• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20275)

trời ah, ko chịu đọc kỹ bài trong topic mà còn la làng nữa .. đó ko phải là lỗi mà là 1 trong những function nhằm giúp tiết kiệm pin, mọi người đã bàn vđề này rất nhìu lần rồi .. chịu khó đọc lại nha

trời ah, ko chịu đọc kỹ bài trong topic mà còn la làng nữa .. đó ko phải là lỗi mà là 1 trong những function nhằm giúp tiết kiệm pin, mọi người đã bàn vđề này rất nhìu lần rồi .. chịu khó đọc lại nha

Có hiểu vấn đề ko vậy ? Tiết kiệm pin là khi máy không chạy các ứng dụng nào ( rảnh rỗi ) tới một khoảng thời gian ( do ta set ) sẽ PW off ! Còn đây rõ ràng đang chạy Video mà , Không ai lại ngớ ngẩn đến mức lập trình cho nó chạy để rồi khi xem khoảng thời gian nào đó lại tắt đi để tiết kiệm pin ... ! :))
Mình ko biết do lỗi máy mình hay do Rom nó vậy nhưng khi test bản Rom nào cũng bị , mình rất hay xem clip khi giải lao trog giờ học nên hay gặp vấn đề này !

Vấn đề Voke có thể là do máy hoạt đụng chạm gì đó.chứ mình vẫn xem video bình thường mà.nhưng mỗi khi đọc mấy cái đuối wmv tốc độ nhảy hình chậm quá.Bác Sơn cũng nên test lại phần Media xem sao.

@ Voke:ko chỉ play video mà còn nghe nhạc nữa, vui lòng xem lại các comments của Mod MinhMan +SonBlack đi <-- rùi hãy nói bạn nhé.

@ tuancant: em coi comment của Mod MinhMan đi.

Các thành viên lưu ý giúp cho!

Vui lòng không nói tới nói lui những điều mà mọi người đã nói và đã đề cập.
Nên đọc toàn bộ rồi hãy hỏi, không có thời gian mà trả lời linh tinh đâu.
Riêng chủ đề này đã 15 trang, các bạn đã đọc hết phản hồi trong đó chưa?
Một lần nữa, xin nhắc lại, bài viết thừa, ngoài lề hoặc không liên quan sẽ bị xóa mà không báo trước.
Mình vì mọi người thì mọi người mới vì mình được. Đừng đòi hỏi và chờ mong quá nhiều.

Anh Sơn đâu rùi nhỉ! E thấy bản Rom này và bản 20273 có lỗi khi chơi nhạc bằng TCPMP, CorePlayer đó là chạy được khoảng mấy phút thì mất âm thanh (khi này đã tắt màn hình bằng BatteryStatut 1.04), phải nhấn nút Power mới nghe tiếp được, nhưng cũng chỉ được vài phút thì lại bị...

Anh Sơn đâu rùi nhỉ! E thấy bản Rom này và bản 20273 có lỗi khi chơi nhạc bằng TCPMP, CorePlayer đó là chạy được khoảng mấy phút thì mất âm thanh (khi này đã tắt màn hình bằng BatteryStatut 1.04), phải nhấn nút Power mới nghe tiếp được, nhưng cũng chỉ được vài phút thì lại bị...

Đã nêu giải pháp xử lý vấn đề, vui lòng tìm đọc trong chủ đề này (# 103)! Và đây không phải là lỗi, chỉ là giải pháp để tiết kiệm pin mà thôi. Đúng là chẳng chịu đọc, chỉ than và kêu mà thôi, chán, nghỉ build rom! Bye!

Đã nêu giải pháp xử lý vấn đề, vui lòng tìm đọc trong chủ đề này (# 103)! Và đây không phải là lỗi, chỉ là giải pháp để tiết kiệm pin mà thôi. Đúng là chẳng chịu đọc, chỉ than và kêu mà thôi, chán, nghỉ build rom! Bye!

Nếu pác muốn anh em không bình luận gì về bản Rom của pác mà cứ thế xài ... thì cũng dễ thôi mà . Anh em sẽ không nói gì nữa , nhưng pác hiểu dùm cho một điều , bất cứ software nào ra đời cũng mong muốn phản hồi từ người dùng nếu anh muốn nó hoàn hảo và phục vụ tốt người dùng, cả những freeware cũng vậy! :|

Phản hồi cái chưa ai nêu chứ không phải cái đã nêu và đã trả lời! (Sonblack)

Anh Sơn ơi cố lên, đừng nản chí! Mọi người trông chờ Rom mới của anh đó. Em đang sử dụng Rom mới nhất của anh, nó rất tuyệt, kg có vấn đề nào cả. Mấy trục trặc nhỏ em tự xử lý được nên ít khi hỏi anh lắm. Good luck

Trên đời này chẳng có gì là hoàn hảo là số một cả.bởi vậy những cái lỗi lạc vật ấy anh Sơn sẽ tiếp thu . ròi sẽ fix lỗi cho anh em xài thôi mà . đừng kêu cả nữa.cứ để anh Sơn bình tĩnh làm việc , có lên anh Sơn bởi lẽ chỉ có những người như anh . thì Atom sẽ không bi nhàm chán anh à.

trời ơi là trời, hix... tui mà là ông SƠn thì tui cũng bị điên .. cái gì mà hở chút là hỏi trong khi mọi người đã phản hồi tất tần tật những ưu khuyết rồi mà cứ đè ra hỏi típ... sức đâu mà trả lời ... đã thế còn bày đặt chê người này, móc người kia.
Đề nghị các bạn trước khi comment về bản ROM này thì vui lòng đọc hết số trang của topic để xem ý kiến của mình có dc hỏi hay chưa ??

Chỉnh sửa cuối:
trời ơi là trời, hix... tui mà là ông SƠn thì tui cũng bị điên .. cái gì mà hở chút là hỏi trong khi mọi người đã phản hồi tất tần tật những ưu khuyết rồi mà cứ đè ra hỏi típ... sức đâu mà trả lời ... đã thế còn bày đặt chê người này, móc người kia.
Đề nghị các bạn trước khi comment về bản ROM này thì vui lòng đọc hết số trang của topic để xem ý kiến của mình có dc hỏi hay chưa ??

Bạn nói đúng đấy ! (nhưng nếu có thể thì cho người ta số post để ngta tìm !)
Hay là vầy, mình thấy bạn rất nhiệt tình trong khu vực này, đặc biệt là topic này, hay là bạn làm 1 bài post tổng hợp những thắc mắc, những lỗi và những giải đáp đi. Khi nào có cái mới lại edit thêm vào. Như thế đỡ bị tình trạng 1 câu hỏi trả lời nhiều lần. Các forum hỗ trợ cũng làm hình thức này nhiều lắm.

các bác cho em hỏi cái, em có con atom, ko hiểu vì sao sau khi up Rom của bác sonblack thì mọi thứ vẫn chạy bình thường duy nhất chỉ có cái camera là bị một mảng đen, quét qua màn hình liên tục nhìn rất xấu. còn chụp thì vẫn bình thường bác nào giúp em với. xin cảm ơn

các bác cho em hỏi cái, em có con atom, ko hiểu vì sao sau khi up Rom của bác sonblack thì mọi thứ vẫn chạy bình thường duy nhất chỉ có cái camera là bị một mảng đen, quét qua màn hình liên tục nhìn rất xấu. còn chụp thì vẫn bình thường bác nào giúp em với. xin cảm ơn

mình lâu lâu cũng bị,bạn chỉ cần reset lại là hết à!!!!

Phản hồi và các vấn đề liên quan tới ROM 20275

Điều thực sự ấn tượng của bản ROM này là kết nối GPRS, chạy rất mượt mà trong quá trình duyệt web, còn khi chat các bạn sẽ gặp 1 số lỗi connection do chất lượng về sóng GPRS tại khu vực bạn đang sử dụng.

Ngòai ra, một số bạn bị tình trạng về máy ko nhận sóng hoặc dò sóng liên tục <- cũng do chất lượng sóng tại khu vực của bạn và môi trường xung quanh (metal environment)…

Một số bạn gặp trục trặc khi chụp hình, máy bị đứng hoặc bị giật <- SR lại vài lần thì xong nhé.

Đối với một số người dùng phương tiện Media (FM, music player..) thì hay gặp sự cố là máy sẽ tắt sau 3-4phút <- Ko chỉ trên dòng Atom mà cả ở các dòng khác cũng bị hiện tượng này, đó là do buffer của ctr WM khi loading bài hát. Có thể hiện tượng này sẽ hết nếu đưa pagepool lên 8Mb hoặc lớn hơn, nhưng lúc đó freeram sẽ giảm và khi mở nhiều ctr sẽ dễ bị treo hơn. Vì vậy thường các KTV set pagepool ở 6mb là tối ưu nhất.

Cách khắc phục :
1>[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Contro l\Power]
"DisableGwesPowerOff"=dword:1
Dùng ứng dụng RegEdit có sẵn trong ROM chỉnh khóa trên, thay đổi giá trị của "DisableGwesPowerOff" từ 0 thành 1.
2>- Convert lại bài nhạc =< 64Kbps bit rate trước khi chép vào máy để nghe.
- Nếu các bạn là người thích nghe nhạc thì nên dùng Pocket Music hoặc Coreplayer để nghe vì 2 ctr này chuyên nghiệp hơn WM và có cả Equalizer nữa.

Về APPs: Phiên bản mới này up "NET Compact Framework 3.5.7283.0 " cao quá nên những chương trình cần xài NET CFv2 chạy ko được .

-->>Các chương trình dùng .NET 2.0 đều chạy tốt trên .NET 3.5, chỉ ngược lại là không được mà thôi. Các bạn lưu ý điều này nhé và nó là logic chứ không nói suông. Ví dụ thực tế là Advanced Config 3.0 trong ROM này được Julien Schapman viết trên nền .NET 3.5 nên không thể chạy trên .NET 2.0.

CUối cùng, đây là bản ROM hoàn chỉnh về mặt kết nối thông tin.. phát huy dc đầy đủ các thế mạnh của Atom.

***Trên đây chỉ là tổng hợp những ý kiến và phản hồi từ các mem đã test bản ROM này, các bạn nào đã và đang sử dụng bản ROM này có những ý kiến hoặc gặp tình trạng khác thì chia sẻ nhé.

***XIn chân thành cảm ơn sự giúp đỡ và hỗ trợ nhiệt tình cùa Mod TRANMINHMAN và SonBlack.

Chỉnh sửa cuối:
mình lâu lâu cũng bị,bạn chỉ cần reset lại là hết à!!!!
mình đã reset lại nhiều lần rồi nhưng vẫn bị. mình đã thử cài các bản rom trước của bác sonblack đều bị tình trạng như thế. bây h mình quay lại dùng bản rom mới nhất của bác sonblack thì camera vẫn bị như thế, và các nút chức năng bị nhảy lung tung. ấn vào nút chuyển chế độ camera thì thành zoom, ấn vào chuyển bộ nhớ sang thẻ hoặc máy thì nó lại thành chỉnh độ phân giải ảnh. mình cũng ko hiểu. xin các pro chỉ giáo giúp em, nhất là bác sonblack, em xin chân thành cảm ơn

mình đã reset lại nhiều lần rồi nhưng vẫn bị. mình đã thử cài các bản rom trước của bác sonblack đều bị tình trạng như thế. bây h mình quay lại dùng bản rom mới nhất của bác sonblack thì camera vẫn bị như thế, và các nút chức năng bị nhảy lung tung. ấn vào nút chuyển chế độ camera thì thành zoom, ấn vào chuyển bộ nhớ sang thẻ hoặc máy thì nó lại thành chỉnh độ phân giải ảnh. mình cũng ko hiểu. xin các pro chỉ giáo giúp em, nhất là bác sonblack, em xin chân thành cảm ơn

Về Camera bị vấn đề trên là do driver, khắc phục để nó chạy là may lắm rồi, thỉnh thoảng sẽ bị như vậy. Nếu xảy ra tình trạng trên, chỉ cần Reset lại và kiểm tra, ok thì cứ thế mà dùng. Tôi thường chỉ làm 1 lần.

Các nút chức năng nhảy lung tung à? Mọi người đâu có gặp điều này. Mình dùng có sao đâu. Và mình khẳng định, không có chuyện này, hỏng lẻ chỉ mình bạn bị thôi sao? Uprom lại coi sao, lười up thì Hard Reset và sau đó là kiểm tra ngay.

@ ultrakill: lời khuyên chân thành cho bạn, up lại ROM gốc đi nhé, test lại máy xem sao đã rùi hẵng nói là ROM có lỗi các function...

@ ultrakill: lời khuyên chân thành cho bạn, up lại ROM gốc đi nhé, test lại máy xem sao đã rùi hẵng nói là ROM có lỗi các function...

Không nhất thiết là cứ bị lỗi là uprom gốc đâu, mất thời gian, tùy từng trường hợp cụ thể mà phán nhé! :D

Back