• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone OS 3.x & 4.x

Status
Không mở trả lời sau này.
Bạn qua box iphone kỹ thuật ứng dụng tìm link sửa các lỗi cydia tìm file cydia.deb cài lại cydia là được.

Còn lỗi không vào được GPRS thì bạn dùng sbsetting để bật GPRS lên, vào setting cài lại tên và mật khẩu gprs là được.

QuickReplySMS có vấn đề trên 3.1.2

Mình đang cài QuickReplySMS trên IP 3.1.2
Mỗi khi reply từ lookscreen, bấm send bình thường.
Vậy mà mở máy vào xem trong message thì không thấy.
Bên kia cũng không nhận được SMS.
Có ai bị giống mình ko?

có thể là 1 lỗi j đó thôi,bạn remote và cài lại thử xem,hoặc bạn thử dùng những phần mềm message khác

mình đang sử dụng iPhone 2G firmware 3.1.2 và 1 bluetooth headset 5260
có cách nào để nghe nhạc được không ?
P/S : đã tìm các hướng dẫn nghe thông qua voicemail, nhưng khi tap vào voicemail screen thì nó ko hiện ra menu voice mà chỉ call < ???

trước đây mình 7 dock iron để làm theme , bây giờ mình muốn trở lại nguyên bản thì ko thể xóa 7 dock được .xóa trong cydia thì bị lỗi mình phải làm sao đâyi

trước đây mình 7 dock iron để làm theme , bây giờ mình muốn trở lại nguyên bản thì ko thể xóa 7 dock được .xóa trong cydia thì bị lỗi mình phải làm sao đâyi
Lỗi gì? Báo thế nào? Nói lỗi không không vậy ai biết đường mà giúp!

Có thể do source đấy bị lỗi nên khi bạn xóa thì ko đc, bạn có thể dùng PCsuite để xóa, chúc thành công.

Các Bác ơi cho mình hỏi nhé: Mình đang xài IP 3GS 16G mua
hàng xách tay từ Mỹ về và xài được 4 tháng rồi: Tình trạng máy bị lỗi như sau: Nút Home của máy mình đôi lúc xài được đôi lúc không. Nếu khi gắn xạc hoặc cáp vày thì nút Home bị đơ luôn, nhưng khi rút Cáp ra và để khoảng 30 phút sau là sử dụng lại bình thường. Vì vậy tôi muốn hỏi các bác là mấy tôi bị hư hỏng gì? và cách khắc phục tình trạng này ra sao? Mong các bác giúp nhé, Chúc các Bác Khỏe và hạnh Phúc

Last edited by a moderator:
lúc trước thấy có phần mềm như thế này:

Khi con mình ngủ mình để đt gần nó, khi nó khóc thì iphone tự gọi đến số mình cài sẵn để mình có thể yên tâm đi làm công việc khác, nay kiếm lại thì không thấy nữa, có bác nào biết thì giúp em với.

Các Bác ơi cho mình hỏi nhé: Mình đang xài IP 3GS 16G mua
hàng xách tay từ Mỹ về và xài được 4 tháng rồi: Tình trạng máy bị lỗi như sau: Nút Home của máy mình đôi lúc xài được đôi lúc không. Nếu khi gắn xạc hoặc cáp vày thì nút Home bị đơ luôn, nhưng khi rút Cáp ra và để khoảng 30 phút sau là sử dụng lại bình thường. Vì vậy tôi muốn hỏi các bác là mấy tôi bị hư hỏng gì? và cách khắc phục tình trạng này ra sao? Mong các bác giúp nhé, Chúc các Bác Khỏe và hạnh Phúc

Bạn thử restore chưa, nếu ko hết thì nên mang ra hàng ktra, nhưng mình nghĩ ko phải bị hỏng đâu. Chúc thành công

sao minh xai fw 3.1.2 ma chep ung dung vao ko duoc la sao ha may bac

Ko install đc hay ko dùng đc sau khi install? Bạn phải nói rõ chứ, bạn đã cài đầy đủ thuốc để dùng các app ngoài luồng chưa?

Xin giúp về cydia: Nhờ các cao thủ giúp đỡ: Bạn mình vừa tậu con iP 3gs word xuất xứ Hongcong có version: 3.1.3(7E18); Carier: 5.1; Fimware: 05.12.01 hiện tại chưa có cydia, chưa có các chương trình cài đặt khác, để kết nối với PC và ko thể download các ứng dụng được, mình cũng gà nên nhờ các cao thủ hướng dẫn chi chiết quy trình với. Rât mong được hồi âm sớm. Xin chân thành cám ơn trước!

Xin giúp về cydia: Nhờ các cao thủ giúp đỡ: Bạn mình vừa tậu con iP 3gs word xuất xứ Hongcong có version: 3.1.3(7E18); Carier: 5.1; Fimware: 05.12.01 hiện tại chưa có cydia, chưa có các chương trình cài đặt khác, để kết nối với PC và ko thể download các ứng dụng được, mình cũng gà nên nhờ các cao thủ hướng dẫn chi chiết quy trình với. Rât mong được hồi âm sớm. Xin chân thành cám ơn trước!
Để kết nối với PC và tiến hành cài đặt Apps và Games thì trước tiên PC bạn phải có iTunes được cài đặt sẵn, sau đó là 1 account iTunes để có thể tải Apps và Games về. Với thông tin máy bạn đưa thì hiện tại chưa thể Jailbreak được nên chỉ kết nối với PC qua iTunes được thôi và chỉ cài được các Apps và Games từ iTunes mà thôi. Bạn có thể tham khảo thêm ở các khu vực khác về Firmware cũng như cách sử dụng ;)

Cám ơn bạn nhiều. Tuy nhiên bạn có thế chỉ cho tôi cách tạo 1 account đượ ko? tôi đẫ cài đặt iTunes và khi kết nối nó đòi account nên đành chịu bó tay. Rất mong được chỉ giáo. Cám ơn bạn nhiều

Chào các bác mình muốn làm một bộ từ điển chuyên ngành của mình nhưng không biết cách nào để thực hiện em đã nghiên cứu cơ sở dữ liệu của các bộ từ điển anh việt để sửa lại nhang không biết làm thế nào hiện em đã có dữ liệu ở dang .doc. mong các bác giúp đở

Cám ơn bạn nhiều. Tuy nhiên bạn có thế chỉ cho tôi cách tạo 1 account đượ ko? tôi đẫ cài đặt iTunes và khi kết nối nó đòi account nên đành chịu bó tay. Rất mong được chỉ giáo. Cám ơn bạn nhiều

Bạn nên tìm trước khi hỏi chứ, ngay bên dưới topic bạn hỏi là có topic hướng dẫn đó thui. Bạn vào đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?74351-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-t%E1%BA%A1o-Account-iTunes-mi%E1%BB%85n-ph%C3%AD, chúc thành công.

can giup' iphone.. bi eror moi lan dơn load tomtom va tuvi 2010

xin hoi.... minh dang xai 3g .. nhung moi lan` bo? app tom tom va tuvi 2010 .. . no noi' la eror gi do'... xin ban giup dum cho .. cam on nhieu nhe'

ai hướng dẫn xài proswitcher với

mình không biết mở chủ đề ở đâu nên mạn phép nếu để sai chỗ xi move dùm nha mod.
ai đã xài proswitcher thì chỉ mình cách xài với.nếu có ai có việt hóa thì tốt quá

Các bác cứu em gấp cái, tình hình là em cài NEED FOR SPEED SHIFT vô máy, mà em chơi hoài nhưng ko tài nào save được profile sau khi ấn nút Home để out ra ngoài springboard, bro nào giúp em or send offline to ym : t.lamborghini . Em xin chân thành cảm ơn !!!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back