• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone OS 3.x & 4.x

Status
Không mở trả lời sau này.
mấy a cho em hỏi: em vừa up fw IP 3G từ 3.0 lên 3.12(mấy soft và game trước đó mất hết),bây giờ sao em ko cài cái file ipa wa Itune ko được.cài qua appcake(copy cái file ipa vào var/mobile/Media/AppCake/Upload rồi chạy appcake để cài) cũng ko dc.

mấy a cho em hỏi: em vừa up fw IP 3G từ 3.0 lên 3.12(mấy soft và game trước đó mất hết),bây giờ sao em ko cài cái file ipa wa Itune ko được.cài qua appcake(copy cái file ipa vào var/mobile/Media/AppCake/Upload rồi chạy appcake để cài) cũng ko dc.
Up lên vậy đã Jailbreak chưa?

Up lên vậy đã Jailbreak chưa?
thôi chết,em chưa JB, mà làm tiếp bước unclock bằng cách cài UltraSn0w trong cydia.Unclock xong thì máy có sóng.
mà sao em chỉ mới Shift+Restore lên v.312 sao lại có sẵn cydia trong máy vậy.theo em biết thì JB xong mới có cydia trong máy chứ.
vậy cho em hỏi nên JB bằng Redsn0w hay blackra1n_Rc3.

Chỉnh sửa cuối:
Vấn đề đọc file gif trên Iphone???

Mấy ngày nay em mới tập xài iphone và đã học được rất nhiều từ diễn đàn. Nhưng giờ em còn có một thắc mắc là : có phần mềm nào giúp đọc file .gif cho iphone không ạ???:((

Tool JB cho ip 3gs có bootrom lớn hơn tuần 40 đây!

Thank các bạn đã bị lừa!haaaaaaaaaaaaa :)) =D>

Bạn ơi, cám ơn bạn nhiều!!! Nhưng mình còn gà lắm, bạn có thẻ hướng dẫn cụ thể thêm không???

Vào Cydia rùi cài app IFile, nó giống như X-plorer của s60 bên Nokia ý. Truy cập vào thư mục ảnh bằng pm đó là xem đc ảnh gif. (giải thích theo ý của bạn permanent, chưa test nhá)

Đọc file gif cho iphone???

Vào Cydia rùi cài app IFile, nó giống như X-plorer của s60 bên Nokia ý. Truy cập vào thư mục ảnh bằng pm đó là xem đc ảnh gif. (giải thích theo ý của bạn permanent, chưa test nhá)

Hix, Mình đã cài ifile, copy một file .gif vào máy và dùng ifle để đọc hình đó. Kết quả là vẫn giống bên quản lý hình ảnh của iphone, đọc được hình nhưng không hình không động đậy gì hết.... Có phần mềm nào giúp đọc file .gif mà hình vẫn có thể động đậy cho 3.0 ko vậy các anh??? Chẳng lẽ pó tay ư??? :(

Hix, Mình đã cài ifile, copy một file .gif vào máy và dùng ifle để đọc hình đó. Kết quả là vẫn giống bên quản lý hình ảnh của iphone, đọc được hình nhưng không hình không động đậy gì hết.... Có phần mềm nào giúp đọc file .gif mà hình vẫn có thể động đậy cho 3.0 ko vậy các anh??? Chẳng lẽ pó tay ư??? :(

Apple vẫn chưa support cho file .gif. Hy vọng trong tương lai sẻ có cho mọi người dùng!

mấy anh cho hỏi,tại sao em dùng iPhone PS suite 2.8.1.120, mà ko chép file nhạc hoặc video vào IP được.e đang dùng IP 3G, fw 3.1.3.nó hiện thông báo "Ipod ca not support this operation for iPhoe 3.x curently".vậy có nghĩa là PC suite chưa hỗ trợ chép nhạc và fim cho IP có fw 3.x?
thứ 2 là: sao em cắm IP kết nối với iTune nó chạy 1 hồi thì hiện thông báo này

Chỉnh sửa cuối:
Cho mình hỏi máy mình 3GS world 3.1.3 modem 05.12.01,khong co cydia.Vậy làm sao cài vậy máy Bro?

Cho mình hỏi máy mình 3GS world 3.1.3 modem 05.12.01,khong co cydia.Vậy làm sao cài vậy máy Bro?
Muốn có Cydia phải Jailbreak mới có.

Nhưng hiện tại chưa có Tool nào Jailbreak cho iPhone 3GS cả.

Bạn có thể thử up FW Custom nhưng phải đảm bảo máy bạn đã qua JB rồi thì mới Up Custom đc!

iphone mình bị lỗi ko sync được máy tinh , lỗi 0x8000065,ko nhận được itune và PCsuite ai bít bảo mình với,cảm ơn nhìu nha
vừa rùi mình cắm thì nó ghi lỗi 0x800001,hjc hjc

Chỉnh sửa cuối:
các bác cho e hỏi, khi iphone bị đơ (màn hình tối thui) mún reset bằng phím cứng như các điện thoại khác thì làm như thế nào ạ. máy vợ e hum bữa bị tình trạng đó, tắt máy đi mở lại vẫn bị, ra Gia Kiên nó khởi động lại được. e mún bít thủ thuật như thế nào? máy vợ e là 3Gs, 32GB, chưa đụng chạm ji vào e nó cả, version 3.0
các mod giải đáp giúp e với nhá!
Chân thành cảm ơn.

các bác cho e hỏi, khi iphone bị đơ (màn hình tối thui) mún reset bằng phím cứng như các điện thoại khác thì làm như thế nào ạ. máy vợ e hum bữa bị tình trạng đó, tắt máy đi mở lại vẫn bị, ra Gia Kiên nó khởi động lại được. e mún bít thủ thuật như thế nào? máy vợ e là 3Gs, 32GB, chưa đụng chạm ji vào e nó cả, version 3.0
các mod giải đáp giúp e với nhá!
Chân thành cảm ơn.
Reset lại bằng cách nhấn đồng thời cùng lúc nút HOME (tròn) và nút POWER (nguồn) giữ vài giây khi nào thấy màn hình nó chớp 1 cái thả ra là được!

Các bác có app nào nghe radio fm trên iphone dc ko ạh, nghe mấy đài ở VN thôi cũng dc :(

Ae cho mình hỏi là App nào trên AppStore có thể đổi tên các mạng như ý mình như App FakeCarrier của Cydia nhỉ. Máy mình Up lên 3.13 rồi Chưa JB đc mà muốn đổi cái tên Nhà mạng quá...Bác nào biết tên cái App chỉ giúp em để em mua với..Thank nhiều...

Status
Không mở trả lời sau này.
Back