• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Voyager Home Screen (vHome) v3.96 EN New Fix {09/10/2010}

Bác nào dò được thời tiết thì send cho anh em cái thư mục HDesktop_0x2001E8B2 xem thử thế nào. Chứ thử đủ mọi cách mà vẫn không dò được, vào thư mục cài đặt thì cũng không thấy thư mục weather nào hết.

Bác nào dò được thời tiết thì send cho anh em cái thư mục HDesktop_0x2001E8B2 xem thử thế nào. Chứ thử đủ mọi cách mà vẫn không dò được, vào thư mục cài đặt thì cũng không thấy thư mục weather nào hết.

ban thu bam ho chi minh city xem sao minh da tét dc tren n82

em xai n73me cai ban vhome 3.96 bi bao loi unable to intall ai bit khac phuc chi e voi.truoc do e co cai vhome 3.95 việt hóa

Upate hiện thứ ngày tháng năm

Giải nén file đính kèm, Copy file theme.xml vào C:/Data/HDesktop_0x2001E8B2/theme. rùi thoát và khởi động lại vhome

Upate hiện thứ ngày tháng năm

Giải nén file đính kèm, Copy file theme.xml vào C:/Data/HDesktop_0x2001E8B2/theme. rùi thoát và khởi động lại vhome
Phiền bác lần nữa nè, mod giúp em phía trên hiện thứ (Hiện đầy đủ monday, tuesday...) còn phía dưới vẫn hiện ngày như bản mod này nhé. Như thế thì chình thức có bản mod đẹp nhất rùi

Phiền bác lần nữa nè, mod giúp em phía trên hiện thứ (Hiện đầy đủ monday, tuesday...) còn phía dưới vẫn hiện ngày như bản mod này nhé. Như thế thì chình thức có bản mod đẹp nhất rùi

Ps: Thứ chỉ hiện viết tắt tiếng Anh (Sun, Mon, Tue...) hay Việt (CN, T2,T3...) chứ chưa thể hiện đầy đủ được.

làm cho E72 ko được pro

Tui không có máy màn hình ngang nên không chắc lắm. Để khi nào có nhiều thời gian thử...tưởng tượng để làm thử một bản cho màn hình 320x240 :D Chỉ sợ lúc đó Vhome... ra bản 4.0 rùi đủ thỏa mãn cho mọi nhu cầu :))

cái N81 2GB của vợ mình cũng ko cập nhật được thời tiết,buồn ghê gớm :(

Ps: Thứ chỉ hiện viết tắt tiếng Anh (Sun, Mon, Tue...) hay Việt (CN, T2,T3...) chứ chưa thể hiện đầy đủ được.

Tui không có máy màn hình ngang nên không chắc lắm. Để khi nào có nhiều thời gian thử...tưởng tượng để làm thử một bản cho màn hình 320x240 :D Chỉ sợ lúc đó Vhome... ra bản 4.0 rùi đủ thỏa mãn cho mọi nhu cầu :))

có khi bác cho ra bản vhome anxongjong cũng được hehe

thay anh em ban soi noi wa ma may minh cai khong uoc buon ghe cai vao duoc nua chung thi no bao "Unable to install" da go ban cu roi, co su huynh nao giup minh khong

TKS bạn nhiều, đã update được thời tiết của Hải phòng. Nhưng cho mình hỏi để thay đổi ứng dụng ở thanh Task bên dưới thì vô đâu nhỉ?:(

cái N81 2GB của vợ mình cũng ko cập nhật được thời tiết,buồn ghê gớm

Tui đang dùng N81 2G nà, chỉ trừ địa điểm đó chưa có trên server chứ tui thấy update thời tiết bằng wifi khá tốt mà. Còn bằng GPRS thì tùy mạng, hình như mobi không được. Nếu tỉnh nào không có thì tui nghĩ dùng thời tiết tỉnh lân cận cũng tốt mà, còn hơn lúc trước phải chơi thời tiết.... tuốt bên tàu.

Tui không có máy màn hình ngang nên không chắc lắm. Để khi nào có nhiều thời gian thử...tưởng tượng để làm thử một bản cho màn hình 320x240 Click here to enlarge Chỉ sợ lúc đó Vhome... ra bản 4.0 rùi đủ thỏa mãn cho mọi nhu cầu Click here to enlarge

Tập tin đính kèm

* Dạng tập tin: rar theme.rar‎ (1.3 KB, 4 lần tải)
vẫn ko được bác ạ :(

mình mobi trên E72 được nhưng N81 2GB lại ko :((

Bác nào search được thời tiết thì cho mình xin nội dung của thư mục HDesktop_0x2001E8B2 đi. Để mình so sánh thử với máy của mình.

Mình xài bản việt hóa này
http://www.pdaviet.net/showthread.php?103947-vHome-v3.95-S60v3-Mod-Giao-di%E1%BB%87n_SymPViet!
thì thấy phần thời tiết không phải nhập thông tin địa điểm để search mà chỉ chọn Tỉnh và Thành phố, thời tiết hiển thị OK nhưng chỉ chọn trong danh sách có sẵn, mà hình như là ở Trung Quốc.
Nó như thế này:

Xài bản này thì phần search thời tiết phải gõ vào, nhưng đã gõ đủ kiểu đều bó tay.

Bác nào search được thời tiết thì cho mình xin nội dung của thư mục HDesktop_0x2001E8B2 đi. Để mình so sánh thử với máy của mình.

Mình xài bản việt hóa này
http://www.pdaviet.net/showthread.php?103947-vHome-v3.95-S60v3-Mod-Giao-di%E1%BB%87n_SymPViet!
thì thấy phần thời tiết không phải nhập thông tin địa điểm để search mà chỉ chọn Tỉnh và Thành phố, thời tiết hiển thị OK nhưng chỉ chọn trong danh sách có sẵn, mà hình như là ở Trung Quốc.
Nó như thế này:

Xài bản này thì phần search thời tiết phải gõ vào, nhưng đã gõ đủ kiểu đều bó tay.
nếu bạn đang ở trung quốc thì đt của bạn fai cài font có tích hợp tiếng trung mới hiển thị được

Ko biết có phải mình hỏi vô duyên qua ko?ma ko ai trả lời hết vậy nhỉ huhu.có ai làm dùm mình vhome bản 3.95 cho màn hình 352x416 ko.thấy pm này đẹp ghê mà ko xài đc(bản 3.96 ko cài đc nên đừng bảo em post sai nha)

Ko biết có phải mình hỏi vô duyên qua ko?ma ko ai trả lời hết vậy nhỉ huhu.có ai làm dùm mình vhome bản 3.95 cho màn hình 352x416 ko.thấy pm này đẹp ghê mà ko xài đc(bản 3.96 ko cài đc nên đừng bảo em post sai nha)

Máy của bạn là máy gì?

Update hiện thứ ngày tháng năm bản dùng được cho màn hình ngang. Vì không có máy màn hình 320x240 nên bác nào làm chuột bạch xem sao rùi...từ từ tính tiếp.

Good luck :D

Update hiện thứ ngày tháng năm bản dùng được cho màn hình ngang. Vì không có máy màn hình 320x240 nên bác nào làm chuột bạch xem sao rùi...từ từ tính tiếp.
Good luck :D
Đã lên được ngày tháng ở chỗ dự báo thời tiết rồi, nhìn khá đẹp. Đây là hình trước và sau khi chép theme của bạn vào.
Tuy nhiên cái ngày tháng đó chữ bị tối màu so với những chữ khác của phần dự báo thời tiết (ở những theme tối màu thì hầu như không nhìn được cái ngày tháng đó, theme sáng màu thì còn nhìn được). Bạn xem hình nhé. Nếu bạn sửa được màu chữ của ngày tháng trùng với màu của các chữ khác thì tốt quá.

Chỉnh sửa cuối:
Back