• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19971) FINAL EDITION

Status
Không mở trả lời sau này.
Đại ca ơi chỉ em chỗ tìm với em đọc từ trang 1 đến cuối rồi dạ,em cũng tìm rồi ạ mà hem thấy xin mọi người chỉ dạy.
pó chân thì cái dòng 6 00 00 đó thành 8 là lên 8m , còn đang 6m rùi bác còn đòi lên 6m chi nữa
hum trước 4m thì là số 4 bi giò 6m là số 6 muôn tăng thì thay số thui chứ sao nữa chời

em mới xách wa BatKid hồi chiều, up bản này luôn .. hix .. bi giờ bệnh lại y chang kì bữa (đứng + sọc caro đến trắng màn hình) .. ngộ là với bản 20273 <-- ko có sự cố nào xảy ra nên Batkid cũng potay ..
:((

Y chang mình luôn, vẫn thắc mắc, tìm hiểu mà chưa rõ nguyên nhân do đâu, up Rom ship và bản 20273 thì ổn định hơn ( tuy thỉnh thoảng có đứng sọc trắng màn hình nhưng ít xày ra hơn ), Đinh khi nào rảnh đem qua BatKid nhưng nếu bác nói thế thì chắc đem qua cũng như không. Mà hôm qua tới giờ up bản này của bác Sơn thấy cũng có đứng máy nhưng mà ổn hơn nhiều so với bản 20748, 20755 ( up lên là đứng ngay ko làm ăn được gì ).
@linh_ck01 : Khi nào bác có cách khắc phục được thì chia sẻ dùm em với nhé ! :((

Thanks, thì ra nó nằm ỡ chỗ khác mình kiếm hoài chỗ này kô có.Nghe lời anh em up lên 6MB thui,kô up len 8MB

pó chân thì cái dòng 6 00 00 đó thành 8 là lên 8m , còn đang 6m rùi bác còn đòi lên 6m chi nữa
hum trước 4m thì là số 4 bi giò 6m là số 6 muôn tăng thì thay số thui chứ sao nữa chời

Chỉ hỏi để biết thêm cách mà thôi chứ biết hiện tại nó đã là 6MB rồi.

Last edited by a moderator:
Trình độ của ANH SON hiếm ai qua được cả về kỹ thuật và thẩm mỹ. Bản ROM cool quá!!!=D>!!!=D>!!!=D>!!!=D>

Em đã làm đầy đủ các bước của pác rồi. Xong xuôi đâu đấy. Boot vào 1 cái thì chẳng thấy như mong đợi. Vào Setting - System - About @-) hic hic sao lại là CE OS 5.2.20273 (Build 20273.1.3.3 PV) ??? hu hu làm sao bây giờ hả pác ui ? E nhìn quả ROM của pác máu quá mà không biết tại sao ??

Em đã làm đầy đủ các bước của pác rồi. Xong xuôi đâu đấy. Boot vào 1 cái thì chẳng thấy như mong đợi. Vào Setting - System - About @-) hic hic sao lại là CE OS 5.2.20273 (Build 20273.1.3.3 PV) ??? hu hu làm sao bây giờ hả pác ui ? E nhìn quả ROM của pác máu quá mà không biết tại sao ??

Làm ơn học cách up rom lại đi bạn.
Đừng có thay đổi cái Destination Folder (C:\Windows\Temp) thành cái khác thì mới up đúng, không thì nó up lại cái cũ có trong C:\Windows\Temp =))=))=))
Nguyên tắc của Atom là phải cho hết vào cái thư mục đó (bất di bất dịch).

bác sơn àh theo ý kiến em cài chương trình audio bootster vào không thấy có tác dụng gì cho lắm thậm chí không chạy được.thay vì đó cài thêm winrar vào hay hơn.hôm qua thẻ nhớ của em tự nhiên bị lỗi mất sạch dữ liệu.sau dó fomat lại thẻ láylaij toàn bộ được giữ liệu .không hiểu sao cóp lại vào thẻ nhớ rút thẻ ra sau đó đút lại vào máy toàn bộ dữ liêu lại biến mất.cú quá chắc làdo lỗi thẻ rồi.từ bé đến giờ chưa bao giờgapwj tình huông như vậy

bác sơn àh theo ý kiến em cài chương trình audio bootster vào không thấy có tác dụng gì cho lắm thậm chí không chạy được.thay vì đó cài thêm winrar vào hay hơn.hôm qua thẻ nhớ của em tự nhiên bị lỗi mất sạch dữ liệu.sau dó fomat lại thẻ láylaij toàn bộ được giữ liệu .không hiểu sao cóp lại vào thẻ nhớ rút thẻ ra sau đó đút lại vào máy toàn bộ dữ liêu lại biến mất.cú quá chắc làdo lỗi thẻ rồi.từ bé đến giờ chưa bao giờgapwj tình huông như vậy

mình cũng bị thế,đổi thẻ là hết.lâu cũng lấy lại dữ liệu nhưng rồi cũng bị mất!!!
e bị cái này không bít có ai bi không,nghe nhạc bằng wm thì nghe được 1 đoạn là tự chuyển qua bìa khác,ngoài ra rom này dùng quá ổn không có gì để nói

Hiện tại, khi các bạn dùng S2U2 thì gặp phải tình trạng hiển thị không chính xác vị trí khi giờ có 1 chữ số, giải pháp như sau:

Vào registry và chỉnh cho đúng nội dung bên dưới:
[HKEY_CURRENT_USER\Software\A_C\S2U2]
"TimeFormat"="hh':'mm" (thay vì "h':'mm" như ban đầu)

Đương nhiên là các bạn phải SR máy lại để mọi thứ có hiệu lực.

Chúc vui.

Anh Sơn ơi, sao trong phần Comm maneger không điều khiển được cái wifi vậy anh? có cách nào khắc phục không ạ? em thử cài lại comm manager nó không cho cài, hình như trên hình đề mô ở trên nó cũng bị mờ, ở bản trước không bị như vậy.

Anh Sơn ơi, sao trong phần Comm maneger không điều khiển được cái wifi vậy anh? có cách nào khắc phục không ạ? em thử cài lại comm manager nó không cho cài, hình như trên hình đề mô ở trên nó cũng bị mờ, ở bản trước không bị như vậy.

bạn kéo active sync về off thì kéo wifi lên on được!!!!

mình cũng bị thế,đổi thẻ là hết.lâu cũng lấy lại dữ liệu nhưng rồi cũng bị mất!!!
e bị cái này không bít có ai bi không,nghe nhạc bằng wm thì nghe được 1 đoạn là tự chuyển qua bìa khác,ngoài ra rom này dùng quá ổn không có gì để nói
đừng phí tiền đổi thẻ dữ liệu ko mất. là do vi rút làm ẩn dữ liệu trên máy. nếu fomat lại cũng không được lay hoay cả sáng dùng đủ phần mềm recover..ged data back cứ lấy được xong dữ liệu cóp vào máy là lại biến mất cứ nghĩ usb bị bad quá. sau quá trình tìm tòi cuốii cùng mới biết là do vi rút,phù nhẹ cả người bác nào bị như vậy mail cho em nhé. em giúp lấy lại cho ko mất một xu. sorry bác sơn nói hơi lạc đề một chút đang vui quá mà

Chỉnh sửa cuối:
1 câu trả lời ngắn gọn cho các bạn là các bạn nên xem lại máy và tự tìm mọi cách khắc phục đi . Bản rom này đã có nhìu người test và ngay cả mình đả test hết chức năng và ko thấy lỗi liết gì ở bản này hết . Phải nói xài good nữa là khác ... Từ tỉm hĩu đi nhé .

I hate Manila 2D :D Its simply our device isnt multi touch like iphone that can work perfectly. Atom is just Atom :|

công nhận xài XCPU xài là đứng ...vậy mà cún xình giới thiệu nghe xôm lắm , lúc chưa biết chưa xài thì máy cahỵ như gió cực mịn lun . Từ khi cài wa 2-3 lần là máy ko dc trơn tru lắm , chạy ko dc mượt nhưng lúc trước 1 chút nhưng vẫn good như ngày nào . Test wa bản rom này thì thấy wá tuyệt . Ko chê vào đâu . thanks anh Sơn và anh em PV đã cống hiến hết mình cho bản rom này ...=D>

À mà sao Audio Booster xài ko dc vậy anh Sơn .:D

I hate Manila 2D :D Its simply our device isnt multi touch like iphone that can work perfectly. Atom is just Atom :|

You hate Manila 2D. Ok, you shouldn't flash it to your device. That's all! =))=))=)) You don't need to say here!

Chỉnh sửa cuối:
Bác Sonden cho hỏi tí, xem cái bảng System info của bác thấy cái máy của bác phần ExtROM:EX0707 còn của em là ExtROM:EX0023 vậy là nghĩa làm sao. Thêm nữa là up bản Rom mới này xong thì một số file Video đuôi 3gp không chạy được nữa(có soft nào cài thêm codec để xem các loại đuôi video như Windows for PC không), phần tin nhắn khi xài shortcut SMS/MMS hơi khó dùng toàn phải bấm start rồi vào mesaging thì mới thấy Inbox mà đọc tin cũ. Bác có thể hướng dẫn em khắc phục không.
Mà bản Rom này tốn pin hơn mấy bản trước.
Bác thông cảm nếu mail này làm phiền bác nhưng do em mới tậm tạch tham gia.
Cảm ơn bác nhiều

Chỉ up OS thì ExtendedROM trên máy vẫn là cái cũ vì vậy nó vẫn là EX0023 của bản bạn up trước đây.
Còn các vấn đề khác không phải lỗi chỉ là do nó như vậy mà thôi. Mình không viết ra nó. Chỉ build thôi.
Pin thì nói nhiều ròi. Cái giá phải trả cho sự đẹp đẽ của Manila. Vui lòng đừng thắc mắc.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back