• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone

Status
Không mở trả lời sau này.
Bạn có thể dùng phần mềm LOck app có trên Cydia ,
rùi có thể chọn ứng dụng cần khóa.
VD : Lockdown Pro , Locktopus,...

Thanks VIP. Nhưng mình chỉ muốn ẩn hoặc đưa những sms cần thiết vào một thư mục bảo mật còn lại những sms khác vẫn để nguyên thì có cách nào ko. Chứ cái cách lock cả phần tin nhắn thì xem chừng ko ổn đối với mình cho lắm.

xin các bạn chỉ giúp mình cài phần mềm nào để thay thế cho phần ghi chép mặc định của máy bị hỏng . xin giúp cảm ơn

xin các bạn chỉ giúp mình cài phần mềm nào để thay thế cho phần ghi chép mặc định của máy bị hỏng . xin giúp cảm ơn

Bạn tìm trên Appstore ứng dụng liên quan đến Note là thay thế được, tìm với từ khóa "Note" nhé!

Các anh cho em hỏi:
Dùng phần mềm nào đế có hàng icon bật lên như trong hình thế ạ? Em sử dụng 3gs 4.1

Chỉnh sửa cuối:
Các anh cho em hỏi:
Dùng phần mềm nào đế có hàng icon bật lên như trong hình thế ạ? Em sử dụng 3gs 4.1

Hình như cái theme này là Mp2 có chỉnh sửa đôi chút.Còn cái bạn hỏi nó là app Stack trên Cydia.Cái này nó có nhiều chức năng giống như trên MacOS ý(nếu bạn xài HDH Mac rồi thì khỏi giới thiệu cái app này)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Bro nào có app hide Clock Screentrên cydia kô cho mình xin với.Định lên down mà sao hnay đi làm về cái Wifi nhà nó sao ý, bực quá.Mình đang cần gấp ai giúp mình nha,thnk mọi người nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
Hình như cái theme này là Mp2 có chỉnh sửa đôi chút.Còn cái bạn hỏi nó là app Stack trên Cydia.Cái này nó có nhiều chức năng giống như trên MacOS ý(nếu bạn xài HDH Mac rồi thì khỏi giới thiệu cái app này)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Bro nào có app hide Clock Screentrên cydia kô cho mình xin với.Định lên down mà sao hnay đi làm về cái Wifi nhà nó sao ý, bực quá.Mình đang cần gấp ai giúp mình nha,thnk mọi người nhiều.

Đây là theme Tenuis... Ứng dụng Stack không hỗ trợ IOS4...hix.. cài vào báo safe mode

Lỗi cài đặt app bằng itunes

Các bác giúp em với!

Em cài game từ file .ipa bằng chương trình itunes mà nó báo lỗi thế này :(:

Các bác coi giúp em nha. Tks!

hợ hợ, bạn vào Cydia cài appsync cho FW đang dùng của máy, sau đó mới sync app bằng iTunes đc nhá

Mình sài mạng Mobifone
mình đã down facebook từ appstore về rùi nhưng khi vào thì ko được.nghe chỉ lên cydia down cái fix facebook rùi mà vẫn ko vào được.mạng 3G của em vào web bình thường nha.các bác giúp với.mình cảm ơn nhiều lắm

Làm sao để khi đang nghe điện thoại mà lưu được số điện thoại được thế các bạn.
Chả là đang nghe dt từ bạn mình gọi đến. Nó kêu lưu số dt của nhỏ bạn, mình bấm Speaker để bật loa, rồi bấm Keypad để ghi lại số, mà ko biết sao để lưu. Sao đó End call thì cũng xong luôn, mất cái số mới ghi.

Làm sao để khi đang nghe điện thoại mà lưu được số điện thoại được thế các bạn.
Chả là đang nghe dt từ bạn mình gọi đến. Nó kêu lưu số dt của nhỏ bạn, mình bấm Speaker để bật loa, rồi bấm Keypad để ghi lại số, mà ko biết sao để lưu. Sao đó End call thì cũng xong luôn, mất cái số mới ghi.

Bạn bấm vào Contacts ấy rồi add. Ko cần bấm keypad đâu

Hix. Nhưng mình ko muốn add, chỉ giữ và gọi lại thôi. Có cách nào hoặc tool nào cải thiện chức năng mặc định của ip ko bạn.

Hix. Nhưng mình ko muốn add, chỉ giữ và gọi lại thôi. Có cách nào hoặc tool nào cải thiện chức năng mặc định của ip ko bạn.

Trong lúc nói chuyện, bấm nút HOME thoát ra màn hình chính rồi vào ứng dụng Notes ghi lại số sau đó gọi lại thôi!

Trong lúc nói chuyện, bấm nút HOME thoát ra màn hình chính rồi vào ứng dụng Notes ghi lại số sau đó gọi lại thôi!

Nhiều máy "sờ mát" bây giờ thua cả Nokia 3310 hồi xưa nhỉ :))

Nhiều máy "sờ mát" bây giờ thua cả Nokia 3310 hồi xưa nhỉ :))
Không biết bạn đã được cầm "sờ mát" nào chưa, đừng tỏ ra nguy hiểm
Bạn có thể dùng bằng cách add call nhưng lát sau gọi hoặc call cho nó lưu vào recent

Một mẹo nhỏ khi xài ứng dụng thuốc.

Sau khi đã JB và cài AppSync bạn có thể cài các file .ipa thuốc thoải mái với iTunes và hưởng đầy đủ các chức năng backup và restore cho các .ipa thuốc này một khi phải restore lại mà không bị mất các thiết lập cũng như lưu trữ của chúng.

Nhưng có một điều vô cùng khó chịu là khi các ipa này cập nhật phiên bản mới thì trên icon Apple Store lại xuất hiện con số thể hiện số lượng ipa cần phải cập nhật nhìn rất ư là ngứa mắt và dĩ nhiên bạn không thể cập nhật được buộc phải tìm bản thuốc của phiên bản mới này hoặc phải gở bỏ nếu không muốn thấy con số ngứa mắt đó...

Mình mới vừa phát hiện một mẹo rất nhỏ giúp cho cái con số trên icon này không còn cập nhật nữa...

Trước khi sync một file .ipa vào máy, bạn hãy dùng winrar mở nó lên và xóa bén cái file "iTunesMetadata.plist" đi.

Lúc đó ipa này nếu gắn vào iTunes thì nó sẽ là "unknown Genre" và sẽ mãi mãi không có đường lần vào apple store để mà cập nhật và hiện thị con số đáng ghét mỗi khi có phiên bản mới nữa.....

:))

anh doananhtai làm ơn cho em hỏi,nếu mình restore FW custom 4.2.1 của anh TLG thì mình phải có shsh 4.2.1 phải không anh và mình có cần sửa file hosts lại không vậy anh,nếu cần sửa file hosts lại thì anh làm ơ chỉ dùm em luôn há em không rành vụ này.Máy em là 3gs boot cũ,em restore tất cả FW custom của anh TLG đều bị báo lỗi 29+treo cáp+đĩa,nhưng em dùng tinyumbrella-4.21.01 đều thoát được hết.Chỉ có CFW 4.2.1 này củ anh TLG là em không thoát cáp+đĩa được thôi dù em dùng bất cứ phần mềm nào để fĩx:(:(:(,máy em mua cũ lại củ người ta,từ khi mua về em không bao giờ sạc đầy 100% được,khoản 93% là máy báo đầy rồi dù em đã thay cáp và sạc mới,cám ơn anh đã đọc:p:p:p

anh doananhtai làm ơn cho em hỏi,nếu mình restore FW custom 4.2.1 của anh TLG thì mình phải có shsh 4.2.1 phải không anh và mình có cần sửa file hosts lại không vậy anh,nếu cần sửa file hosts lại thì anh làm ơ chỉ dùm em luôn há em không rành vụ này.Máy em là 3gs boot cũ,em restore tất cả FW custom của anh TLG đều bị báo lỗi 29+treo cáp+đĩa,nhưng em dùng tinyumbrella-4.21.01 đều thoát được hết.Chỉ có CFW 4.2.1 này củ anh TLG là em không thoát cáp+đĩa được thôi dù em dùng bất cứ phần mềm nào để fĩx:(:(:(,máy em mua cũ lại củ người ta,từ khi mua về em không bao giờ sạc đầy 100% được,khoản 93% là máy báo đầy rồi dù em đã thay cáp và sạc mới,cám ơn anh đã đọc:p:p:p

4.2.1 hiện đang là phiên bản hiện hành và Apple còn đang cấp thì đâu cần sửa file host để lấy shsh trên cydia hoặc máy bạn, chỉ khi Apple hết cấp thì mới sửa file host để lấy chỗ khác (chỗ shsh của bạn đã được lưu) chứ.

Trước giờ chưa thấy restore FW custom mà bị treo cáp dĩa cả. Chỉ thấy không restore được ngay từ đầu chứ chưa thấy restore được mà lại bị treo, trường hợp này trên 3Gs chỉ thấy khi restore FW GỐC mà thôi.

Trường hợp treo 29 có rất nhiều nguyên nhân gây lỗi, do cáp bị lỗi, cổng USB bị đơ đơ (nên ưu tiên xài cổng đầu tiên phía sau lưng), hoặc download file FW không toàn vẹn do bị lỗi nào đó trong quá trình down
(trên apple cũng có người bị 29 và treo cáp đĩa khi restore FW gốc chính thống và được trả lời là đổi cổng USB, máy bảo đảm không virus, v.v... và cuối cùng là xóa FW Gốc down lại).

Nếu đã thử nhiều lần cái CFW 4.2.1 của TLG rồi mà không được, vậy thử CFW khác xem (ví dụ của homelee bên tinhte) coi có được không ?- nếu restore không được, nhớ là phải đưa về pwn DFU trước khi restore nhen.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back