đc, các bác giải quyết giúp e với, tks!

các bác cho e hỏi làm thế nào để cóp mỗi dữ liệu bản đồ hn và tp hcm vào thôi vậy, chứ e thấy bộ dữ liệu gốc hơn 300mb, cóp vao nặng máy, co n bản đồ m k cần dùng tới, khi mở bộ data ra e k thấy ghi file nào là dữ liệu hn+ tp hcm nên k thể cóp đc, các bác giải quyết giúp e với, tks!

Chép hết vào thẻ nhớ có gì là nặng hả bạn, rất có ích đó.

Vậy thì xài Mmap đi bạn, cũng có hỗ trợ gps đó.

Dạo trước mình cài chạy bình thường, sau khi chạy lại FW , cài xong Vietmap , lúc vào nó cứ báo " bộ nhớ đầy" .Trong khi Ram máy cao nhất có thể . Vậy bệnh này là sao vậy ? N85 FW 31.002

Ban xóa dữ liệu vietmap đi sau đó vào vietmap.vn tải bộ dữ liệu mới nhất về trước mình dùng 5800 cũng bị tình trạng "bộ nhớ đầy" rùi làm như trên là hết bệnh

Ban xóa dữ liệu vietmap đi sau đó vào vietmap.vn tải bộ dữ liệu mới nhất về trước mình dùng 5800 cũng bị tình trạng "bộ nhớ đầy" rùi làm như trên là hết bệnh
Đã thử nhưng ko dc bạn à :(

Đã thử nhưng ko dc bạn à :(

bạn copy dữ liệu vào thẻ phải đúng tên foder là Vietmap ko khoảng cách nhé và cài chương trình việt map sau đó là tải cái này về giải nén và cài vào là xong,thử xem hết lỗi ko?

bạn copy dữ liệu vào thẻ phải đúng tên foder là Vietmap ko khoảng cách nhé và cài chương trình việt map sau đó là tải cái này về giải nén và cài vào là xong,thử xem hết lỗi ko?
Đã vào được trong, nhưng bản full lại thành trial. :(. Vậy là sao bạn ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Đã ok . thanks mn nhiều , đặc biệt bạn prettyboy247

Chỉnh sửa cuối:
vietmap sài dạo này chán lắm hay mất sóng GPS đ 50m mà kết nối đứt mấy lần.....sài OVimap tạm thấy ok hơn.....

Bác nào đã cài được vietmap trên e90 chỉ bảo E nha?E mất cả tuần mà ko ăn thua? Tks các bác nhiều nhiều!

bác nào cho e hỏi cái, e cài dc nhưng nó báo k đủ bộ nhớ vs yêu cầu tắt 1 số ứng dụng hoặc khởi đông lại máy là sao, máy e k chạy PM nào, bộ nhớ cũng thừa hơn 2G, khởi động lại máy cũng k dc luôn, thế là sao mấy bác

Bác nào đã cài được vietmap trên e90 chỉ bảo E nha?E mất cả tuần mà ko ăn thua? Tks các bác nhiều nhiều!
cài bình thường mà pác,dùng bản 1.05 đó,mình đang xài trên ê90 v2 nà ,đọc kỹ hướng dẩn đi pác

các bạn bị lỗi memory full thì cài thêm file này vào nhé

Status
Không mở trả lời sau này.
Back