• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20755)

Status
Không mở trả lời sau này.
Cái ô vuông xin đừng bận tâm, chẳng là gì và chẳng ảnh hưởng.
HR vẫn được, sao lại không?
Đứng máy nhiều? Thử rút thẻ nhớ ra dùng thử coi. Vẫn bị thì thử dùng không SIM. Nếu không bị thì do 1 hoặc cả 2. Thẻ nhớ lỗi thì Format lại. SIM thì xem lại danh bạ trong SIM, có ký tự có dấu đấy, thỉnh thoảng sẽ bị.

Trong Sim em lưu toàn ký tự có dấu ... có lẽ nào lại thế hả bác Sơn ?

Sự thật là thế. Đã từng bị mà không rõ nguyên do. Cho đến khi sửa lại danh bạ trong SIM thì ok hết. Vì máy đọc SIM thường xuyên mà.

Cám ơn anh nhiều nhé , Thẻ nhớ thì format lại rồi, em đang sửa lại danh bạ trong Sim để xem có khá hơn ko ?

Chỉnh sửa cuối:
@SonBlack : Thank đại ca Sơn Đen nhìu.
@All : Các huynh cho em hỏi SDAutoRun là mình để những file *.CAB vô thư mục CAB để ở ngoài thẻ nhớ là nó tự install lun hay có cần chỉnh SDConfig.txt hay SDAutoRun.txt gì kô vậy.

Theo mình là phải sửa SDConfig.txt (muốn setup cái gì thì cho đường dẫn cái đó vào SDConfig.txt)

X-( trong file .TXT co' link down do' X-( không chịu đọc gì hết vô đó coppy linh ra down rom về rui úp X-(
đề nghị bác sơn xả xitret' =)) thanks bác sơn nhiều =))

Sao Lần nào mình cũng Nhanh nhẫu đoảng hết vậy ta ... cái Rom cũ của mình kết nối với PC ( đã có IE ) qua cáp mà vẫn ko vô net đc mặc dù đã đọc và làm theo các hướng dẫn trong diễn đàn .. hi vọng lần này up cái mới sẽ vô được .. hjc hjc

Sao Lần nào mình cũng Nhanh nhẫu đoảng hết vậy ta ... cái Rom cũ của mình kết nối với PC ( đã có IE ) qua cáp mà vẫn ko vô net đc mặc dù đã đọc và làm theo các hướng dẫn trong diễn đàn .. hi vọng lần này up cái mới sẽ vô được .. hjc hjc

Kết nối chưa được sao vào IE được chòi. ActiveSync phải báo "Connected" thì mới ok, chắc là bạn Cancel ngay khi có hộp thoại hiện ra. Pó chuối luôn =))

bản rom này vấn đề camera vẫn bị,chương trình activesync thường xuyên chạy ngầm,đã dùng task mgr nhưng sau khi thoát ứng dụng nào là activesync lại chạy!!!!

cản này camera vẫn tốt mà .... bạn kiểm tra lại xem ...

ban đầu mình cũng tưởng là ổn rồi nhưng bạn cứ xài đi,lâu lâu sẽ gặp(mà cũng có người bị khi xài bản rom này rồi mà)!!!

ko biết ROM này có chương trình nào chạy ngầm ko.-Mặc dù đã kiểm tra Task manager. Trước khi SR thì Pin xài rất lâu: hơn 4 ngày ở chế độ chờ. Thiết lập Battery power:1; Ac Power:1 trong backlight. (tiết kiệm nhất???) Sau SR (do lỗi Camera-làm theo đề nghị) Pin hao kinh khủng. Tối qua còn 67%-sáng mở máy lên còn 16%-nó báo động liền. Cắm sạc đầy-ko mở máy-chỉ ở chế độ chờ-tới bây giờ (18h00) còn 56%-chưa bao giờ như thế này. Có lẽ la làng vụ Pin trong đây ko phù hợp-có AE nào bị vậy ko ta?

1.Camera bản này bị sọc!! Reset khi được khi ko. Để lâu lâu máy tự mất sóng!! Mở máy thì dò sóng!! "Khi lâu lâu lấy máy mở máy 1-2 phút sau nhận thông báo cuộc gọi nhở từ Vinaphone thì biết máy đã bị mất sóng tự hồi nào, mặt dù vệ sinh Sim Ok đâu đó rồi, đổi Sim mới luôn". Tắt Phone, lở mở Chế độ Airplane Mode xong mở lại Phone khi được khi ko, phải Reset lại!!!
2. Mặt dù Bản Rom này ổn hơn Bản Rom v20748 nhưng Mình vẫn thích Mà đen của Bản đó!!! Nó hay hơn!! Chỉ có lổi Dialpad mà thôi Cài Dialpad khác là được!!! Tuy cũng hay bị mất sóng nhưng Bản Rom đó Pro hơn!!! Mình quyết định Up lại Bản 20748 còn các Bác!!!!?????

Mong Các Anh trong DD PDAviet và Bác SonBlack cố gắn tạo ra những bản Rom thật đẹp!!! Chúc các bác có nhiều sức khoẽ!!! Và thành công!!!

đúng là em cũng có bị như bác , pin hao kinh khủng , còn camera thì bình thuong vì test camera thường lắm . còn vụ hao pin thì có bị y như bác nói , đang tính up rom khác để khắc phục . hjhj ...

1.Camera bản này bị sọc!! Reset khi được khi ko. Để lâu lâu máy tự mất sóng!! Mở máy thì dò sóng!! "Khi lâu lâu lấy máy mở máy 1-2 phút sau nhận thông báo cuộc gọi nhở từ Vinaphone thì biết máy đã bị mất sóng tự hồi nào, mặt dù vệ sinh Sim Ok đâu đó rồi, đổi Sim mới luôn". Tắt Phone, lở mở Chế độ Airplane Mode xong mở lại Phone khi được khi ko, phải Reset lại!!!
2. Mặt dù Bản Rom này ổn hơn Bản Rom v20748 nhưng Mình vẫn thích Mà đen của Bản đó!!! Nó hay hơn!! Chỉ có lổi Dialpad mà thôi Cài Dialpad khác là được!!! Tuy cũng hay bị mất sóng nhưng Bản Rom đó Pro hơn!!!
Mong Các Anh trong DD PDAviet và Bác SonBlack cố gắn tạo ra những bản Rom thật đẹp!!! Chúc các bác có nhiều sức khoẽ!!! Và thành công!!!
Em thấy bac tối ngày bàn về vụ dò sóng rồi mất sóng ko àh trong khi đó em test 4 bản rom gần đây thì ko bản nào bi vậy cả . Chỉ có 1 lần chắc do tắt chuong nên bị gọi nhỡ mấy cuộc chứ ko hề bị gì . Bác test máy của bác xem sao .

2. Mặt dù Bản Rom này ổn hơn Bản Rom v20748 nhưng Mình vẫn thích Mà đen của Bản đó!!! Nó hay hơn!! Chỉ có lổi Dialpad mà thôi Cài Dialpad khác là được!!! Tuy cũng hay bị mất sóng nhưng Bản Rom đó Pro hơn!!! Mình quyết định Up lại Bản 20748 còn các Bác!!!!?????

Bác ui,sim bác ko thích hợp với máy của bác rồi, mình đã nói với bác rồi mà, bác nên đem ra cửa hàng đổi sim khác đi,hihihi...
thân

Máy mình cũng ko có tình trạng dò sóng như vậy. Có lẽ do Sim roi. Camera rất ổn-Bạn thử bật camera với ánh sáng trời chưa? Nếu bật camera trong phòng có đèn Neon sẽ tạo ra các đường sọc.-Lý do: đèn phóng ra các tia điện tử (như dòng quét) + độ phân giải của camera thấp + chế độ khung hình thấp --> sẽ tạo ra các lằn sọc. (Giống như máy quay phim phổ thông khi quay vào màn hình TV.)

Nếu bạn có thì post lên đây, mình ngâm cứu xem

Kem theo soft đọc tin ngắn như Spb Insight, Egress...

Soft freeware thì ok còn soft có bản quyền thì xin thua vì forum không cho phép làm việc này. Nhớ nhé! :D Thank. (Sonblack)

Last edited by a moderator:
up lại bản 20748 rồi nè ... mọi thứ ổn đinh nhưng camera thì dựt te tua ... do bị xung đột phần mềm ...hix ....up lại bản này của bac Sơn chắc cung là bản cuối lun ... ổn định và mượt nữa .... thanks bac sơn nhé ...hjhj

đổi SIM rồi! mà nó vẫn thế! mới chán!!
Nếu mà vệ sinh ko được thì bạn hãy kiểm tra chổ gắn sim xem sao, lâu ngày nó bị si mốc thì sẻ tiếp xúc không tốt, nếu dùng sim mới của mobile thì 50% là gặp tình trạnh mất sóng và dò xóng, Atom mình cùng vậy khi dùng super sim của mobi, sim củ thì không bị như vậy.
Ban thử dùng của viettel xem sao, nếu không hãy tìm mua những sim củ hoạt sim trắng rồi đem cho kỹ thuật chép sim lại mà dùng

Các bản rom gần đây chạy rất tốt chỉ gặp các lổi nhỏ thôi

Chỉnh sửa cuối:
trời ah, mấy bữa nay ngồi yên xem thử các bác có comment gì về ROM, dù gì đi nữa, Linh chắc chắn với các bác là bao giờ version cuối của ROM cũng good hơn những bản trước đó... có ai lại làm bản sau dở hơn bản trc bao giờ ..

Hơn nữa, những lỗi như camera, sim dò sóng,.... toàn là những lỗi từ xưa giờ đã tồn tại, và ROM này là ROM build nên ko thể sure cho bất kì điều gì và cho tất cả các máy đều mượt và smooth như ROM ship ...

Chúc các bác vui !!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back