• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone OS 3.x & 4.x

Status
Không mở trả lời sau này.
@bác monkey86: em đang phân vân lời bác nói là cái link của bác là dành cho Iphone, còn em đang hỏi là hỏi IPOD bác ạ!!!

@bác monkey86: em đang phân vân lời bác nói là cái link của bác là dành cho Iphone, còn em đang hỏi là hỏi IPOD bác ạ!!!

Sax, iPhone vs iPod thì khác j nhau, bạn có thấy 4rum mở riêng 2 box iPhone & iPod hem ;))

Cho em hỏi máy iphone 3G của em sau khi ra tiệm unlock đem về hôm qua, họ cài đủ ứng dụng...mà hnay mới phát hiện 1 lỗi là pin cứ hiện 100% và đầy mà ko xuống, đến lúc hết thì báo hết pin rồi tắt luôn, cho em hỏi cách fix lỗi này ạ, thanks trước.

Cho em hỏi máy iphone 3G của em sau khi ra tiệm unlock đem về hôm qua, họ cài đủ ứng dụng...mà hnay mới phát hiện 1 lỗi là pin cứ hiện 100% và đầy mà ko xuống, đến lúc hết thì báo hết pin rồi tắt luôn, cho em hỏi cách fix lỗi này ạ, thanks trước.

Lỗi này cứ Reboot lại máy là được ý mà, lâu lâu nó bị vậy, mình vẫn hay bị :D

Em đã reboot thử, đúng là nó có tụt xuống thật, nhưng vừa hiện lên cái wall + chữ slide to unlock thì nó lại đầy lại T_________T...
p/s với cả lúc mở máy lại, nó hiện lên cả lo go i.ser team + vào setting hiện lên cái quảng cáo của tụi unlock (hòngngoc..), làm sao em để lại bt dc ạ?ý em là gở bỏ nó ấy ạ..

Em đã reboot thử, đúng là nó có tụt xuống thật, nhưng vừa hiện lên cái wall + chữ slide to unlock thì nó lại đầy lại T_________T...
p/s với cả lúc mở máy lại, nó hiện lên cả lo go i.ser team + vào setting hiện lên cái quảng cáo của tụi unlock (hòngngoc..), làm sao em để lại bt dc ạ?ý em là gở bỏ nó ấy ạ..

Hic, muốn loại bỏ mấy cái quảng cáo đó thì bạn chạy lại FW rồi tự tay Jailbreak + Unlock và tự cài ứng dụng thôi :D

Hiện tại iPhone 3G thì dễ rồi, tải về bản FW Custom trên PDAVIET, chạy lại rồi tự mày mò vọc thôi, đơn giản mà :D

Fw 3.1.3 thì ko cài game + ứng dụng ngoài được hả các bạn :))
Dùng mấy cái free trên itunes thật là hay =))

Fw 3.1.3 thì ko cài game + ứng dụng ngoài được hả các bạn :))
Dùng mấy cái free trên itunes thật là hay =))

Muốn cài ứng dụng ngoài thì phải qua Jailbreak, nếu chưa qua Jailbreak thì chưa cài được :D

Muốn cài ứng dụng ngoài thì phải qua Jailbreak, nếu chưa qua Jailbreak thì chưa cài được :D

xin cho mình hỏi có ứng dụng nào quản lý tin nhắn,rồi cuộc gọi trong 1 tháng ko ???cho mình xin cái phần mềm đó nhé.thanks

xin cho mình hỏi có ứng dụng nào quản lý tin nhắn,rồi cuộc gọi trong 1 tháng ko ???cho mình xin cái phần mềm đó nhé.thanks

Không có đâu, cái này trước đây bạn đã hỏi và mình đã trả lời rồi còn gì :|

Xin giúp về SBsetting:
Tôi đang dùng iP gs lock Vesion 3.1.2, lâu nay swr dụng và cài đặt nhiều ứng dụng bình thường trong đó có cả SBsetting. Tuy nhiên ko hiểu sao hôm nay mở SBsetting thì ko xuất hiện nữa cho dù vuốt các kiểu, tôi đã remo bản cũ, cài bản mới thành công mà vuốt vẫn ko được. Không biết lỗi gì mong các Pro giúp đỡ. Xin chân thành cám ơn!

các pro cho em hỏi là với itunnet thi khi cài chúng ta chỉ có thể cài được các apps mà chúng ta down trên itunnet đúng ko ah
thế với những apps down trên diễn đàn xuống chúng ta thể dùng những cách nào để cài hả anh
em mơi sdungf ipof touch gen 1 FW 3.1.3
nhờ anh chỉ thêm cho ah
thank

các pro cho em hỏi là với itunnet thi khi cài chúng ta chỉ có thể cài được các apps mà chúng ta down trên itunnet đúng ko ah
thế với những apps down trên diễn đàn xuống chúng ta thể dùng những cách nào để cài hả anh
em mơi sdungf ipof touch gen 1 FW 3.1.3
nhờ anh chỉ thêm cho ah
thank
iTunes hoặc iPhone PC Suite

Xin hỏi mình bị 1 lỗi khi nắm kéo apps thuốc dc tải về vào itunes thì nó bảo Its not a valid applications. Bình thường mình vẫn làm theo cách này, tự dưng hôm nay lại bị vậy?

Cho mình hỏi, làm sao để nghe nhạc trên iPhone 2G qua tai nghe Bluetooth Stereo ( Evere T909S )

Mình có tham khảo qua cách nghe qua VoiceMail nhưng khi kết thúc cuộc gọi thì ko nghe được nữa, như thế thì chỉ nghe đc 1-2 bài mà cũng ko tiện dụng nữa

Các bác nào có cách nào bật iPhod là nghe nhạc bằng tai nghe Bluetooth liền ko ( nghe Mono cũng ok )

Mình đang dùng iPhone 2G FW 3.12

Mình cảm ơn trước :)

Cho mình hỏi, làm sao để nghe nhạc trên iPhone 2G qua tai nghe Bluetooth Stereo ( Evere T909S )

Mình có tham khảo qua cách nghe qua VoiceMail nhưng khi kết thúc cuộc gọi thì ko nghe được nữa, như thế thì chỉ nghe đc 1-2 bài mà cũng ko tiện dụng nữa

Các bác nào có cách nào bật iPhod là nghe nhạc bằng tai nghe Bluetooth liền ko ( nghe Mono cũng ok )

Mình đang dùng iPhone 2G FW 3.12

Mình cảm ơn trước :)

PDA làm việc chậm quá, chẳng giúp ích gì được cho anh em còn non tay nghề 8-|

Mình đã tìm được giải pháp rồi nè :

Cydia: add source apt.dmytro.me sau đó chọn trình A2DP Enabler để cài đặt
cài đặt xong sẽ có biểu tượng A2DP trên springboard, mở chương trình đó ra chọn enable, sau đó sẽ yêu cầu khởi động lại iphone. Sau khi khởi động lại iphone bạn vào general mở bluetooth lên máy sẽ tự tìm cái tai nghe của bạn (đương nhiên là bạn cũng phải turn on cái tai nghe lên nhé) sau khi kết nối xong thì thế nào nhỉ? ENJOY YOUR MUSIC qua tai nghe bluetooch. Khi nghe thì góc phải của trình ipod sẽ có biểu tượng bluetooth để bạn có thể chọn nghe qua speaker hay tai nghe.

PDA làm việc chậm quá, chẳng giúp ích gì được cho anh em còn non tay nghề 8-|

Mình đã tìm được giải pháp rồi nè :

Bạn nói hơi quá lời rùi đây...bạn vào đây là để nhờ AE trợ giúp free...giúp đc hay chưa bạn cũng ko nên nói thế, phụ lòng AE quá :(

Các bác ơi,e đọc trên mạng có cái app là battery doctor pro,không biết nó dùng để làm j vậy mà e thấy nó đc đánh giá nhiều lắm :|

Status
Không mở trả lời sau này.
Back