• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20275)

Rom của Sonblack mình ko hiểu sao mà từ bản Ver 2 . Nghe WM với Pocketmusic đều nghe đc 4' là dừng. mặc dù đã chỉnh nhưng cũng ko xi nhê . Vậy lỗi này fix làm sao ?

mình down được rồi thaks bác linh_... và bác sơn đã tận tình giúp đỡ nhá

Chỉnh sửa cuối:
the compatibility of 20275(or 20273) is much worse than 19960,some APPs cann't work properly
What apps can't work properly on your device?
Please tell us all your the details of problems, we will make a solution for the Rom to become more stable.

By the way, I tested about 4 hours ago. This is the awsome Rom, with nice design and stable hé hé... Thanks so much ROM DEV SONBLACK.

Anh Sơn ơi, hem cóa shortcut "htcmenusetting" trong Programs/... để disable hoặc enable htc enlarge menu. Các bạn hãy vào thư mục windows để copy shortcut đó rồi paste vào thư mục system theo đường dẫn sau: \windows\start menu\programs\system để có thể dễ dàng sử dụng.

Chỉnh sửa cuối:
anh cho em hoi, em dang dung ban Kumara. em up rom cai cua anh ko dc. bao loi la ko CAN'T CREAT FILE: WINDOWS/TEMP.

the compatibility of 20275(or 20273) is much worse than 19960,some APPs cann't work properly

Core 20275 for Atom used .NET Compact Framework 3.5.7283.0 instead of .NET Compact Framework 2.0.7045.0.

Please give me to know everything clearly for checking again.
Thank you!

anh cho em hoi, em dang dung ban Kumara. em up rom cai cua anh ko dc. bao loi la ko CAN'T CREAT FILE: WINDOWS/TEMP.

Up bình thường nhưng nhớ khi chạy file .exe mà bạn tải về thì đừng thay đổi gì cả ngoài việc bấm các nút sau: OK, Yes, Next, hay Upgrade mà thôi.
Chắc chắn bạn có thay đổi đường dẫn trong mục Destination khi bung nén rồi :D

Chúc vui.

chán quá bác à em mới up rom hôm nọ ở HN chạy rất ngon.mấy hôm nay em vào đà nẵng công tác mà ko biết nó bị bệnh gì mà cứ đờ đẫn cả ngày chẳng làm dc cái gì em đẫ Hardreset rất nhiều lần nhưng mà ko ăn thua.em dùng mạng vịttel.chẳng biết saqo các máy dt bình thường khác sóng vẫn tốt mà máy mình lại suốt ngày dò sóng gọi chẳng gọi dc.bác nào phán hộ em nó bị sao cái

@ quangtuyen82hn: Bác thử làm thế này nhé , vào setting/connection/Network Wizard rùi cho nó config lại mạng Viettel của bác , xong rùi báo kết quả nhé .

hi my friend
my name is hamid from iran ,i have a o2 atom pure divice .
my divice is damage after install wm6 for first time ,picture program not working corectly for example when i want get a picture ,program is run too late for up and it shown all things conversation plese help me ........
forgive me for bad writing english .
thanks .my email is : www.hhpol@yahoo.com

atom 6.1

dear sonblack, i know ur verry busy,
i cant solve this problem,windows player shutdown after 3 minutes as well as fm also,pls pls slove this.

Tình hình là test lại cả ở WM và pocketmusic đều chỉ nghe được vài phút rồi tắt ngóm luôn, chỉnh kiểu j cũng không xong, do rom rồi

@ kumkum: Mr.SOnblack has known that problem. It's not an error ..He said that he need time to fix it ..pls wait for his news

Tình hình là test lại cả ở WM và pocketmusic đều chỉ nghe được vài phút rồi tắt ngóm luôn, chỉnh kiểu j cũng không xong, do rom rồi

Bạn xem kỹ lại chứ mình dùng pocketmusic cả giờ này qua giờ khác luôn ấy chứ !!

Bạn xem kỹ lại chứ mình dùng pocketmusic cả giờ này qua giờ khác luôn ấy chứ !!

Ặc, kiểu này thì có tổng hợp hết mọi feedback ở đây, Sonblack cũng chẳng biết đâu mà lần mò trong đống bùi nhùi ROM riết là đủ phê rồi :D

Feedback for using Pocketmusic 5.0:
**we can play music in this ROM smoothly
**if any mem have a register code for this soft, Pls share
Have a nice day!!

Back