• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20755)

Status
Không mở trả lời sau này.
Bác sơn cứu em với!!!
e đang up rom thì bị lỗi 6% ở steep 3 giờ máy treo ở chế độ update utility.làm cách nào cũng ko được, bác có cách nào chỉ giúp e với.
thanks

Ặc! Chọt reset, màn hình sẽ vẫn còn chữ Update Utility. Ok, không sao, đừng lo, nối cáp vào rồi up lại ROM nhưng nhớ là đến phần hộp thoại có chữ Option và các mục chọn, bạn chỉ chọn "OS Only" hoặc "OS+ExtendedROM" thôi nhé. Rồi cứ thế mà tiếp tục.
Chúc bạn thành công!

Anh Sơn ơi em up bản này cho con Atom Pure,nhưng không tài nào vào được Wifi có đặt pass,ra chỗ khác không có pass thì vào ngon,anh xem sửa được lỗi này không nhé :D

Anh Sơn ơi em up bản này cho con Atom Pure,nhưng không tài nào vào được Wifi có đặt pass,ra chỗ khác không có pass thì vào ngon,anh xem sửa được lỗi này không nhé :D

Ở công ty, anh vẫn xài có pass ngon lành. Điều quan trọng ở đây là mức độ bảo mật ở nơi phát Wifi như thế nào mà thôi.

core20755

hi,sonblack thanks for ur beautiful rom,but in this rom,activesycn keep active on my atom & i have to end task everytime, then it keep active again.. any solution?
where is my MMS function? only text messaging and email vailable on messaging.. how to enable the mms?

hi,sonblack thanks for ur beautiful rom,but in this rom,activesycn keep active on my atom & i have to end task everytime, then it keep active again.. any solution?
where is my MMS function? only text messaging and email vailable on messaging.. how to enable the mms?

In Text Message, you tap on Menu - New - MMS (available)
For setting MMS, you can tap on Menu - MMS Option...

Ở công ty, anh vẫn xài có pass ngon lành. Điều quan trọng ở đây là mức độ bảo mật ở nơi phát Wifi như thế nào mà thôi.

Nhà em chỉ đặt pass chuẩn WPA thôi mà,em dùng Exec và Iphone vào vẫn bình thường,nhưng con Atom này nhận được wifi,đánh pass rồi,kết nối một lúc rồi không được luôn,tắt đi bật lại cũng thế :-??

Nhà em chỉ đặt pass chuẩn WPA thôi mà,em dùng Exec và Iphone vào vẫn bình thường,nhưng con Atom này nhận được wifi,đánh pass rồi,kết nối một lúc rồi không được luôn,tắt đi bật lại cũng thế :-??

Công ty anh cũng như nhà em thôi, vào bình thường. Vậy là sao chòi?

Anh Sơn sắp ra bản mới chưa vậy anh, cái bản này em thấy nó có nhiều vấn đề qua, em đang ngồi đợi bản mới từng ngày, từng giờ, từng phút và từng giây :(( 8-|

Anh Sơn sắp ra bản mới chưa vậy anh, cái bản này em thấy nó có nhiều vấn đề qua, em đang ngồi đợi bản mới từng ngày, từng giờ, từng phút và từng giây :(( 8-|

Quá nhiều vấn đề là thế nào? Nêu ra để còn biết, nêu mà lom com là build tịt luôn đấy! Không nói sao biết mà sửa. Chờ nhiều vấn đề của bạn!!!???

WPA nhưng WPA Algorithms để TKIP không thôi thì không được, phải chọn TKIP+AES
Mình đã test rồi. Từng bị 2 lần (2 lần up firmware cho wireless router, quên chỉnh lại)

Cho em hỏi em chỉ thấy Reset và Standby thui,chứ chưa bao giờ thấy SHUT DOWN , vậy O2 Atom cố chế độ Shut Down ko vậy?
20xxx thấy ActiveSync chạy hoài ah,End Task rùi mà nó vẫn chạy tiếp nữa,tốn Ram tốn Pin lắm.Hy vọng bản sau 21xxx gì đóa của anh Sơn sẽ FIX đc.

Cho em hỏi em chỉ thấy Reset và Standby thui,chứ chưa bao giờ thấy SHUT DOWN , vậy O2 Atom cố chế độ Shut Down ko vậy?
20xxx thấy ActiveSync chạy hoài ah,End Task rùi mà nó vẫn chạy tiếp nữa,tốn Ram tốn Pin lắm.Hy vọng bản sau 21xxx gì đóa của anh Sơn sẽ FIX đc.

Vấn đề này đã nói nhiều rồi, ActiveSync mặc định sẻ khởi động cùng máy và chạy ngầm, nên bất kỳ lúc nào gắn Atom với máy tính có cài ActiveSync thì cũng kết nối được ngay.
Nếu bạn không thích thì end nó đi khi mới reset máy. ActiveSync rất ít tốn ram và không ảnh hưởng gì đáng kể đến tốc độ và thời gian dùng pin của máy.

Atom làm sao "SHUT DOWN", nếu có ai làm nó "SHUT DOWN" được mình bái người đó là đại sư cụ luôn hehehe :D

Chỉnh sửa cuối:

Shutdown để múa lửa hay sao mà thích thế, mua Atom Life sẽ có ngay.
Làm ơn tìm hiểu về hệ thống đi! Nếu muốn, tôi vẫn giấu nó đi được, chả ai nhìn thấy nhưng nó vẫn chạy, he he, làm gì được nó. Nhưng ai đi làm chuyện đó cho mệt.
Ai bảo với bạn là nó gây ra tốn pin???!!! Hệ thống chạy là phải hao pin rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Sao anh Sơn không thử làm 1 bản Rom TouchFlo 2D cho mọi người vọc thử nhỉ? Em thấy nhiều dòng HTC đã có Rom này và chạy khá mượt, em đã cài thêm vào máy thấy nó cũng mượt, hơi tốn bộ nhớ thôi. Mong anh Sơn tham khảo!

Sao anh Sơn không thử làm 1 bản Rom TouchFlo 2D cho mọi người vọc thử nhỉ? Em thấy nhiều dòng HTC đã có Rom này và chạy khá mượt, em đã cài thêm vào máy thấy nó cũng mượt, hơi tốn bộ nhớ thôi. Mong anh Sơn tham khảo!

Có người thích, có người không. Nên cái nào nó thật là "cơ bản" thì mình yêu cầu. Còn nữa, nên để bác Sơn yên thân lo làm cái core thật okie cho em. Mấy cái bên ngoài mình tự add thêm được mà !! (mình còn muốn bác ấy bỏ bớt nhiều thứ nữa kìa :) )

Có người thích, có người không. Nên cái nào nó thật là "cơ bản" thì mình yêu cầu. Còn nữa, nên để bác Sơn yên thân lo làm cái core thật okie cho em. Mấy cái bên ngoài mình tự add thêm được mà !! (mình còn muốn bác ấy bỏ bớt nhiều thứ nữa kìa :) )

Tự add mình có cảm giác nó nặng nề hơn bạn à, VD như Touch đó, cài lẻ thì chạy khá nặng, cho vào Rom thì mượt mà. Có bạn bên box đó nói như là dc mua máy mới vậy :D. Nếu có thêm bản này thì kho Rom Atom sẽ càng phong phú hơn, nhiều sự lựa chọn hơn cho mọi người thôi.

Tự add mình có cảm giác nó nặng nề hơn bạn à, VD như Touch đó, cài lẻ thì chạy khá nặng, cho vào Rom thì mượt mà. Có bạn bên box đó nói như là dc mua máy mới vậy :D. Nếu có thêm bản này thì kho Rom Atom sẽ càng phong phú hơn, nhiều sự lựa chọn hơn cho mọi người thôi.

Không có chuyện để sẵn trong ROM sẽ chạy mượt mà hơn. Lý thuyết này ở đâu ra thế. Dung lượng không thay đổi, trong khi dung lượng ROM tăng lên, load nhiều nặng hơn hay chậm hơn? Đã thử đã test và câu trả lời là KHÔNG.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back