• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone OS 3.x & 4.x

Status
Không mở trả lời sau này.
Ae cho mình hỏi là App nào trên AppStore có thể đổi tên các mạng như ý mình như App FakeCarrier của Cydia nhỉ. Máy mình Up lên 3.13 rồi Chưa JB đc mà muốn đổi cái tên Nhà mạng quá...Bác nào biết tên cái App chỉ giúp em để em mua với..Thank nhiều...

Không App nào trên Appstore làm được đâu vì cái này phải thay đổi trong hệ thống, chỉ có các App trên Cydia hoặc của hãng thứ 3 mới làm được thôi bạn nhé!

Cũng đã lâu lâu rồi em có đọc trong các mục nào em không nhớ rõ là mình có app/ứng dụng gì đó để có thể xem xxx bằng iPhone qua wifi/GRPS. Lúc đó em nghĩ mình đi uống cafe với gái mà mở xem thì gái đánh đòn ngay, còn ở cty thì chắc cũng không mở xem được.

Tối hôm qua tự nhiên iPhone em báo có wifi free, chắc thằng hàng xóm nào mới cài wifi nên iP 3GS phiên bản JB 3.0 của em chạy phe phé...em mới nhớ đến cái mục xem xxx trên iPhone mà hổng tài nào tìm được ở đâu, các bác chiếu cố chỉ giúp em với nhé...

hí hí...

Cũng đã lâu lâu rồi em có đọc trong các mục nào em không nhớ rõ là mình có app/ứng dụng gì đó để có thể xem xxx bằng iPhone qua wifi/GRPS. Lúc đó em nghĩ mình đi uống cafe với gái mà mở xem thì gái đánh đòn ngay, còn ở cty thì chắc cũng không mở xem được.

Tối hôm qua tự nhiên iPhone em báo có wifi free, chắc thằng hàng xóm nào mới cài wifi nên iP 3GS phiên bản JB 3.0 của em chạy phe phé...em mới nhớ đến cái mục xem xxx trên iPhone mà hổng tài nào tìm được ở đâu, các bác chiếu cố chỉ giúp em với nhé...

hí hí...
Mún thì tìm app Ispanks nhé, ko nói hơn

Cho mình hỏi, có phần mềm nào quản lý danh bạ có các chức năng kiểu như copy all, delete all hoặc copy to sim hoặc to contac ko??? chứ dùng kiểu này khó chịu wa. Mình mới dùng nên mong các bạn góp ý và chỉ dẫn

Cho mình hỏi, có phần mềm nào quản lý danh bạ có các chức năng kiểu như copy all, delete all hoặc copy to sim hoặc to contac ko??? chứ dùng kiểu này khó chịu wa. Mình mới dùng nên mong các bạn góp ý và chỉ dẫn

Thử SIManager xem sao nhé! Chép Contacts qua lại giữa SIM và iPhone thôi, còn kiểu quản lý giống Nokia và các máy khác thì không có đâu bạn :D

Mình vừa cài Installous cho cả 2 máy, và kết nối 2 máy với PC = Iphone Folder.
1 máy thì có thư mục var/...., copy game và cài ok
nhưng 1 máy thì lại ko có gì hết, chỉ xuất hiện DCMI lưu ảnh và các folder thông thường thôi.
Như vậy là sao các bạn?
2 máy đều jailbreak 3.1.2

Mình vừa cài Installous cho cả 2 máy, và kết nối 2 máy với PC = Iphone Folder.
1 máy thì có thư mục var/...., copy game và cài ok
nhưng 1 máy thì lại ko có gì hết, chỉ xuất hiện DCMI lưu ảnh và các folder thông thường thôi.
Như vậy là sao các bạn?
2 máy đều jailbreak 3.1.2

Làm ơn cung cấp đầy đủ thông tin về máy và Jailbreak bằng Tool gì?

cho mình hỏi cái này xíu
mình đang xài con IP 3g fireware 3.1.3 bb 05.11.07 khi kết nối iphone với iTunes thì iTunes không thể nhận ra IP được mặc dù đã cài bản iTunes mới nhất.
nhưng mà kết nối iphone với WinSCP thì được:((
mấy hôm nay toàn cài soft, game bằng WinSCP.

cho mình hỏi cái này xíu
mình đang xài con IP 3g fireware 3.1.3 bb 05.11.07 khi kết nối iphone với iTunes thì iTunes không thể nhận ra IP được mặc dù đã cài bản iTunes mới nhất.
nhưng mà kết nối iphone với WinSCP thì được:((
mấy hôm nay toàn cài soft, game bằng WinSCP.

Bạn nên xóa toàn bộ iTunes đi, sau đó restart & cài lại iTunes để xem sao ha. Chúc thành công

thậm chí đã dùng Your Uninstaller! để xóa sạch iTunes ra khỏi máy xong reset máy, tạo thêm 1 user phân quyền admin cho nó xong cài iTunes vào user đó vẫn không thấy iphone đâu:((

Em biết em hỏi trong này là không phải phép nhưng em xin hỏi các bác 1 chuyện như sau: trong cty em có bà chị mang 1 cái IPOD 32GB từ US về và nhờ em cài game và nhạc cho IPOD, phần nhạc thì đơn giản rồi nhưng mà cài game thì không được. Trên iTunes thì thấy nó hiện ra rồi nhưng hổng có Sync qua IPOD đc. Nếu như là IPHOne thì mình cài thêm MobileInstalation để cài các app, chứ còn IPOD thì sao các bác???

Các bác mắng em 1 cái rồi chỉ cho em cách làm với ạ!

Em biết em hỏi trong này là không phải phép nhưng em xin hỏi các bác 1 chuyện như sau: trong cty em có bà chị mang 1 cái IPOD 32GB từ US về và nhờ em cài game và nhạc cho IPOD, phần nhạc thì đơn giản rồi nhưng mà cài game thì không được. Trên iTunes thì thấy nó hiện ra rồi nhưng hổng có Sync qua IPOD đc. Nếu như là IPHOne thì mình cài thêm MobileInstalation để cài các app, chứ còn IPOD thì sao các bác???

Các bác mắng em 1 cái rồi chỉ cho em cách làm với ạ!

iPod cũng như iPhone, nó cũng chạy OS giống iPhone, cũng Jailbreak để cài Games giống iPhone thôi :D

Éc, chời ơi chời...còn như vậy nữa á? Em cứ tưởng chỉ có IPAD thôi chứ??? Giờ còn có jb IPOD nữa sao trời? PV mình có hướng dẫn jb IPOD hông các bác???

Éc, chời ơi chời...còn như vậy nữa á? Em cứ tưởng chỉ có IPAD thôi chứ??? Giờ còn có jb IPOD nữa sao trời? PV mình có hướng dẫn jb IPOD hông các bác???

iPod Touch FW gì? Loại nào? Phải cho thông tin mới biết đường mà giúp chứ :(

Em coi trong Settings-General nó trình báo là: Version 3.1.2(7D11), Model: MC008LL..rồi mấy cái linh tinh như wi-fi address, bluetooth vưn vưn và vưn vưn í bác. Giờ em phải làm các bước nào hở bác Zenki?

Em coi trong Settings-General nó trình báo là: Version 3.1.2(7D11), Model: MC008LL..rồi mấy cái linh tinh như wi-fi address, bluetooth vưn vưn và vưn vưn í bác. Giờ em phải làm các bước nào hở bác Zenki?

Nếu là 3.1.2 thì tải cái Blackra1n về Jailbreak là Ok rồi :D

Nếu là 3.1.2 thì tải cái Blackra1n về Jailbreak là Ok rồi :D

Bác em nhón tay chỉ dẫn từng bước cho em được không ạ? hay bác cho em link mục nào em tự coi rồi mày mò làm cho bác đỡ nhọc công. Tạ ơn bác ạ!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back