• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19214)

Anh SonBlack ơi giúp em với . Em không thể gửi file wa bluetooth được mặc dù đã làm đúng mọi chỉ dẫn trên PV . Anh giúp em với . Thanks anh nhiều

Đang uprom của Anh Sơn. Trước h chưa từng up rom nào của anh Sơn, mới chỉ sử dụng rom cua Khoa_Ha thấy khá đẹp, lại có cả phần cài đặt nhận được 1 ổ ảo khoảng 10M. Không biết rom của anh sơn có phần này không. Dù sao cũng rất cám ơn Anh Sơn, Khoa_Ha ... những người build rom. Chúc một ngày tót lành.

"Ổ ảo" mà bạn nói có lẽ là extended ROM, ha ha, nó gây ra bệnh thế này đây:
http://pdaviet.net/showpost.php?p=377570&postcount=31
http://pdaviet.net/showpost.php?p=377630&postcount=32

Mừng quá ... mừng quá . Cuối cùng thì đã phát hiện lỗi không gửi bluetooth được là bởi máy ông anh bị lỗi ... hehe lên mượn máy mấy dứa bạn test thử và rất ok , mừng hết biết ...

Last edited by a moderator:
Rom Atom do Sonblack build không cho xuất hiện ổ đĩa ảo (thực tế là ExtendROM) vì một số lý do như Medkid đã nêu ở bài phía trên.
Hơn nữa, ai mà tò mò xoá đi những gì có trong đó thì ôi thôi đủ thứ xảy ra và thắc mắc thì không biết đâu mà lần! :)):)):)):))

Mừng quá ... mừng quá . Cuối cùng thì đã phát hiện lỗi không gửi bluetooth được là bởi máy ông anh bị lỗi ... hehe lên mượn máy mấy dứa bạn test thử và rất ok , mừng hết biêt21 ...

Mình đã test phần này trên máy của mình và một số máy khác của anh em và đã báo trên bài giới thiệu không giải thích nữa rồi mà, đúng hong? Vậy thì lỗi do đâu, đâu phải tất cả là do ROM. Vì vậy, đừng bao giờ kết luận một vấn đề khi mình chỉ nghe điều ấy từ một phía!
Nói chung ROM có bugs gì thì mình sẽ ghi rõ ra cho nên yêu cầu các thành viên nhớ giúp cho, đừng thắc mắc những gì mà mọi người đã đề cập, chẳng qua là chẳng chịu đọc mà chỉ download không thôi thì làm sao đây.
:)):)):)):)):))

Bản này ngon gúm. ^^
Thanks a sơn phát :D
Hôm trước tiện ghé 3/2 lợm cục pin 02 atom china 140k xài ngon gúm, hàng mới tinh

A Minor Bug and Incompatibility Issue

First of all I would like to SAY thanks To SonBlack for thí wonderful ROM!

now heres the bugs / incompatibilty issue i saw / discovered.

• Headset Volume Icon is Distorted
• HTC Phone Pad seems not to be compatible / OK with PDA Viet ROMs

here are the screenshots

Headset Volume Icon is Distorted

HTC Phone Pad seems not to be compatible / OK with PDA Viet ROMs

so far since flashing last night this ROM is stable and wonderful! Looking forward on the issue's and bugs to be fixed!

PS: English pleaaaaaaaaaaaaaaaaaaaase! :(:)(:)(:)((

THANKS AGAIN SONBLACK FOR THE WONDERFUL ROM!

this rom looks great and speed' up,but it is not stable enough, having conflicts with resco explorer2008 touch mode~~

@SONBLACK

Sir, i also had the problem with HTC Phone pad and the distorted headset volume icon @

•[FIXED] XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19949)

i thought it was just only a glitch on the said rom so i tried this new one. im really hoping for a fix,. MOre power to your wonderful rom! :)

@SONBLACK

Sir, i also had the problem with HTC Phone pad and the distorted headset volume icon @

•[FIXED] XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19949)

i thought it was just only a glitch on the said rom so i tried this new one. im really hoping for a fix,. MOre power to your wonderful rom! :)

Please download the rom again and try it. Nobody here has a problem as you! I checked everything before I post. Thanks :D

Have you tried using the HTC Phone pad? anyway thanks for the answer. just now i discovered another bug, camera screen flickers.

qua nhiều ngày xài bản rom này,thấy nó chạy rất ổn,các phần mềm good lắm,nói chung là ổn hết ,nhưng có 1 vấn đề em gặp phải đó là camera .lúc đầu thì chụp đẹp lắm nhìn mượt lắm,chưa cài thêm soft nha,sau vài ngày mỗi ngày cài 1 ít sòt vô thẻ nhớ với game, thì camera có hiện tượng giật giật,giật nhanh lắm,kô để chế dộ ban đêm nha,giật cái kiểu sọc soc4 xéo đó nhìn khó chịu lắm,mặc dù bấm nút chụp thì không ảnh hưởng chất lượng hình,nhưng lúc canh chụp nó cứ giật giật bực lắm,em đã Hardreset (lúc đầu kô bị,sau đó lại bị tiếp)vẫn bị như vậy, có bạn nào gặp trường hợp như mình kô, anh Sơn giúp em giải quyết vụ này với
xài soft resest có sẵn trong rum thì sẽ bị như thế đó,có ai bị như mình kô vậy ?

Chỉnh sửa cuối:
Mình tính vào down về để up cho con dế yêu, nhưng link có vấn đề rồi, anh Sơn xem lại nhé:
This Account Has Been Suspended
Please contact the support department as soon as possible, and please have your site name ready.

qua nhiều ngày xài bản rom này,thấy nó chạy rất ổn,các phần mềm good lắm,nói chung là ổn hết ,nhưng có 1 vấn đề em gặp phải đó là camera .lúc đầu thì chụp đẹp lắm nhìn mượt lắm,chưa cài thêm soft nha,sau vài ngày mỗi ngày cài 1 ít sòt vô thẻ nhớ với game, thì camera có hiện tượng giật giật,giật nhanh lắm,kô để chế dộ ban đêm nha,giật cái kiểu sọc soc4 xéo đó nhìn khó chịu lắm,mặc dù bấm nút chụp thì không ảnh hưởng chất lượng hình,nhưng lúc canh chụp nó cứ giật giật bực lắm,em đã Hardreset (lúc đầu kô bị,sau đó lại bị tiếp)vẫn bị như vậy, có bạn nào gặp trường hợp như mình kô, anh Sơn giúp em giải quyết vụ này với
xài soft resest có sẵn trong rum thì sẽ bị như thế đó,có ai bị như mình kô vậy ?

Đôi khi mình cũng bị , nhưng sòt reset là xong. SR 1 lần ko được thì 2-3 lần cũng được. Đó là chung cho tất cả các bản ROM mà mình test. Đối với bản này thì bị 1 lần , SR 1 cái tới không không bị nữa !

Các bạn vui lòng cho mình hỏi ở TPHCM có nơi nào sửa O2 uy tín.cám ơn sự quan tâm của các bạn

Lần sau sang khu vực mua bán sửa chữa ĐTDĐ hỏi, bạn nhé! (Sonblack)

Last edited by a moderator:
Các bạn vui lòng cho mình hỏi ở TPHCM có nơi nào sửa O2 uy tín.cám ơn sự quan tâm của các bạn
Bạn post bài chỗ này có vẻ không đúng rồi, tuy nhiên bạn có thể đến đây:
PHP:
M&D MobileShop-1465A Đường 3/2 F.16 Q.11 Tp.HCM
Tel: (08)2150365
Mobile: 0903128822 or 0938689853
Y!: mdmobileshop@yahoo.com.vn

MOD ơi làm ơn xem lại link với, mình tính down mà không được ;))

Bác nào Down về được rồi thì có thể Post lên link khác cho anh em tải về được không? Nhìn thèm quá mà không làm gì được, cả ngày hôm qua đánh vật với cái máy tính mà không làm gì được, mình up bản 213 thấy loa ngoài nghe chán quá (so với ROM gốc) không biết tại ROM hay tại máy mà loa ngoài nghe siêu rè luôn, có ai bị như vậy không? Ko biết bản 214 có khắc phục được loa ngoài hông nữa! Cảm ơn anh SonBlack với bản ROM mới cho anh em!

Chỉnh sửa cuối:
Back