• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone

Status
Không mở trả lời sau này.
iPhone PC suite có thể chép vào Camera roll ,cho bạn dễ xóa hình đấy.

Dạ dùng iphone PC suite nó chạy cái panda gì đó... nó ngóm pin kinh khủng lắm anh...anh còn cách nào khác không ạ? Sẵn anh kid cho em hỏi... có phần mềm dọn rác cho 3gs fw 4.0.1 không ạ?

Bạn có thể dùng ifile cài trên iphone chuyễn qua Camera Roll

Chép hình vào iphone cần chuyển,vào iFile chọn tới hình đó nhấn vào thư mục có mũi tên chĩa xuống , Nó chuyển vào Camera Roll dùm bạn

* Còn Dọn Rác thỉ mình không bao giờ làm ,Có Phần mềm iWiPe mình giới thiệu ở trên cũng không nên dùng. Dễ mất dữ liệu Quang trọng.
Software này không phải là speedisk, defrag như Win ,
file system của iphone không có bị defrag như Windows FAT32/NTFS .

Chỉnh sửa cuối:
Tốn tiền mỗi lần kíck hoạt Facetime ON

Xin chia sẻ cùng ae: mình vừa bị Vinaphone tính tiền gởi tin nhấn đi UK (số đt: 447786205094), số tiền chỉ vài chục ngàn đồng một tháng. Nhưng mình đã làm yêu cầu khiếu nại để làm rõ lý do tại sao không nhắn lại bị tính tiền. Sau 2 ngày nghiên cứu, tổng đài Vinaphone gọi lại và cho biết rằng: Vì mình đang xài iphone có chức năng Facetime, nên mỗi lần kích hoạt ON, thì máy sẽ tự động gởi 1 tin nhắn (2,500vnd/tin) đến tổng đài Facetime bên UK. Thực sự, mình không biết Vinaphone nói có đúng không, nhưng sẽ theo dõi không kích hoạt Facetime xem có phát sinh cước tin nhắn đi UK nữa không. A/E lưu ý, coi chừng mất tiền oan nhé.

Đúng rùi Khi Mở FaceTime nó sẽ gửi tin nhắn kích hoạt qua nước ngoài , tính cước Tin nhắn Quôc tế .
Nó gửi đến khi nào được thui .Nghỉ chắc hết tiền trước .
Bạn coi lại lưu ý khi kích hoạt Facetime trên diễn đàn có nói rùi mà.

* Bạn nên Post bài vào mục yêu cầu thắc mắc thảo luận nha

Mình không biết. Cám ơn Bác nha.
dùng iPhone nhiều khi hơi bị nguy hiểm. Bữa mình test thử phần mềm đổi giọng trên cydia cài từ source bigboss. Thử hai cuộc không được nhưng thời gian chuyển đến số của tổng đài bên nó mất 1s, 1 cuộc nữa 2s. Ngay lập tức tài khoản của mình bị trừ 198.000 VND ^^
Gọi điện khiếu nại tổng đài Viettel thì 2 ngày sau họ gọi lại thông báo do thực hiện qua số vệ tinh, cước tính 1s = 1 phút = 99.000 VNĐ hic

Mod cho em hỏi đường dẫn để chép nhạc chuông vào iphone với ạ...

em sài IP 3G Fw 3.13 cài game = 91 cài game bình thường, chơi game bình thường nhưng khi thoát ra thì lại chơi từ đầu, máy không tự save game, em đọc trên diễn dàn khác nói cái = 91 hay bị như vậy phải cài = Itune nhưng em cài = itune thì không cài dc . Anh làm ơn chỉ giúp em cách khắc phục. xin cảm ơn

Nhớ xóa các game hết bằng =91 hết nha
Vậy bạn cài bằng AppStoreVN (Cài trên Cydia)
Chép game app vào Var / mobile/ Downloads .
Rùi vào AppStoreVN qua tab Downloads chọn file install vào máy

Bác nào dùng phần mềm đọc và tải truyện: Truyện tranh; Truyện VN với VNThư Quán chỉ cho em với, em dùng cả 3 cái mà khi vào tải truyện toàn báo có lỗi khi kết nối thôi. em dùng 3GS FW 3.13

Bác nào dùng phần mềm đọc và tải truyện: Truyện tranh; Truyện VN với VNThư Quán chỉ cho em với, em dùng cả 3 cái mà khi vào tải truyện toàn báo có lỗi khi kết nối thôi. em dùng 3GS FW 3.13

Truyện tranh :
http://www.pdaviet.net/showthread.p...B-truyện-tranh-Việt-Nam-cho-iPhone-iPod-Touch
Truyện VN :
http://www.filedude.com/download/I1ZsXijUsca790a55313
VietNamthuquan :
http://www.mediafire.com/?ihs6v8bc2r7u9v4

Các bạn cho mình hỏi,mình dùng Iphone 4 nhưng không kết nối được với Winscp là sao?(mình muốn *** Mcleaner mà bó tay).Nhân tiện ai biết PM giấu Tin nhắn nào hay dùng ổn trên Iphone 4 thì cho mình với.Cảm ơn mọi người.

Vào Cydia cài OpenSSH thì WInSCB mới nhận.
Sao bạn không dùng iBlacklist khỏi crack có trên Cydia .
PM giấu tin, bạn có thể dùng Chương trình đặt pass cho Tin nhắn như Lockdown Pro,....

Nhớ xóa các game hết bằng =91 hết nha
Vậy bạn cài bằng AppStoreVN (Cài trên Cydia)
Chép game app vào Var / mobile/ Downloads .
Rùi vào AppStoreVN qua tab Downloads chọn file install vào máy

bồ có thể chỉ dùm mình rỏ hơn ti dc không? đã cài AppStoerVN rùi mà giời hem biết chép app vào Vả/Mobile/Dơnloads nằm ở đâu. thank bạn

Các anh cho em hỏi.. sao mỗi lần đang nhấn tin là máy hiện ra thông báo Cellular Data is Turned Off.. Muốn nó hết phải turn on nó lên hả anh... nhưng em không sử dụng nó.... làm sao để tắt cài bảng thông báo đi ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.
Back