• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19214)

có link nào khác không bác Sơn ... ? Die mất rồi ,
Tiện thế anh Sơn nên cho cái Rom này nó màu mè tý lên ( giống Vista cũng hay ) chứ đen thôi cũng ko đẹp lắm !
Chúc anh cố gắng ra đời những bản Rom tốt nhất cho anh em
Donate !

Các bác xem lại link down rom giup em với. Em không down được. Mong các bác giúp đỡ.

Đang khắc phục vấn đề link! Vui lòng chờ!
Xin cám ơn!

Chỉnh sửa cuối:
what's wrong with the link
in english please...because if i knew vietnamese i'd probably not ask this
thanks

one more question sonblack
should i try your 19212,19213,19214 or 19949 build

again i'm sorry ask stupid things,but everything is in viet

thanks for quick reply

Chỉnh sửa cuối:
Anh SonBlack cho em hỏi, em không thể nào kết nối được Internet qua ActiveSync 4.5 được, em mới đổi sang Atom, (trước em dùng Stealth vẫn kết nối được), bây giờ vào IE là nó hiện "The page you are looking for cannot be found due to unknow error 0x80072f78", em đã chỉnh thành mục "The Internet" trong Active rồi ạ, xin anh chỉ cho em cách khắc phục, em đang dùng bản 213 của anh ạ! Cảm ơn anh nhiều!

thanks for quick reply

please try them all if you have time, each build has a different character in speed, design , etc. Basically, every rom by one cooker always has the same applications preinstalled, just some improvement in the interfaces. The build 19214 is the latest rom by Sonblack for Atom
So just enjoy PDAVIET's Rom !!

Anh SonBlack cho em hỏi, em không thể nào kết nối được Internet qua ActiveSync 4.5 được, em mới đổi sang Atom, (trước em dùng Stealth vẫn kết nối được), bây giờ vào IE là nó hiện "The page you are looking for cannot be found due to unknow error 0x80072f78", em đã chỉnh thành mục "The Internet" trong Active rồi ạ, xin anh chỉ cho em cách khắc phục, em đang dùng bản 213 của anh ạ! Cảm ơn anh nhiều!

Có lẽ do registry của máy tính, bạn thử vào start -> Run -> gõ regedit rồi thêm cái khóa như sau

Mã:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services] 
Thêm vào cái khóa này (Dword nhé) "AllowLSP"=dword:0

Chỉnh sửa cuối:

thanks for quick reply

You can try any my roms.
If you have any problem, please post in the thread.
Everybody here can answer you in English.
Thank for you interest

Medkid ui, tôi đặt lại cái regedit của máy tính rồi mà vẫn không được, thử qua 3 cái máy tính rồi vẫn không được, tối qua hì hụi cài lại Windows cho máy tính rồi mà vẫn không thể nào vào được Net qua cáp, xin hỏi có cách nào khác không vậy, trên điện thoại có cần chỉnh sửa gì không ạ?

Medkid ui, tôi đặt lại cái regedit của máy tính rồi mà vẫn không được, thử qua 3 cái máy tính rồi vẫn không được, tối qua hì hụi cài lại Windows cho máy tính rồi mà vẫn không thể nào vào được Net qua cáp, xin hỏi có cách nào khác không vậy, trên điện thoại có cần chỉnh sửa gì không ạ?

sau khi sửa lại registry bạn có rết lại máy tính không ? Nếu không thì thử reset lại 1 cái đã , xem sao. Chú ý: lúc cắm sync lần đầu với PC bạn phải chọn cái ô Allow..... gì đó quên rồi :D
Không được nữa thì mình cũng chịu.

Anh Son oi duong link sao khong down. Anh co duong link nao khac khong em xin voi. Cam on anh. Chuc anh luon co nhung ban ROM hay cho tui em nho.

Tình hình là rất tình hình rồi, không vào được Net thì đã đành, anh SonBlack cho em hỏi, sau khi em up bản ROM 213 (vì 214 chưa tải về được), máy em ấn "*101#" lần đầu tiên thì kiểm tra tiền được bình thường, nhưng bây giờ nếu ấn như trên rồi ấn "Call" cả phím ảo lẫn phim thật là máy tự tắt ngay +_+, đã thử HardReset mấy lần nhưng vẫn bị như vậy, không biết có phải tại máy không nữa nhưng trước đó em dùng ROM 2005 thì không bị!

Tình hình là rất tình hình rồi, không vào được Net thì đã đành, anh SonBlack cho em hỏi, sau khi em up bản ROM 213 (vì 214 chưa tải về được), máy em ấn "*101#" lần đầu tiên thì kiểm tra tiền được bình thường, nhưng bây giờ nếu ấn như trên rồi ấn "Call" cả phím ảo lẫn phim thật là máy tự tắt ngay +_+, đã thử HardReset mấy lần nhưng vẫn bị như vậy, không biết có phải tại máy không nữa nhưng trước đó em dùng ROM 2005 thì không bị!

Chưa ai bị như bạn cả, và ngay cả mình cũng thế, rất chi là bình thường.
Kiểm tra phần cứng đi bạn.
Nếu bạn cho là WM5 không bị, thì up lại test xem sao?
Rồi up lại rom mới cũng không muộn :D

Cảm ơn anh, tiện thể anh cho em cái làm thế nào để tắt cái báo cáo tin nhắn vậy ạ, em test lại bản WM5 lần nữa xem có bị lỗi tắt máy không vậy, hình như bản ROM mới này loa bị rè hơn bản WM5 thì phải, có cách nào khắc phục không anh, nhưng nghe qua tai nghe thì khỏi chê, đằng nào cũng đợi Admin sửa lại hot của diễn đàn rồi em up ROM 214 của anh sau khi tải về được, một lần nữa cảm ơn anh!

Chỉnh sửa cuối:
cho em hỏi thăm xem có cách nào xài được sim viettel kg? chư em up rom 214 vẫn kg xài được sim viettel, lắp sim viettel vào là báo nosim, nhưng du sao cung thank anh sơn đã có nhiều bản rom đẹp.

Tôi dùng sim Viettel đây, tự động cài đặt cấu hình GPRS luôn đấy chứ, nghiên cứu lại xem, có khi Sim hỏng đấy!

cho em hỏi thăm xem có cách nào xài được sim viettel kg? chư em up rom 214 vẫn kg xài được sim viettel, lắp sim viettel vào là báo nosim, nhưng du sao cung thank anh sơn đã có nhiều bản rom đẹp.

Vệ sinh phần cứng PPC đi bạn, các điểm tiếp xúc giữa board mạch chính và vỏ máy đấy, cả anten nữa.

Anh Sơn yêu quí! Hình như bản ROM này sau khi cài xong, lúc kết nối PPC với PC có vẻ khó khăn hơn thì phải. Em đã kết nối cả PC ở nhà và cơ quan kết quả đều giống nhau: đó là một lúc khá lâu mới truy cập được các thư mục (thông qua Syn), những file từ 5MB trở lên copy vào PC thường báo lỗi và bị ngắt kết nối (Syn) giữa chừng - có dấu gạch chéo màu đỏ trên biểu tượng Syn. Không biết có phải do PPC của em bị như vậy???

Sync hoạt động tốt. Kiểm tra lại mọi thứ trên PC lẫn PPC bạn nhé! (Sonblack)

Last edited by a moderator:
Back