• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Voyager Home Screen (vHome) v3.96 EN New Fix {09/10/2010}

bro có thể chỉ cho mình cách show ra dc kế bên ho chi minh city cái ngày tháng năm dc ko bro?của mình chỉ show dc ngày thứ mấy trong tuần ah. Với lại cho mình xin cái hình nền của bro lun dc ko?

Giải nén file đính kèm, Copy file theme.xml vào C:/Data/HDesktop_0x2001E8B2/theme. rùi thoát và khởi động lại vhome, Hình nền nằm trong file nén lun đó.

ko lấy wall mặc định của theme được

Muốn hiện hình nền của theme thì vào thư mục C:/Data/HDesktop_0x2001E8B2/theme xóa bg240.jpg và bg320.jpg rùi thoát và khởi động lại vhome,

cài đặt thế nào cho ra được cái tự động ktra tài khoản ở menu

Phải cài thêm phần mềm touch balance. Vhome không có cái này.

đánh ho chi minh nó ko ra.... Teo trym

Thử gõ: Ho chi minh /vietnam

Thời tiết thì mình làm được rồi, nhưng cái wall mình làm mãi chả được, chỉ chọn được wall khác thôi, ko lấy wall mặc định của theme được, dùng cái Classic thì được nhưng mình ko thích cái đồng hồ đấy. Dẫu sao cũng thanks bác nhé!

bạn muốn xóa cái hình mặc định đó thì vẫn xóa được mừ.làm theo cách này nè.vào c:data/HDesktop/_0x2001EBB2/theme/mở ra xóa file .png đi đó là ảnh của theme mặc định đó bạn

Giải nén file đính kèm, Copy file theme.xml vào C:/Data/HDesktop_0x2001E8B2/theme. rùi thoát và khởi động lại vhome, Hình nền nằm trong file nén lun đó.

Phải cài thêm phần mềm touch balance. Vhome không có cái này.

mình cài touch balance rồi nhưng làm sao để hiện ra trên vhome vậy??

mình cài touch balance rồi nhưng làm sao để hiện ra trên vhome vậy??

Vào touch balance chọn calendar -> use calendar: on

Vào Vhome -> setting -> more setting -> calendar: on

sao mình đã làm như bạn nói vẫn chỉ hiện mỗi chữ t7 ở đó nhỉ

Quên nói trước chỉ dùng cho màn hình 240x320. Vì không có máy 320x240 để test, sorry

mình mới làm xong giống hướng dẫn đó bạn,ra ngày tháng năm dc mà:D. Bạn nhớ là phải stop vhome rồi start lại nó mới có tác dụng đó

Có cách nào hiện ngày tháng ở màn hình ngang bên cột sóng kô YOU / THANKS

mình mới làm xong giống hướng dẫn đó bạn,ra ngày tháng năm dc mà:D. Bạn nhớ là phải stop vhome rồi start lại nó mới có tác dụng đó

có thể chỉ dùng cho màn dọc 240x320 minh dùng 320x240 tắt mở lại cg k dc.bạn dung máy j?cả cái hiện ktra tkhoan nữa mình cũng mở cài đặt cũng ko hiện được chỉ hiện tin tức thui ak

bạn muốn xóa cái hình mặc định đó thì vẫn xóa được mừ.làm theo cách này nè.vào c:data/HDesktop/_0x2001EBB2/theme/mở ra xóa file .png đi đó là ảnh của theme mặc định đó bạn
Thông báo vs bác 1 tin buồn, em đã xóa file .Png như bác nói và kết quả em phải gỡ Vhome ra vì khi xóa xong Vhome ko khởi động được, và em phải cài lại cái khác, em dùng N95 Ver 35.0.002

có thể chỉ dùng cho màn dọc 240x320 minh dùng 320x240 tắt mở lại cg k dc.bạn dung máy j?cả cái hiện ktra tkhoan nữa mình cũng mở cài đặt cũng ko hiện được chỉ hiện tin tức thui ak

mình dùng e52, mình cũng ko hiện ra dc cái ktra tai khoản:-?.

Mình biết cách rồi bạn phải chọn get blance nó mới show ra dc, mình show ra dc rồi

Hiện nay thì chưa được :(

có thể chỉ dùng cho màn dọc 240x320 minh dùng 320x240 tắt mở lại cg k dc

Đúng rùi chỉ dùng cho màn hình dọc 240x320. Màn hình ngang thì không có máy để test nên chưa làm :)

Thông báo vs bác 1 tin buồn, em đã xóa file .Png

Xóa tập tin bg240.jpg và bg320.jpg. Xóa cái png thì nó tiêu là đúng rùi.

ko hiện ra dc cái ktra tai khoản

Phải cho phép chức năng USE calendar trong touch balance và mở chức năng hiện calendar trong Vhome.

Xóa tập tin bg240.jpg và bg320.jpg. Xóa cái png thì nó tiêu là đúng rùi.

He he thanks bác, lần này thì xóa đúng cái đấy roài, bác nói sớm sớm thì em ko phải mày mò. em xóa rùi gỡ ra, rùi lại cài lại :(

có bro nào chỉ cho em lỗi "unable to install" với ạ! Cài cả ngày mà ko đc....huuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu

Hix, Chỉ được như thế này thui ạ

Giải nén file đính kèm, Copy file theme.xml vào C:/Data/HDesktop_0x2001E8B2/theme. rùi thoát và khởi động lại vhome

Có lẽ nên dung 3g hay GPRS..mình dùng bản 3.96 của 1 bro trc..update = 3g thì ngon,wifi thì xịt..k hiểu sao..test thử bản mới này xem thế nào ;;)

Phải chọn điểm kết nối mặc định là WIFI nhé !

Back