• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19214)

Tình hình là rất tình hình rồi, không vào được Net thì đã đành, anh SonBlack cho em hỏi, sau khi em up bản ROM 213 (vì 214 chưa tải về được), máy em ấn "*101#" lần đầu tiên thì kiểm tra tiền được bình thường, nhưng bây giờ nếu ấn như trên rồi ấn "Call" cả phím ảo lẫn phim thật là máy tự tắt ngay +_+, đã thử HardReset mấy lần nhưng vẫn bị như vậy, không biết có phải tại máy không nữa nhưng trước đó em dùng ROM 2005 thì không bị!

mình cũng bị như bạn rồi đó.nhưng ko biết vì sao lại thế.nếu bình thường máy còn nhiều pin thì ấn *101# thoải mái.nhưng lúc máy sắp hết pin(30% trở xuống) thì cũng bị hiện tượng như bạn.mình nghĩ do pin.nhưng đã mua pin mới dùng mà vẫn ko chữa đc bệnh đo.:((
up room khác của anh SonBlack & Khoa_Ha mà vẫn ko hết.:(
đến giờ vẫn chưa hiểu vì sao nữa.huhuhu!
ai bít giúp bọn em nha:D

Hôm qua sang chỗ anh Batkid sửa lỗi BootLoader với tiện up lên WM6 của anh Sơn ( không phải bản này hay sao í ??? ) về chạy cũng good thật , nhưng cái giao diện RadioFM không hiển thị rõ ràng hết được và máy em sao thỉnh thoảng cứ bị tắt không hiểu lý do , phải tháo pin ra rồi lắp vào mới khởi động lên ( pin còn nhiều lắm chư không phải do hết pin )
Không biết version này thế nào , chắc là tốt hơn rồi , chờ hoài chưa có link down sốt ruột quá ! hic hic ....

Chỉnh sửa cuối:
Link để download đã hoạt động tốt, mọi người vào down nhé.
Một lần nữa rất cám ơn anh Sơn và BQT PV.

anh sơn ui máy em sau khi úp bản rom của anh thì lúc có cuộc gọi đến hay gọi đi máy tắt khi pin còn 51% và 37% 20% nhưng hai bên vẫn nối chuyện với nhau đc bình thường chỉ có mỗi cái màn hình thì tắt ngóm khi ấn nút nguồn thì máy khởi động lại (cục pin em mới ) help một điều lạ sau đó úp lại rom gốc wm2005 của O2 vẫn không khắc phục đuoc hiện tượng trên help em đã mua một cục pin mới vẫn bị help

Chỉnh sửa cuối:
Em cũng bị trường hợp như trên, nhưng mà là pin chỉ cần dưới 50% là xảy ra hiện tượng trên, màn hình đen thui, bật nút nguồn là máy khởi động lại, nhiều lúc máy khởi động vào Win xong rồi lại khởi động lại tiếp luôn, khá ức chế vì không thể dùng bất cứ một ứng dụng nào khác! Nhiều cuộc điện thoại gọi đến là máy tự động tắt nguồn! Anh xem lại giúp, chỉ là khi pin dưới 50% thôi nhé, còn không thì dùng bình thường!

Có gì MOD gộp hộ bài nhé, không phải tui Spam đâu mà cứ edit là mạng báo lỗi,
anh Sơn cho em hỏi, sau khi up ROM xong là mạng nó có tự nhận không ạ, hay mình phải thiết lập thông số gì gì đó ở trong PPC (mạng em hỏi ở đây là khi kết nối Internet qua ActiveSync, Wifi và GPRS ạ). Em up ROM xong thì chẳng vào được net anh ạ, chỉnh Regedit của PC như Med nói rồi mà không được ạ, mong anh chỉ dùm! Cảm ơn anh!

sao down về upgrade không được nhỉ , tới bước "checking infomation devide ..." thì nó hiện ra : "CreateFile c:\windows\temp ... fail " rồi check cả buổi không qua bước thứ hai , thử cái nào cũng bị , chỉ có rom down từ SeeO2 là up ngon lành
Không hiểu sao , cài lại Windows của máy tính vẫn vậy !

Chẳng có lỗi gì đâu, hầu hết các bản ROM của diễn đàn cho Atom đều chép 6 file mà bạn giải nén ra có được vào thư mục c:\windows\temp của máy tính mà, bạn thử lại lần nữa xem, nhớ xóa hết các file trong mục này và đóng hết các ứng dụng đang chạy đi trước khi up ROM!

sao down về upgrade không được nhỉ , tới bước "checking infomation devide ..." thì nó hiện ra : "CreateFile c:\windows\temp ... fail " rồi check cả buổi không qua bước thứ hai , thử cái nào cũng bị , chỉ có rom down từ SeeO2 là up ngon lành

Bạn thử kiểu này nhé: Giải nén bản ROM bạn down được vào C:\WINDOW\TEMP (nếu hệ thống có hỏi Replace existing file.. thì yes hết), sau đó chạy file để up trong thư mục C:\WINDOW\TEMP luôn.
Good luck.

MẤy bạn bị gì về pin thì chắc chắn là phần cứng rồi !! Mình dùng ROM này không thấy lỗi gì cả ! Pin thì của mình <1% mới tắt máy cho dù pin cũ xưa và không biết có phải zin hay không!! :)

Rõ khổ, sao không chịu đọc trước khi upgrade ROM chứ. Vấn đề này đã nói nhiều rồi. Mà bạn còn nói là SeeO2 không bị nữa chứ.

Này nhé, thông thường các bản ROM khi chạy file *.exe để upgrade thì nó sẽ bung vào thư mục tạm. thông thường tất cả các file *.exe mặc định là bung vào c:\windows\temp. Nhưng một số PC thì Thư mục tạm có thể là c:\windows\temp hay C:\Documents and Settings\User đang sử dụng\Local Settings\Temp (do của user nào thì nó nằm trong user đó). Chính vì vậy nếu thư mục tạm PC mặc định là C:\Documents and Settings\User đang sử dụng\Local Settings\Temp thì nó báo là fail. Để khắc phục.

- Vào menu start. Click chuột phải vào My Computer, Chọn Properties
- Chọn tab Advanced, click vào nút Environment Vaỉables
- Trong khung chọn TEMP, nhấn nút Edit, Sau đó gõ lại đường dẫn %SystemRoot%\TEMP, nhấn OK
- Chọn tiếp dòng TMP, nhấn Edit, sau đó gõ lại đườg dẫn %SystemRoot%\TEMP, nhấn OK
- Nhấn OK và apply để thoát ra ngoài
- Chạy lại file rom *.exe để upgarde lại

Note: thao tác này là yêu cầu PC chỉ định tất cả các file tạm phải bung vào thư mục C:\windows\temp, khi đó nó sẽ cho file *.exe tạo file tạm trong C:\windows\temp theo dung yếu cầu. nghĩa là sẽ không có báo "tạo file trong C;\windows\temp bị fail" nữa

hình như vụ bị tắt nguồn khi có cuộc gọi đên khi pin con 50 % chỉ xảy ra với ai dùng sim vitheo thì phải???cái này mình vừa mới phát hiện ra

Treo màn hình cảm ứng

Sonblack ơi, tui up xong, SR lại, nhưng vô dùng khoản 10s là máy bị treo cảm ứng luôn, và cả máy phím call, window đều sử dụng không được.
Help với nhé bạn... đang dùng Atom.

Sonblack ơi, tui up xong, SR lại, nhưng vô dùng khoản 10s là máy bị treo cảm ứng luôn, và cả máy phím call, window đều sử dụng không được.
Help với nhé bạn... đang dùng Atom.

Àh, đó là do ctr HTC Home thui bạn, khi SR xong nếu chọc vào màn hình mà nó đứng thì hãy chờ khoảng 10s-20s, bạn càng chọc nó càng treo đó.
Thân!:D

Àh, đó là do ctr HTC Home thui bạn, khi SR xong nếu chọc vào màn hình mà nó đứng thì hãy chờ khoảng 10s-20s, bạn càng chọc nó càng treo đó.
Thân!:D
Cảm ơn bác nhé, không phải chờ 10-20s đâu, khoản 5 phút ấy chứ, nhưng chưa kịp tắc HTC Home là đơ lại rồi, hix, chắc phải tắc cái HTC để khỏi phải tốn pin, sử dụng các soft update của bác Sơn của cái rom này là được rồi, hy vọng ok... hông là phải up lại nữa, khổ....

does this not have any issue with the distorted icon as reported before in the previous post sir Sonblack? I really love your cooked RÓM!!!

hmm , đây là bản rom mình cũng rất kết . mỗi tội a Sơn ra bản 20226 sớm quá nên mình đành phải từ biệt bản rom này . Mới cách đây chưa đầy 1 tháng mà giờ đã thế này . Tất cả là tại anh Sơn

cho mình hỏi chút, unpack với pass: Sonblack và PDAVIET nó báo wrong password??? không biết là pass nào, ai unpack được cho mình xin pass nhé.

Note - Lưu ý:
Để tải ROM, các thành viên sử dụng Username và Password chung là PDAVIET

cho mình hỏi chút, unpack với pass: Sonblack và PDAVIET nó báo wrong password??? không biết là pass nào, ai unpack được cho mình xin pass nhé.

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng!!!!

Rom Good! Không cần phải có nhiều kinh nghiệm UpRom,chương trình tự cài đặt hoàn toàn. Sau khi up tiêu tốn khoảng 30 phút, cảm nhận đầu tiên khi dung là: Giao diện pro, máy chạy nhanh mượt, đặc biệt là không bi treo như lúc trước nữa.
Thanks Bác SonBlack nhiều.

Tuy nhiên, nó là bản rom cũ rồi. Rom mới đã có đến 19965.

Bản này sao không có MMS setting vậy bác son ơi!
bác có thể add thêm soft như bản 20273 không?
trong phần nhắn tin có New MMS mà không có MMS setting --> không gửi được
bác giúp em với!
có ai up bản này rồi xin chỉ giáo!
thanks!

Back