• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19971) FINAL EDITION

Status
Không mở trả lời sau này.
Bản Rom này wá PRO Bác Sơn ơi,kô tìm ra chổ để chê,tự nhiên mún thank Bác Sơn 1 cái nữa nhá.

em nói ko biết có đúng ko?có ai bị giống em ko?xài thêm chương trình sms shuelde bị lỗi khó chịu???hihihi!!!camera bị giựt giựt!pin hết nhanh, nhưng cái này phù hợp thôi vì đâu thể cân bằng giữa đẹp và pin lâu được đúng ko anh!rất cám ơn anh Sơn đã có những bản Rom mới tuyệt nhưng em phải đành up lại bản rom cũ của anh thôi!hihihi!

em nói ko biết có đúng ko?có ai bị giống em ko?xài thêm chương trình sms shuelde bị lỗi khó chịu???hihihi!!!camera bị giựt giựt!rất cám ơn anh Sơn đã có những bản Rom mới tuyệt nhưng em phải đành up lại bản rom cũ của anh thôi!hihihi

Camera cà tưng ---> Reset
SMS shedule ----> OK
Miễn bàn nữa, nói nhiều quá rồi

ROM rất good, mình đã test 3 hôm rồi. Chưa gặp bất kỳ 1 lỗi nào. Tốc độ cũng khá nuột, mình ko install những soft ít dùng như: Gmap, OM...và dùng M2DC gỡ bỏ các tab ko cần thiết. Tks anh Sơn nhiều! Up ROM này xong ko nhận ra con Atom cùi bắp của mình nữa, hehe

ROM rất good, mình đã test 3 hôm rồi. Chưa gặp bất kỳ 1 lỗi nào. Tốc độ cũng khá nuột, mình ko install những soft ít dùng như: Gmap, OM...và dùng M2DC gỡ bỏ các tab ko cần thiết. Tks anh Sơn nhiều! Up ROM này xong ko nhận ra con Atom cùi bắp của mình nữa, hehe

Camera cà tưng ---> Reset
SMS shedule ----> OK
Miễn bàn nữa, nói nhiều quá rồi

reset ko hết anh Sơn ui!!!sms shedule mở máy lên mới gửi đi anh àh!huhuhuhu:((
đôi lúc máy tự dưng khởi động lại ko hiểu sao luôn!huhuhu...quay lại rom cũ của anh thì ok hết mọi thứ...!đành đợi bản rom mới của anh nữa!chắc máy em nó xì cúc quá!!!thanks anh Sơn nhiều nhé!!!!=D>

reset ko hết anh Sơn ui!!!sms shedule mở máy lên mới gửi đi anh àh!huhuhuhu:((
đôi lúc máy tự dưng khởi động lại ko hiểu sao luôn!huhuhu...quay lại rom cũ của anh thì ok hết mọi thứ...!đành đợi bản rom mới của anh nữa!chắc máy em nó xì cúc quá!!!thanks anh Sơn nhiều nhé!!!!=D>
đụng soft 100% lun đã bị cài đi cài lại suốt heee nhưng khi bit đụng soft thì hiiii o còn bị nủa bạn cài rom xong dùng cài gì cả test hết chức nang cái đã ổn mới cài soft vô thì mới bit do rom hay do soft nhiều bạn cứ đổi lỗi cho rom nhưng o phải điển hình như camerra giật bị sọc do đung soft ý mà các bạn khi up rom nên để nguyên bản để test cái đã nhé rùi khi o còn lỗi thì mới cài trương trình vô mới đc còn nếu cứ cài vô đụng soft lỗi tum lum lại kêu chú SƠN thì khổ hee :D:D:D

đụng soft 100% lun đã bị cài đi cài lại suốt heee nhưng khi bit đụng soft thì hiiii o còn bị nủa bạn cài rom xong dùng cài gì cả test hết chức nang cái đã ổn mới cài soft vô thì mới bit do rom hay do soft nhiều bạn cứ đổi lỗi cho rom nhưng o phải điển hình như camerra giật bị sọc do đung soft ý mà các bạn khi up rom nên để nguyên bản để test cái đã nhé rùi khi o còn lỗi thì mới cài trương trình vô mới đc còn nếu cứ cài vô đụng soft lỗi tum lum lại kêu chú SƠN thì khổ hee :D:D:D

Bạn khẳng định chắc nịn 100% là camera đụng soft? vậy sao không nêu tên soft nào đụng cho thành viên biết để tránh??? :-/

thanks bạn đã góp ý!!!nhưng mình test rom la mình chưa hề cài phần mềm nào mới vô đâu bạn à!đụng phần mềm mình biết vụ này mừ!nên mình test rom khi không cài soft đâu bạn!hihihi!dù sao cũng thanks bạn!chắc tại em atom mình dở chứng với bản rom mới của anh Sơn!giờ thì mình xài rom cũ của anh Sơn mọi thứ đã ổn vì bản cũ của anh Sơn đã quá tuyệt mừ!chỉ ko đẹp bằng bản này thôi!cũng hơi tiếc 1 tí nhưng sẽ kiên nhẫn đợi bản rom mới của Mr Sơn!!!một lần nữa thanks anh em diễn đàn và đặc biệt là "Sơn đen, Sơn gòm" dễ thương và nhiệt tình!hihihi...!

thanks bạn đã góp ý!!!nhưng mình test rom la mình chưa hề cài phần mềm nào mới vô đâu bạn à!đụng phần mềm mình biết vụ này mừ!nên mình test rom khi không cài soft đâu bạn!hihihi!dù sao cũng thanks bạn!chắc tại em atom mình dở chứng với bản rom mới của anh Sơn!giờ thì mình xài rom cũ của anh Sơn mọi thứ đã ổn vì bản cũ của anh Sơn đã quá tuyệt mừ!chỉ ko đẹp bằng bản này thôi!cũng hơi tiếc 1 tí nhưng sẽ kiên nhẫn đợi bản rom mới của Mr Sơn!!!một lần nữa thanks anh em diễn đàn và đặc biệt là "Sơn đen, Sơn gòm" dễ thương và nhiệt tình!hihihi...!
Cái này là do máy bác có vấn đề thôi máy em chụp ảnh quay phim vẫn rầm rầm không có hiện tượng gì hết.cái này bác Son đã nói rất nhiều rồi mà

Upgraded from 20753to this ROM. Fantastic ROM! Thank you.
I cant find soft reset anywhere. Can you guide me?

Upgraded from 20753to this ROM. Fantastic ROM! Thank you.
I cant find soft reset anywhere. Can you guide me?

:D No need, if you want you can use reset hole and some utilities inside rom (such as Advanced Configuration Tool or ClearTemp) :D

Thanks Anh Sơn rất nhiều...
Em muốn gỡ bỏ một số PM có sẵn trong bản Rom (ví dụ: S2U2,...) thì làm thế nào vậy anh?

Thanks Anh Sơn rất nhiều...
Em muốn gỡ bỏ một số PM có sẵn trong bản Rom (ví dụ: S2U2,...) thì làm thế nào vậy anh?

Đã nằm trong ROM rồi thì không gỡ được đâu, chỉ tắt được nó mà thôi nhưng vẫn còn trong ROM. Tắt thì vào S2U2 Settings trong Start - Program - System sửa thông số trong đó.

Anh SONBlack ơi, em uprom này dùng rất tốt, không có lỗi gì cả tuy nhiên gặp vấn đề là pin hết nhanh hơn các ROM khác nhiều ( cái này cũng phải thôi, ROM đẹp mà lại chạy rất nhanh). Em UPROM khác qua PC ( không vào bootloader) nhưng không được, quá trình uprom vẫn chạy như bình thường nhưng khi khởi động lại thì vẫn y nguyên. Em không hiểu tại sao nữa. Mong anh trả lời sớm cho em.

Anh SONBlack ơi, em uprom này dùng rất tốt, không có lỗi gì cả tuy nhiên gặp vấn đề là pin hết nhanh hơn các ROM khác nhiều ( cái này cũng phải thôi, ROM đẹp mà lại chạy rất nhanh). Em UPROM khác qua PC ( không vào bootloader) nhưng không được, quá trình uprom vẫn chạy như bình thường nhưng khi khởi động lại thì vẫn y nguyên. Em không hiểu tại sao nữa. Mong anh trả lời sớm cho em.

Xin trả lời bạn như sau:
1. Về Pin: không cần thắc mắc, bản thân dòng Atom đã ngốn pin nhiều, thêm nữa với ROM WM6 trở lên vấn đề càng nghiêm trọng hơn. Đã khắc phục nhưng cũng chừng mực mà thôi. Thích thì cứ dùng, không thì up bản khác vậy.
2. Uprom khác mà vẫn ra rom này thì bạn không làm đúng cách up rom mà thôi. Uprom cho Atom phải chép các file vào C:\Windows\Temp mà chạy. Tóm lại là với từng bản rom bạn nên đọc kỹ các hướng dẫn mà tác giả đề cập là làm được. Một điều chắc chắn, với các rom khác bạn không đọc kỹ giới thiệu và hướng dẫn về bản rom đó mà thôi.

Vài lời cùng bạn. Chúc vui!

Em xin có ý kiến! Chả là con Atom của em khi up bản Rom này 19971.1.2.6 PV thỉnh thoảng bị rớt sóng(lúc thì ko nhận Sim) turn On turn Off lại thì Ok, các bản Rom trước của a Sơn em Up chưa bao giờ bị tình trạng này. Vậy là sao hả anh?

Em xin có ý kiến! Chả là con Atom của em khi up bản Rom này 19971.1.2.6 PV thỉnh thoảng bị rớt sóng(lúc thì ko nhận Sim) turn On turn Off lại thì Ok, các bản Rom trước của a Sơn em Up chưa bao giờ bị tình trạng này. Vậy là sao hả anh?
Chà ,mình dùng vina không bị hiện tượng này . Chỉ bị dò sóng do chỗ đó không có sóng thôi . nên up bản 20758 đi bạn . :D:D:D

Mấy hôm nay up rom 20758 của anh SONBLACK.. vào wifi nó cứ cà tưng... lúc được lúc không.. Tối nay up cái này vào chạy wifi fà fà chả thấy rớt nữa.
bản này chạy mượt hơn 20758 nhiều.

Mấy hôm nay up rom 20758 của anh SONBLACK.. vào wifi nó cứ cà tưng... lúc được lúc không.. Tối nay up cái này vào chạy wifi fà fà chả thấy rớt nữa.
bản này chạy mượt hơn 20758 nhiều.
Nhận xét của bạn không đúng với trường hợp của mình. Bản rom 20758 là kế thừa của bản rom 19971
Tiêu chí của a Sơn là cái mới phải tốt hơn cái cũ , không tốt hơn thì làm làm gì
Tuy nhiên bản rom 19971 vẫn là bản rom tuyệt vời mặc dù không có khả năng vuốt vuốt như bản 20758 ( nếu thích vuốt thì cài thêm và cần chỉnh để cho nó không bị xung đột với Manilla 2D )
Chúc vui :D:D:D

Xin trả lời bạn như sau:
1. Về Pin: không cần thắc mắc, bản thân dòng Atom đã ngốn pin nhiều, thêm nữa với ROM WM6 trở lên vấn đề càng nghiêm trọng hơn. Đã khắc phục nhưng cũng chừng mực mà thôi. Thích thì cứ dùng, không thì up bản khác vậy.
2. Uprom khác mà vẫn ra rom này thì bạn không làm đúng cách up rom mà thôi. Uprom cho Atom phải chép các file vào C:\Windows\Temp mà chạy. Tóm lại là với từng bản rom bạn nên đọc kỹ các hướng dẫn mà tác giả đề cập là làm được. Một điều chắc chắn, với các rom khác bạn không đọc kỹ giới thiệu và hướng dẫn về bản rom đó mà thôi.

Vài lời cùng bạn. Chúc vui!

1. Về pin thì em đổi bản khác rồi, tất nhiên là vẫn rom của anh thôi:D.
2. Em làm như hướng dẫn của anh thôi, không sai chút nào đâu. Nhưng kì lạ là em cũng làm như thế nhưng up qua bootloader thì lại được. Anh giải thích cho em với.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back